
1 
 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO 
                                      
MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA MWAKA WA BARAZA LA 

MADIWANI ULIOFANYIKA  KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA 
MANISPAA   TAREHE 18/07/2019 

 
Wajumbe waliohudhuria:  

1.  Mhe. Paschal M. Kihanga   __ Mstahiki Meya – Mwenyekiti 

2.  Ndg. John K. Mgalula   __ Mkurugenzi wa Manispaa - Katibu 

3.  Mhe. Sengo Isiaka Mtandikile  __ Naibu Meya - Mjumbe 

4.  Mhe. Amiri Juma Nondo   __ Mjumbe 

5.  Mhe. Dr. Christine Ishengoma (Mb)  __ Mjumbe 

6.  Mhe. Wenslaus Kalogeries   __ Mjumbe 

7.  Mhe. Zamoyoni Juma Abdallah  __ Mjumbe 

8.  Mhe. Amina H. Zihuye   __ Mjumbe 

9.  Mhe. Latifa Said Ganzel   __ Mjumbe 

10.  Mhe. Hadija Kombo Kibati   __ Mjumbe 

11.  Mhe. Dorothy J. Mwamsiku  __ Mjumbe 

12.  Mhe. Warda O. Bazia   __ Mjumbe 

13.  Mhe. Msasa Hamisi Mohamed  __ Mjumbe 

14.  Mhe. Rashid R. Mattesa   __ Mjumbe 

15.  Mhe. Daudi Salum Mnadi   __ Mjumbe 

16.  Mhe. Dismas Winfred Makanjira  __ Mjumbe 

17.  Mhe. Mizambwa R. Lugonzo  __ Mjumbe 

18.  Mhe. Kuruthum Isaack Mwisongo  __ Mjumbe 

19.  Mhe. Zahara S. Kitima   __ Mjumbe 

20.  Mhe. Ally Rashid Kalungwana  __ Mjumbe 

21.  Mhe. Zawadi Mohamed Kidando  __ Mjumbe 

22.  Mhe. Mudhihiri S. Shoo   __ Mjumbe 

23.  Mhe. Kifimbo Suddi Jumanne  __ Mjumbe 

24.  Mhe. Suzana Paulo Mtikwa  __ Mjumbe 

25.  Mhe. Zinduna Kombo Selemani  __ Mjumbe 

26.  Mhe. Castory Carlos Ndulu   __ Mjumbe 

27.  Mhe. Scolastica William Mkude  __ Mjumbe 

28.  Mhe. Hamisi A. Kilongo   __ Mjumbe 

29.  Mhe. Hilda  Benedict John   __ Mjumbe 

30.  Mhe. Hassan Maringo   __ Mjumbe 

31.  Mhe. Peter Joel Dhahabu   __ Mjumbe 

32.  Mhe. Amini A. Tunda   __ Mjumbe 

33.  Mhe. Gabriel M. Temba   __ Mjumbe 

34.  Mhe. Spear A. Komanya   __ Mjumbe 

35.  Mhe. Mabula R. Lusewa   __ Mjumbe 



2 
 

36.  Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani  __ Mjumbe 

37.  Mhe. Bidyanguze S. Madaraka  __ Mjumbe 

38.  Mhe. Samwel Msuya   __ Mjumbe 

39.  Mhe. Devotha Minja (Mb)   __ Mjumbe 

40.  Mhe. Juma Abdul Tembo   __ Mjumbe 

 

Wajumbe wasiohudhuria kwa taarifa 

1.  Mhe. Abdulazizi Mohamed (Mb)  __ Mjumbe 

2. Mhe. Nuru Majikata    __ Mjumbe 

3.  Mhe. Milikiel Mansuet  Mahiku   __ Mjumbe 

  

Watendaji waliohudhuria 

1. Ndg. Waziri Kombo    __  Afisa Utumishi wa Manispaa 

2. Ndg. Michael Waluse Joseph  __ Afisa Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji wa 

         Manispaa 

3. Ndg. Enedy Mwanakatwe   __ Afisa Maendeleo na Ustawi wa Jamii wa 

  Manispaa 

4. Ndg. Wilfred W. Mramba   __ Mwanasheria wa Manispaa 

5. Ndg. Nunkonge Kapula   __ Kny: Mkaguzi wa Ndani wa Manispaa 

6. Ndg. Pendo S. Chagu   __  Afisa Uchaguzi  wa Manispaa 

7. Ndg. Upendo Elias    __ Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI wa  

         Manispaa 

8. Ndg. Herman Njelekela   __ Kny: Afisa Teknolojia ya Habari na  

         Mawasiliano wa Manispaa 

9. Ndg. Patrick E. Sijapenda    __ Afisa Usafirishaji wa Manispaa 

10. Mhe. Dkt. Janeth Barongo   __ Afisa Elimu Sekondari wa Manispaa 

11. Ndg. Rutaihwa John   __ Afisa Maendeleo ya Jamii  

12. Ndg. Mariam Omary   __ Kny: Mhandisi wa Maji wa Manispaa 

13. Ndg. Feliciana Katemana   __ Mratibu wa TASAF wa Manispaa 

14. Ndg. Samwel Subi    __ Kaimu Afisa Mazingira na Udhibiti wa 

         Taka ngumu wa Manispaa 

15. Dr.   Ikaji Z. Rashidi   __ Mganga Mkuu wa Afya wa Manispaa 

16. Ndg. Elineema W. Mtaita   __ Katibu TSC wa Manispaa 

17. Ndg. Abdul Buhety   __ Afisa Elimu Msingi wa manispaa 

18. Ndg. Winfred A. Kipako   __ Afisa Tarafa wa Manispaa 

19. Ndg. Mohamed M.O. Chamzhim  __ Afisa Mifugo na Uvuvi wa Manispaa 

20. Ndg. Jacqueline Mushi   __ Kny: Mchumi wa Manispaa 

21. Ndg. Safia Kagwahi   __ Afisa Utamaduni wa Manispaa 

22. Ndg. Ruben Urassa   __  Mchumi 

23. Ndg. Habibu Malengu   __ Kny:  Afisa Manunuzi wa Manispaa 

24. Ndg. Ponceano Kilumbi   __ Mweka Hazina wa Manispaa 



3 
 

25. Eng. Juma Gwisu   __ Kaimu Mhandisi wa ujenzi wa Manispaa 

26. Ndg. Barick Marandu   __ Mhasibu 

 

Sekretarieti:- 

1. Ndg. Lilian Henerico   __ Afisa Habari 

2. Ndg. Sylivia Kahitwa   __ Katibu wa Mikutano 

3. Ndg. Deogratias Butabile  __ Katibu wa Mikutano 

4. Ndg. Daudi Kibwana    __ Katibu wa Mikutano 

 

 

HMM/BM/1/ 
2019/2020 
Kufungua 
Mkutano 
 

Kabla Mstahiki Meya hajafungua Mkutano, uliimbwa wimbo wa Taifa na Dua ya 

kuiombea Halmashauri. 

 

Baada ya Dua, Mstahiki Meya alisoma hotuba ya utendaji kazi za Halmashauri 

zilizofanyika kwa Mwaka 2018/2019.  Katika hotuba yake Mstahiki Meya alielezea 

kwa ufupi mafanikio yafuatayo:- 

 

1.0 MAPATO YA HALMASHAURI 

Hali halisi ya makusanyo ya Mapato kwa kipindi cha Julai, 2018 

hadi Juni, 2019. 

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ilipokea na kukusanya fedha kwa 

mwaka 2018/2019 jumla ya Tshs. 77,303,087,511.92 ambayo ni sawa 

na asilimia 107.76 ya makadirio ya Tshs. 71,733,620,681.50 mwaka 

2018/2019, kama ifuatavyo:- 

 Mapato ya Ndani ya (Own Source) yalikuwa ni Tshs. 

5,270,626,176.39 ambayo ni sawa na asilimia 93.84 ya makisio ya 

Tshs, 5,616,347,864.00 ya mwaka 2018/2019 kwa Mapato ya ndani. 

 

 Miradi ya Maendeleo, jumla ya Tshs. 18,525,457,642,39 ilipokelewa 

kutoka Serikali Kuu ambayo ni sawa na asilimia 104.01 ya makisio ya 

Tshs. 17,811,251,433.50 ya mwaka 2018/2019. 

 

 Mishahara, jumla ya Tshs. 52,286,576,600.00 ilipokelewa ambayo ni 

sawa na asilimia 114.50 ya makisio ya Tshs.45,666,511,344.00. 

 
2.0 KUHUSU SEKTA YA UCHUMI NA UWEKEZAJI:   

Katika jitihada za kuongeza mapato ya Halmashauri, Manispaa ya 

Morogoro inashirikiana na Taasisi mbalimbali za fedha na Wadau katika 

ujenzi na uendelezaji wa majengo mbalimbali ya uwekezaji ambayo ni:- 
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  Ujenzi wa Soko Kuu  

      Halmashauri ya Manispaa Morogoro imeendelea na mpango wake wa 
ujenzi wa Soko Kuu jipya la kisasa katika eneo la Soko Kuu la zamani 
ambapo hadi sasa tumefika asilimia 52 ya ujenzi mradi mzima.  Aidha 
kulingana na Mkataba Mkandarasi anapaswa kukabidhi kazi mwezi 
Septemba, 2019. 

 

 DDC 

     Halmashauri imeshaandaa mpango wa biashara wa Kitega Uchumi cha 

Maendeleo ya Wilaya (DDC) ambapo gharama za ujenzi kulingana na 

usanifu majengo na BOQ ni takribani Tshs. 620,000,000.00.  Hivyo 

Halmashauri imeandika barua  ya kuomba mkopo kwenye Bodi ya 

Mikopo ya Serikali za  Mitaa  ili kuweza kujenga Kitega uchumi hicho. 

 

 Ujenzi wa Stendi ya Daladala. 

     Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro inaendelea  na ujenzi wa Stendi 

ya Daladala eneo la SUA Kata ya Mafiga, ambapo hadi sasa ujenzi kwa 

ajili ya Ofisi ya Mkandarasi unaendelea. 

 

3.0 KUHUSU SEKTA YA MIUNDOMBINU: 

Kupitia Programu ya uboreshaji miji (ULGSP), chini ya mkopo wa Benki ya 

Dunia, shughuli zinazotekelezwa ni kama ifuatavyo:-  

 

Barabara ya Barakuda  kwa kiwango cha lami nzito (2.40 km). 

Ujenzi wa barabara ya Barakuda (2.40km) Mkandarasi anayejenga M/S 

G.N.M.S Contractors Company Ltd P.O. Box 107 Iringa atatumia kiasi cha 

Tshs. 1,475,170,160.00. 

 

4.0   KUHUSU SEKTA YA ARDHI: 

Manispaa itaendelea kupima na kugawa viwanja ili kuweka mji katika 

mpangilio mzuri na kuboresha mazingira kwa kushirikiana na Benki ya 

Rasilimali Tanzania   (Tanzania Investment Bank). 

 

Manispaa imeandaa mpango mpya wa kusimamia ukuaji wa mji yaani 

Mpango Kabambe wa Manispaa ya Morogoro (The Morogoro Master Plan) 

2016 – 2036 kwa kushirikiana na sekta binafsi na za umma.   Aidha 

Halmashauri itaendelea kutekeleza mpango wa kuendeleza eneo la Biashara 

katikati ya Mji (Central Business District) ikiwa ni pamoja na mpango 

mkakati  wa Maendeleo ya mji ( Strategic Urban Development Plan) 2008-

2028. 
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Aidha, Manispaa imeingia ubia wa uendelezaji wa shamba la mkonge la 

Tungi kwa kushirikiana na wamiliki wa shamba hilo Dominion Plantantions 

Limited ya Dar Es Salaam ili kujenga mji mpya wa Tungi (STAR CITY 

SATELITE TOWN). Mji huo mpya utawezesha Manispaa kufikia vigezo vya 

kuwa Jiji kutokana na huduma mbalimbali za viwanda, biashara, utalii, 

Bandari ya Nchi kavu na Hospitali ya Rufaa ya Kanda.   

 

Shughuli za urasimishaji wa viwanja 9,921 kwa kutumia Mpango wa 

Kurasimisha Rasilimali na Biashara za Wanyonge Tanzania (MKURABITA) 

katika mitaa mbalimbali ya Manispaa kwa kutumia wataalam waliopo na 

kwa kushirikisha sekta binafsi zinaendelea.  

 

5.0    KUHUSU SEKTA YA ELIMU YA MSINGI: 

Halmashauri imefanikiwa kuongeza idadi ya wanafunzi walioandikishwa 

kuanza darasa la awali na darasa la kwanza. 

 

Darasa la awali 

Wanafunzi  waliosajiliwa kuingia darasa la Awali mwaka 2019 ni 4,885, 

wavulana 2,554 na wasichana 2,331.   

 

Darasa la kwanza 

Wanafunzi  waliosajiliwa kuingia darasa la kwanza mwaka 2019 ni  8,870 

kati yao wavulana 4,371 na wasichana 4,499. 

 

Mafanikio ya Sekta ya Elimu Msingi: 

Kumekuwa na ongezeko la miundombinu ikiwemo madarasa, nyumba za 

walimu, matundu ya vyoo na samani katika shule za msingi kwa kiwango 

cha kuridhisha. Kwa mfano madarasa yaliyopo ni 656 na mahitaji ni 

madarasa 1,539 hadi Juni, 2019. 

 

Aidha nyumba za walimu zilizopo ni 81 kati ya nyumba 1,978 

zinazohitajika Juni, 2019.  Pia matundu ya vyoo vya wanafunzi yaliyopo ni 

681 ilipofika Juni 2019 na Madawati mahitaji ni 21,082 na yaliyopo ni 

14,185 ilipofika Juni, 2019. 

 

Kwa upande wa vitabu uwiano kwa wanafunzi umepungua toka 1:3 

mwaka 2018 hadi 1:2 ilipofika Juni, 2019. Hali ya vitabu kwa sasa 

mashuleni kuanzia darasa la I – V inaridhisha.  Halmashauri imepata vitabu 

kutoka Taasisi ya Elimu Tanzania. 
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Mtihani wa kumaliza Elimu ya Msingi 

Waheshimiwa Madiwani Mwaka 2018 mtihani wa kumaliza elimu ya msingi 

ulifanyika mwezi Septemba, 2018.  Jumla ya watahiniwa 7,296 

walisajiliwa ambapo wavulana 3,566 na wasichana 3,730. 

 

Ufaulu wa wanafunzi waliomaliza darasa la saba mwaka 2018 ulikuwa ni 

asilimia 88.74, wanafunzi 6,431 walifaulu wakiwemo wavulana 3,096 

na wasichana 3,335 kati ya 7,247 waliofanya mtihani wakiwemo 

wavulana 3,534 na wasichana 3,713. 

 

Aidha Halmashauri inaendelea kutekeleza agizo la Mhe. Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania la kuhakikisha kuwa kusiwepo na mwanafunzi 

anayekaa chini kwa kukosa dawati.  Halmashauri kupitia vyanzo vyake 

mbalimbali, Serikali Kuu na kushirikiana na wadau wanaendelea na 

uchongaji wa madawati kama jedwali lifuatalo linavyoonesha. 

 

 MAHITAJI YALIYOPO UPUNGUFU 

Awali  3,409 723 2,686 

Msingi (I – VII) 20,570 14,477 6,093 

JUMLA 23,979 15,200 8,779 

 

6.0 KUHUSU SEKTA YA ELIMU YA SEKONDARI. 

Halmashauri ina jumla ya shule 50, kati ya hizo 23 ni za serikali na 27 ni 

za binafsi. Wanafunzi 28,551 wakiwemo wavulana 13,293 na wasichana 

15,258. Kati ya wanafunzi hao, wanafunzi 19,754 ni wa Shule za 

Sekondari za Serikali, wakiwemo wavulana 8,890 na wasichana 10,864, 

na wanafunzi 8,797 ni wa shule za binafsi wakiwemo wavulana 4,403 na 

wasichana 4,394. 

 

6.1   Watumishi wa Idara ya Elimu Sekondari 

Idara ya Elimu Sekondari ina jumla ya Walimu 1,155 wakiwemo wanaume 

517 na wanawake 630. Kati ya Walimu hao, Walimu 368 ni Walimu wa 

Sayansi na Hisabati ambao ni sawa na asilimia 38 na Walimu 787 ni wa 

masomo ya Sanaa. Aidha Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ina 

upungufu wa Walimu 35 wa masomo ya Hisabati na Sayansi.  Pia ina ziada 

ya walimu 176 wa masomo ya Sanaa. Kuna jumla ya Watumishi wasio 

Walimu 26 wakiwemo wanaume 11 na wanawake 15. 
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Miundombinu na  Samani 

Idara ya Elimu ikishirikiana na Mhandisi wa Manispaa inasimamia ujenzi wa 

vyumba vya madarasa, ujenzi wa vyumba vya maabara za sayansi na 

samani. 

 

(a)  Idadi ya Maabara na Hatua za Ujenzi 

 

MAHITAJI 
ZILIZOKAMILIKA 

NA ZINATUMIKA 

HATUA ZA UJENZI 

UMALIZIAJI ZILIZOEZEKWA 

69 13 21 35 

   

 

(b) Miundombinu na Samani 

 

IDADI YA 

NYUMBA ZA 

WALIMU 

IDADI YA 

VYUMBA VYA 

MADARASA 

MADAWATI 

MAHITAJI YALIYOPO UPUNGUFU 

60 328 19,754 14,982 4,772 

        

Taaluma 

 Ufaulu wa wanafunzi wa kidato cha sita mwaka 2018 ni asilimia 99.6 hadi 

99.7 mwaka 2018.  Asilimia ya ufaulu wa wanafunzi wa kidato cha nne 

imeongezeka kutoka asilimia 69.9 mwaka 2016 hadi asilimia 84 mwaka 

2018.  

 

7.0   KUHUSU  SEKTA YA AFYA: 

i) Halmashauri imeweza kununua mashine mbili za ultrasound na 
kuziweka katika vituo vya Afya Mafiga na Kingolwira. 
 

ii) Jengo la wodi ya wazazi katika kituo cha afya sabasaba 
 

iii) Ujenzi wa Placenta pits mbili katika zahanati ya mji mpya na 
mwembesongo. 
  

iv) Kuongezeka kwa idadi ya wajawazito wanaojifungulia katika vituo 
vya huduma kutoka asilimia 97 mwaka 2017/2018 hadi 99% mwaka 
2018/2019. 
 

v) Vituo vya afya vilivyyokuwa vinatoa huduma ya kupima wingi wa 
damu kwa wajawazito vimeongezeka kutoka 3 mwaka 2017/2018 
hadi 19 mwaka 2018/2019. 
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vi) Kuongezeka kwa huduma za uchunguzi wa saratani ya mlango wa 

kizazi kutoka kituo kimoja mwaka 2017/2018 hadi viwili mwaka 
2018/2019. 

 
vii) Kuongezeka kwa vituo vinavyotoa huduma kwa WAVIU (CTC) 

kutoka 11 mwaka 2017/2018 hadi 15 mwaka 2018/2019. 
 

viii) Kuanzishwa kwa chanjo ya kinga dhidi ya homa ya ini na saratani 
ya ini (hepatitis B vaccine) katika kituo cha afya saba saba. 

 
ix) Kuongezeka wigo huduma za macho kutoka kituo kimoja mwaka 

2017/2018 hadi viwili 2018/2019. 
 

x) Idadi ya kaya zisizo na vyoo imepungua kutoka 14 mwaka 
2017/2018 hadi zero 2018/2019. 

 
xi) Idadi ya kaya zenye vyoo bora imeongezeka kutoka kaya 69,744 

(89%) mwaka 2017/2018 hadi kaya 72,033 (92%) mwaka 
2018/2019. 
 

xii) Kubadili mfumo wa malipo ya uchangiaji (cost sharing) kutoka 
kulipa kiwango kimoja kwa huduma zote kwenda kwenye malipo ya 
huduma moja moja kadiri unavyotumia huduma. Hii itaongeza 
ufanisi wa vituo kwenye kuwahudumia wateja. 

 
xiii) Wigo wa dawa zinazopatikana vituoni umeongezeka, vituo 

vinavyotoa dawa za chanjo ya kichaa cha mbwa zimeongezeka 
kutoka kimoja mwaka 2017/2018 hadi viwili mwaka 2018/2019 
(Mwembesongo na Uhuru), dawa za sukari shinikizo la damu 
zimeongezwa kwenye vituo vya afya. 

 
xiv) Huduma za meno zimeboreshwa kutoka kung’oa meno pekee 

mwaka 2017/2018 hadi kuziba meno mwaka 2018/2019. 
 

xv) Ukarabati wa kituo cha Afya Kingolwira unaendelea katika mwaka 
wa fedha 2018/2019. 

 
xvi) Mashine za maabara zimefanyiwa matengenezo katika vituo vya 

Afya Kingolwira na Sabasaba mwaka 2018/2019 ambapo wigo wa 
vipimo utaongezeka. 

 
xvii) Vituo vya huduma vimeongezeka kutoka 61 mwaka 2017/2018 hadi 

64 mwaka 2018/2019. 
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8.0 SEKTA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI WA TAKA NGUMU 

Shughuli za usafi wa mazingira kuzuia uchafuzi, utunzaji na upendezeshaji 

wa mazingira katika kipindi cha mwaka 2018/2019 zimeendelea 

kuboreshwa kwa Manispaa kufanya mambo yafuatayo:- 

i) Kuandaa na kuusambaza mwongozo wa usimamizi wa shughuli za 

usafi, kuzuia uharibifu, uchafuzi, utunzaji na upendezeshaji wa 

mazingira ngazi ya Kata na Mitaa. 

 

ii) Kata 24 kuingia mikataba ya kufanya usafi wa mazingira na vikundi 

vya usafi 63. 

 

iii) Kuinua kiwango cha uzoaji wa taka toka asilimia 71 hadi 79 ya taka 

zinazozalishwa kila siku. 

 

iv) Kupendezesha mazingira ya Manispaa kwa kutunza Bustani, 

kupanda miti na kuhamasisha wananchi kuanzisha vitalu vya miche 

ya maua miti, majani na kupanda maua na miti katika maeneo 

yanayostahili. 

 

v) Kufanya ukaguzi na kutoa elimu ya mazingira kwa Kata 11 zenye 

shughuli za uharibifu wa Mazingira. 

 

vi) Kusimamia agizo la Serikali la kuzuia matumizi ya mifuko ya plastiki. 

 

vii) Kutoa elimu ya usafi wa mazingira na kusimamia usafi wa kila siku 

na wa Jumamosi ya mwisho wa mwezi. 

 

 

9.0   KUHUSU SEKTA YA MAJI:   

Manispaa ya Morogoro ina jumla ya Mitaa 69 ambayo ipo pembezoni mwa 

Mji.  Mitaa hiyo haijafikiwa na mtandao wa bomba la maji safi na salama 

kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Maji Taka (MORUWASA). Kuanzia mwaka 

2007/2008 Manispaa ya Morogoro ilianza kutoa huduma ya Maji safi na 

salama katika Mitaa tajwa hapo juu kwa awamu.  Mpaka Juni 2019 jumla 

ya miradi 13 imetekelezwa katika Mitaa ya 21 ambayo ni Mgambazi, 

Folkland, Kiswanya, Minazini, Tindigo, Nyambuwa, Bigwa Barabarani na 

Lukuyu, Lugala, Visole, Kibwe, Kiegea A, Mkoya, Kasanga, Misongeni A, 

Misongeni B, Tanki la Maji, Bomba la Zambia, Kigea B, Mundu na Kilala. 

 

 



10 
 

 

9.1   Lengo la Manispaa katika usambazaji wa Maji: 

Mwaka wa fedha 2018/2019 Manispaa ilikuwa na mpango wa kutekeleza 

miradi 3 ya maji ambayo ni: 

i) Ukamilishaji wa mradi wa maji – Mundu na Kilala 

ii) Mradi wa  maji wa Kata ya Magadu na Mindu 

iii) Mradi wa  maji wa Mtaa wa Kipera 

 

Hadi kufikia Juni, 2019 hali ya utekelezaji ni kama ifuatavyo:- 

i) Mradi wa Maji wa Mtaa wa Mundu na Kilala 

Mradi umeanza kujengwa tarehe 01.05.2018 

 

Kazi zilizopangwa kufanyika 

 Ujenzi wa banio la maji 

 Ujenzi wa Tanki la maji lenye ujazo wa meta za mraba 100 

 Ujenzi wa vituo 14 vya kutolea maji 

 Ujenzi wa laini kuu ya bomba la kupeleka maji kwenye tenki 

 Ujenzi wa laini kuu na ndogo ya kusambazia maji kwenye vituo 

 

 

 

Hali ya utekelezaji 

 Ujenzi wa laini kuu ya kupeleka maji kwenye tanki umekamilika 

 Ujenzi wa laini kuu na ndogo za kusambaza maji kwenye vituo 

umekamilika 

 Ujenzi wa tenki kuu umekamilika kwa asilimia 90 

 Ujenzi wa vituo vya kuchotea maji umekamilika 

 Ujenzi wa banio umekamilika kwa asilimia 90. 

 Mradi umefikia asilimia 95 ya utekelezaji. 

 

ii) Mradi wa maji wa Kipera 

Uchimbaji wa kisima kirefu kimoja (mita 100) ulifanyika Mtaa wa 

Ngerengere na maji mengi yalipatikana, baada ya kufanya vipimo 

vya maji yaliyopatikana ilibainika maji yana chumvi nyingi iliyozidi 

viwango vya kitaifa vinavyotakiwa kutumiwa kwa matumizi ya 

majumbani. Hivyo iliamuliwa kisima hicho kifukiwe. Kwa sasa 

Halmashauli inaendelea kuwasiliana na MORUWASA ili kuangalia 

uwezekano wa kupeleka maji ya mtandao wa mabomba ya 

MORUWASA. 
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iii) Mradi wa maji wa Kata ya Magadu na Mindu 

Usanifu wa mradi ulifanyika na kukamilika kwa kutegemea kutumia 

chanzo cha maji cha mto Mlali, Manispaa iliomba kibali cha kutumia 

maji ya mto mlali kutoka Bodi ya Bonde la Wami/Ruvu kuwa chanzo 

hakitoshelezi kwa kuhudumia mahitaji ya watu 13,000 labda watoe 

kibali kwa matumizi ya miezi miwili tu ya Aprili na Mei, kwani 

chanzo hicho kinatumiwa na MORUWASA na wamepatiwa kibali. 

Kwa sasa usanifu unaendelea kufanyika kwa ushirikiano wa Ofisi ya 

Mkoa, Manispaa, MORUWASA na Bodi ya Bonde la Wami/Ruvu kwa 

kutumia chanzo cha maji cha mto Tangeni. 

Taratibu za manunuzi za mradi wa maji wa Kata ya Mindu 

zimekamilika na mkataba umewasilishwa Wizara ya Maji kuomba 

kupatiwa kibali cha kuingia mkataba na mkandarasi aliyepatikana.  

 

iv) Wadau wa maendeleo 

Aidha katika kipindi cha Julai 2018 hadi Juni 2019 Manispaa ya 

Manispaa ya  Morogoro kwa kushirikiana na mdau wa maendeleo 

Shirika la Islamic Foundation imefanikiwa kuchimba visima virefu 2 

katika maeneo yafuatayo, Shule ya Sekondari ya Morogoro na Shule 

ya Sekondari Nanenane. 

 

 

9.2   Kuanza kazi kwa wakala wa usambazaji maji na usafi      

        wa Mazingira Vijijini (RUWASA) 

Manispaa ya Morogoro imepokea maelekezo kutoka Wizara ya Maji, 

kuelezea uanzishwaji wa Sheria Na. 5 ya mwaka 2019 ya huduma za maji 

na usafi wa mazingira inachukua nafasi ya Sheria Na. 12 ya mwaka 2009. 

Sheria tajwa hapo juu imeanzisha Wakala wa Usambazaji Maji na Usafi wa 

Mazingira Vijijini (Rural Water Supply and Sanitation Agency – RUWASA). 

Wakala huu utakuwa na jukumu la kusimamia Sekta ya Maji Vijijini, 

ikiwemo ujenzi wa miradi ya maji na utolewaji wa huduma ya maji. 

Kwa mujibu wa notisi iliyotolewa na Wizara ya Maji Sheria mpya inaanza 

kutumika rasmi kuanzia tarehe 1, Julai 2019.   

 

10. Utawala Bora. 

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ilifanya ziara ya mafunzo katika 

Halmashauri ya Jiji la Tanga tarehe 17-18/12/2018 na Kamati ya Fedha na 

Uongozi ilifanya ziara katika Manispaa ya Mtwara Mikindani tarehe 19-
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21/06/2019 kubadilishana ujuzi na maarifa katika nyanja za ukusanyaji 

mapato ya ndani, utambuzi wa fursa, uibuaji na usimamizi wa miradi ya 

maendeleo, utunzaji wa mazingira, Sheria Ndogo na matumizi yake.   

 

Aidha nasi tulipokea wageni waliokuja hapa kufanya ziara ya mafunzo, 

zikiwemo Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam wakiongozwa na Mkuu wa 

Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul Makonda, Waheshimiwa Madiwani wa 

Kamati ya Maadili wa Manispaa ya Temeke na Halmashauri Wilaya ya Geita 

ambapo Halmashauri zote zilibadilishana uzoefu.  

 

 

11. 0 MAPAMBANO DHIDI YA VVU NA UKIMWI 

Kwa kuzingatia ujumbe wa mapambano dhidi ya UKIMWI wenye kauli 

mbiu ‘Tanzania bila maambukizi mapya, unyanyapaa na vifo 

vitokanavyo na UKIMWI inawezekana’  Halmashauri ina idadi ya 

vituo vinavyotoa huduma ya upimaji 50. Kwa kipindi cha mwaka 2018 

kiwango cha maambukizi ni asilimia 4.9.  Watu walio kwenye matumizi 

ya dawa za kupunguza makali ya UKIMWI (ARV) kwa sasa (Current on 

ART) ni wanaume 3,137 na wanawake 8,734 jumla 11,871. 

 

Idadi ya watu waliopima mwaka 2018 ilikuwa wanaume 35,690 na 

wanawake 55,608 jumla 92,328.  Waliokutwa na maambukizi ni 

wanaume 1,495 na wanawake 3,119 jumla 4,614. 

 

 

11.1  Mikakati ya kupunguza maambukizi mapya ya VVU kwa mwaka 

2015 hadi 2020 - (90, 90, 90) 

 

 90 – Asilimia tisini ya jamii wawe wanajua hali ya maambukizi kwa 

kupitia upimaji wa VVU. 

 90 – Asilimia tisini ya watu wote waliopima wataanzishiwa dawa za 

(ARV) za kufubaza ukali wa virusi vya UKIMWI. 

 90 – Asilimia tisini ya watu wote wanaotumia ARV kiwango cha Virusi 

vya UKIMWI kinapungua kwa kiasi kikubwa. 

 Kushirikiana na wadau mbalimbali wanaojishughulisha na mapambano 

ya VVU na UKIMWI. 

 Kuhakikisha kuwa Konga ya watu wanaoishi na VVU Manispaa ya 

Morogoro inaendelea kupatiwa Elimu ya kuweza kuwashawishi wenzao 

kupima na kufanya shughuli mbalimbali za ujasiliamali. 
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12.0 SEKTA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019 sekta ya kilimo, Umwagiliaji 

na Ushirika imetekeleza shughuli zifuatazo; 

 Kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa bei elekezi ya kuuzia mbolea ya 

kupandia  aina ya DAP  na mbolea ya kukuzia aina ya UREA 

zinazotolewa na mamlaka ya Udhibiti wa Mbolea Tanzania (TFRA)  

ambapo wakulima 4,727 kwenye Kata 29 walielimishwa.  Mbolea ya 

kupandia (DAP) iliuzwa kwa shilingi 62,346.00  na mbolea ya kukuzia 

(UREA)  iliuzwa  shilingi  54,006.00 kwa mfuko wa kilo 50. 

 Kufanya maandalizi ya awali ya sikukuu ya wakulima Nanenane  2018 

kwa kupanda mbegu za aina mbalimbali pamoja na kutunza vipando 

vya kudumu na vya muda mrefu, kununua vifaa mbalimbali  kwa 

thamani ya shilingi  6,000,100.00. 

 Kutoa ushauri wa mbinu bora za uzalishaji wa mazao ya chakula na 

biashara kwa Wakulima  7,735  kwa kuzingatia kalenda ya msimu wa 

kilimo. 

 Kusimamia mashamba Darasa ya kilimo bora cha migomba kwa 

kushirikiana na sekta binafsi. 

 Idadi ya vyama vya ushirika iliongezeka kutoka 159  ya mwaka 2018 

hadi 165 kwa mwaka 2019. 

 

 

13.0 SEKTA YA MIFUGO 
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019 sekta ya Mifugo na Uvuvi 
imetekeleza shughuli zifuatazo:- 

 Ufugaji bora 

Jumla ya wafugaji 16,008 (wafugaji wa kuku 6,612 na wafugaji wa 

ng’ombe na mifugo mingine 9,396) kutoka kata mbalimbali za 

Manispaa ya Morogoro walipatiwa mafunzo ya kanuni bora za ufugaji. 

 

 Usindikaji  

Jumla ya wadau 208 walipatiwa elimu ya Maziwa ikiwa ni pamoja na, 

utunzaji na uhifadhi bora wa maziwa, usafirishaji mzuri wa maziwa na 

usindikaji wa maziwa. 

 

 Uboreshaji wa Koosafu 

Katika kutimiza lengo la kuboresha koosafu za Ng’ombe wa maziwa na 

kuongeza tija ya uzalishaji wa maziwa, Halmashauri ya Manispaa ya 
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Morogoro ilitoa mafunzo ya Uhimilishaji (Artificial insermination) kwa 

jumla ya wafugaji 5,016 kutoka kata zote za Manispaa ya Morogoro. 

Aidha hadi sasa jumla ya Ng’ombe 1,080 wamehimilishwa. 

 

 Uzalishaji na hifadhi ya malisho 

Mafunzo ya uzalishaji wa malisho ya mifugo yalifanyika kwa wadau 

3,301 Kutoka sehemu mbalimbali za Manispaa ya Morogoro. 

 

13.1  Ufugaji wa Samaki katika Mabwawa. 

Mafunzo ya ufugaji wa samaki yalitolewa kwa wadau 2,400 Kutoka 

maeneo mbalimbali ya Manispaa ya Morogoro. 

 

Aidha jumla ya mabwawa ya kufugia samaki 147 yalianzishwa na watu 

binafsi katika maeneo mbalimbali kama vile Mzinga, Mkundi, Mazimbu, 

Bigwa, Kihonda nk. 

 

Utoaji wa Chanjo kwa Mifugo 

 

NA Aina ya 
Mifugo 

Idadi ya Mifugo 
iliyochanjwa 

Ugonjwa 

1 Ng’ombe  1,492 CBPP 

2 Ng’ombe 745 ECF 

3 Ng’ombe 2,983 ATHRAX 

4 Ng’ombe 961 NDOROBO 

5 Mbuzi  1,826 CCPP 

6 Mbwa  659 RABIES 

7 Mbwa  101 DHLP 

8 Paka  93 RABIES 

9 Kuku  1,509,345 MDONDE 

10 Kuku 1,233,927 GUMBORO 

11 Kuku 386,034 NDUI 

 

 

 

Kuhusu mbwa wazururaji, Idara imeendelea kutumia mitego 2 ambayo 

ilitengenezwa kwa ajili ya kukamatia mbwa wanaozurura ili kudhibiti mbwa hao. 

Jumla ya mbwa 97 wamekamatwa kwa kutumia mitego hiyo. 

 

14. 0 SEKTA YA MAENDELEO, USTAWI WA JAMII NA VIJANA  

Vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu  vimepatiwa elimu 

ya ujasiriamali na kupewa mkopo unaotokana na asilimia 10 ya mapato ya 

ndani ya Halmashauri. Kwa sasa  mkopo unaotolewa hauna riba ambapo   
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asilimia  4 ni kwa vikundi vya wanawake, asilimia 4  kwa vikundi vya 

vijana  na asilimia 2 kwa vikundi vya watu  wenye ulemavu.  Lengo la 

kuwapatia mkopo ni kuongeza mtaji katika biashara zao ambazo tayari 

wamezianzisha ili waweze kuzalisha kwa wingi na hatimaye kujikwamua 

kiuchumi   na kuondokana  na umaskini katika familia zao. 

 

Kwa kipindi cha mwaka 2018/2019 jumla ya vikundi  50 vya wanawake 

vimepatiwa mkopo wenye thamani ya shilingi 128,500,000.00, Vikundi 

vya vijana 36  vimepatiwa mkopo wenye thamani ya shilingi 

89,500,000.00 na vikundi 11 vya watu wenye ulemavu wamepatiwa 

mkopo wenye thamani ya shilingi 30,500,000.00. Hivyo jumla ya shilingi 

248,500,000.00 zimekopeshwa kwa vikundi hivyo.  

 

Jamii  imejengewa  uwezo wa juu  kuhusu uundaji vikundi na kuvisajili 

ambapo hadi sasa jumla ya vikundi 231 vimesajiliwa na wameweza 

kufungua akaunti katika benki na kujiwekea akiba.  

 

14.1 Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi 

Jukwaa la uwezeshaji wanawake kiuchumi limewezeshwa  kupata 

vyereheni 17 na mashine za overlock 2  kwa gharama ya Tshs. 

5,000,000.00  kutoka Mfuko wa Jimbo. Vyerehani hivi vilipatikana baada 

ya uzinduzi wa Majukwaa ya uwezeshaji wanawake kiuchumi katika Kata 

zote 29 za Manispaa ya Morogoro. Vyerehani hivi vitatumika kufungua 

darasa la ushonaji. 

 

15.0   MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI (TASAF III) 

Manispaa ya Morogoro ni miongoni mwa Halmashauri 161 

zinazotekeleza TASAF awamu ya tatu kupitia Mpango wa kunusuru kaya 

maskini,wenye  Malengo ya kuwezesha kaya maskini kuongeza kipato, 

fursa   na uwezo wa kugharamia mahitaji muhimu.  

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ina jumla ya Walengwa 2,850 

mpaka kufikia Juni, 2019 toka katika Mitaa 164 toka katika kata zote 29 

inayotekeleza mpango wa kunusuru kaya masikini (TASAF III ). 

 

 

15.1    Uhawilishaji Fedha kwa Kaya Maskini 

Mafanikio:- 

 Kupitia Mpango wa TASAF kwa kipindi cha mwaka wa fedha 
2018/2019 Manispaa ya Morogoro ilipokea jumla ya shilingi 
378,525,730.00 toka TASAF makao makuu na kufanya 
uhawilishaji kwa Walengwa wa kaya Maskini 2,850. 
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 Walengwa wa Mpango wameweza kukuza kipato cha familia na kuwa na 
uwezo wa kupata milo mitatu kwa siku Walengwa 1,276 waliotembelewa 
walithibitisha  

 
 Walengwa 79 toka mitaa mbalimbali ya mpango walihojiwa  kupitia ruzuku 

wameweza kupata fedha ambazo zinawasaidia kulima mashamba ya 
mahindi na Alizeti 

 

 Kupitia ruzuku hii kuna walengwa takriban 1312 sawa na asilimia 46.04 
wameweza kuanzisha biashara ndogo ndogo za kuuza ndizi, magenge, 
ufugaji wa mifugo kama mbuzi, nguruwe n.k. 

 

 Walengwa pia wameweza kujiwekea akiba kwa ajili ya kuhudumia matibabu 
ya familia yao kwa kujiunga na mfuko wa afya ya jamii (CHF) baada ya 
uhamasishaji. Jumla ya Kaya 874 zimejiunga na CHF. 

 
 Kuongezeka kwa uwezo wa kuhudumia mahitaji ya shule kwa watoto wao 

kama madaftari, sare za shule na mahitaji mengine ya msingi 
 

Baada ya hotuba hiyo Mstahiki Meya alifungua Mkutano saa 7:40 mchana. 

 

 

HMM/BM/2/ 
2019/2020 
Kuridhia 
agenda za 
Mkutano 
 
 
 
 
 
 
 

Baraza la Madiwani liliridhia agenda zifuatazo:- 

1. Kufungua Mkutano 

2. Uchaguzi wa Naibu Meya wa Halmashauri kwa kipindi cha Mwaka wa 

Fedha 2019/2020. 

3. Kuteua Wajumbe wa Kamati za kudumu za Halmashauri kwa Mwaka wa 

Fedha 2019/2020. 

4. Kupitisha Ratiba ya Mikutano ya Halmashauri na vikao vya Kamati za 

kudumu kwa Mwaka wa Fedha 2019/2020. 

5. Taarifa ya utendaji kazi za Halmashauri kwa mwaka 2018/2019 

6. Kufunga Mkutano 

 

 

HMM/BM/3/ 
2019/2020 
Uchaguzi wa 
Naibu Meya 
wa 
Hamashauri 
kwa mwaka 
wa fedha 
2019/2020 
 

 

Mkurugenzi wa Manispaa (Katibu) alitoa taarifa kuwa alipokea barua kutoka 

Chama Cha Mapinduzi Wilaya (CCM) ikimtambulisha Mheshimiwa Sengo Isiaka 

Mtandikile kuwa mgombea wa nafasi ya Naibu Meya wa Halmashauri kwa mwaka 

2019/2020 na barua kutoka Chama Cha Demokrasia na Maendeleo Wilaya 

(CHADEMA) ikimtambulisha Mheshimiwa Scolastica W. Mkude kuwa mgombea wa 

nafasi ya Naibu Meya wa Halmashauri kwa mwaka 2019/2020. 

 

Kabla ya uchaguzi, Mheshimiwa Sengo Isiaka Mtandikile – Naibu Meya aliyemaliza 

muda wake alijiuzuru.  Aidha aliwashukuru Waheshimiwa Madiwani na Watendaji 
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kwa ushirikiano waliompa kwa kipindi chote cha mwaka 2018/2019. 

 

 

Utaratibu wa uchaguzi  

Ilielezwa kuwa mshindi anatakiwa apate zaidi ya nusu ya kura zitakazopigwa.  

Aidha wagombea wote wataulizwa maswali kama yapo na Wajumbe.  Pia 

wagombea walipewa muda wa dakika tatu kujieleza na kuomba kura kwa 

Wajumbe. 

 

Baada ya utaratibu huo kutangazwa, Wajumbe walipiga kura za siri na matokeo 

yalikuwa kama ifuatavyo:-  

 Waliopiga kura 39 

 Kura zilizoharibika 0 

 Mheshimiwa Scolastica W. Mkude alipata kura 5 

 Mheshimiwa Sengo Isiaka Mtandikile alipata kura 34 

 

Mkurugenzi wa Manispaa (Katibu) kwa mamlaka aliyopewa alimtangaza 

Mheshimiwa Sengo Isiaka Mtandikile kuwa Naibu Meya wa Halmashauri kwa 

mwaka wa fedha 2019/2020.  Aidha, Wagombea wote wawili walipewa fursa za 

kuwashukuru wapiga kura. 

 

 

HMM/BM/4/ 
2019/2020 
Kuteua 
Wajumbe wa 
kamati za 
kudumu za 
Halmashauri 
kwa mwaka 
wa fedha 
2019/2020 
  
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Kwa mamlaka waliyopewa, Mstahiki Meya na Mkurugenzi wa Manispaa waliunda 
Kamati za kudumu na Kamati nyinginezo kwa mwaka wa fedha 2019/2020.  
Aidha demokrasia ilitumika katika kuwachagua Wenyeviti wa Kamati za Kudumu 
za Huduma za Uchumi, Elimu na Afya na Mwenyekiti wa Kamati ya Mipangomiji 
na Mazingira.  
 

MUUNDO WA KAMATI ZA KUDUMU ZA HALMASHAURI KWA MWAKA WA FEDHA 
2019/2020 

1. KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI. 
 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Pascal M. Kihanga Mstahiki Meya – Mwenyekiti 

2)  Mhe. Sengo Isiaka Mtandikile Naibu Meya – Mjumbe  

3)  Mhe. Abdulaziz Mohamed (MB) Mjumbe  

4)  Mhe. Ally Rashid Kalungwana Mjumbe  

5)  Mhe. Spear Komanya Mjumbe  

6)  Mhe. Amiri Juma Nondo Mjumbe  

7)  Mhe. Peter Joel Dhahabu Mjumbe  

8) Mhe. Scolastica W. Mkude Mjumbe  

9) Mhe. Zamoyoni J. Abdallah Mjumbe  

10) Mhe. Tunda Amini Abdallah Mjumbe  

11) Mhe. Dismas W. Makanjira Mjumbe  
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2. KAMATI YA HUDUMA ZA UCHUMI, ELIMU NA AFYA: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1 Mhe. Spear Komanya Mwenyekiti  

2 Mhe. Pascal M. Kihanga Mstahiki Meya – Mjumbe  

3 Mhe. Abdul Aziz Mohamed (Mb) Mjumbe  

4 Mhe. Devotha Minja (Mb) Mjumbe  

5 Mhe. Maringo Hassan Madadi Mjumbe  

6 Mhe. Msasa M. Hamisi Mjumbe  

7 Mhe. Zawadi M. Kidando Mjumbe  

8 Mhe. Tembo Juma Abdul Mjumbe  

9 Mhe. Mizambwa R. Lugonzo Mjumbe  

10 Mhe. Milikiel M. Mahiku Mjumbe  

11 Mhe. Amina H. Zihuye Mjumbe  

12 Mhe. Madaraka S.Bidyanguze Mjumbe  

13 Mhe. Suzana Mtikwa Mjumbe  

14 Mhe. Kuluthum Isack Mwisongo Mjumbe  

15 Mhe  Rashid Matessa Mjumbe  

16 Mhe. Zinduna Kombo Mjumbe  

17 Mhe. Castroy  C. Ndulu Mjumbe  

18 Mhe. Scolastica Mkude Mjumbe  

19 Mhe. Daud Salum Mnadi Mjumbe  

20 Mhe. Samwel Msuya Mjumbe  

21 Mhe. Gabriel Temba Mjumbe  

 
3. KAMATI YA MIPANGOMIJI NA MAZINGIRA: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Ally Rashid Kalungwana Mwenyekiti 

2)  Mhe. Pascal M. Kihanga Mstahiki Meya – Mjumbe 

3)  Mhe. Dr. Christine Ishengoma (Mb) Mjumbe  

4)  Mhe. Amiri Juma Nondo Mjumbe  

5)  Mhe. Dorothy John Mwamsiku Mjumbe  

6)  Mhe. Hilda  Benedict John Mjumbe  

7)  Mhe. Dismas Winfred Makanjira Mjumbe  

8)  Mhe. Zamoyoni Juma Abdallah Mjumbe  

9)  Mhe. Peter Joel Dhahabu Mjumbe  

10)  Mhe. Nuru Majikata Mjumbe  

11)  Mhe. Mabula R. Lusewa Mjumbe  

12)  Mhe. Wenslaus Kalogeries Mjumbe  

13)  Mhe. Kifimbo Suddi Jumanne Mjumbe  

14)  Mhe. Warda Omary Baziha Mjumbe  

15)  Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani Mjumbe  

16)  Mhe. Latifa Said Ganzel Mjumbe  

17)  Mhe. Hamisi A. Kilongo Mjumbe  

18)  Mhe. Hadija Kombo Kibati Mjumbe  

19)  Mhe. Zahara Kitima Mjumbe  

20)  Mhe. Tunda Amin Abdallah Mjumbe  

21)  Mhe. Mudhihiri Shoo Mjumbe  
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4. KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Sengo Isiaka Mtandikile Mwenyekiti 

2)  Mhe. Pascal M. Kihanga Mjumbe  

3)  Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb) Mjumbe  

4)  Mhe. Devotha Minja  (Mb) Mjumbe  

5)  Mhe. Dr. Christine Ishengoma (Mb) Mjumbe  

6)  Mhe. Daud Salum Mnadi  Mjumbe  

7)  Mhe. Rashid Matessa Mjumbe  

8)  Mhe. Kuruthum I. Mwisongo Mjumbe  

9)  Mhe. Latifa Ganzeli Mjumbe  

 
 

5. KAMATI YA MAADILI: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Madaraka Bidyanguze Mwenyekiti 

2)  Mhe. Hassan Maringo Madadi Mjumbe  

3)  Mhe.  Hamisi Msasa Mjumbe  

4)  Mhe. Zawadi Kidando Mjumbe  

5)  Mhe. Mizambwa R. Lugonzo Mjumbe  

 
 
6. KAMATI NDOGO YA MAZINGIRA 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe  Hamis Kilongo Mwenyekiti 

2) Mhe. Mabula R. Lusewa Mjumbe  

3) Mhe. Zahara Kitima Mjumbe  

4) Mhe. Mudhihiri Shoo   Mjumbe  

5) Mhe. Hilda  Benedict John Mjumbe  

6) Mhe. Kifimbo S.Jumanne Mjumbe  

7) Mhe   Ally Kalungwana    Mjumbe  

 
 

7. KAMATI YA KUGAWA ARDHI: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Doroth John Mwamsiku Mjumbe 

2)  Mhe. Daudi Salumu Mnadi Mjumbe 

 
 

8. MJUMBE WA MKUTANO MKUU WA AGM MSAMVU PROPERTIES: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Pascal M. Kihanga Mstahiki Meya 

2) Mhe. Milkiel Mansuet Mahiku Mjumbe 
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9. MFUKO WA JIMBO: 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1)  Mhe. Abdul Aziz Mohamed Mwenyekiti 

2)  Mhe. Milkiel Mansuet Mahiku Mjumbe 

3)  Mhe. Suzana Mtikwa Mjumbe 

 

 

10. ALAT  MKOA 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1) Mhe. Pascal M. Kihanga Mstahiki Meya 

2) Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani Mjumbe 

3) Mhe. Warda Bazia Mjumbe 

4) Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb) Mjumbe 

 

  

11. BODI YA AJIRA 

NA. JINA KAMILI NAFASI 

1) Mhe. Amina Zihuye  Mjumbe 

 

 

12. BODI YA MORUWASA 

NA JINA KAMILI NAFASI 

1) Mhe. Hadija Kombo Kibati Mjumbe 

 

 

13. BODI YA NGOZI 

NA JINA KAMILI NAFASI 

1) Mhe. Madaraka Bidyanguze Mjumbe 
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HMM/BM/5/ 
2019/2020 
Kupitisha 
Ratiba ya 
Mikutano ya 
Halmashauri 
na Kamati za 
Kudumu kwa 
mwaka wa 
fedha 
2019/2020 
 
 

Baraza la Madiwani lilipitisha ratiba ya mikutano ya Halmashauri na Kamati za 
kudumu kwa mwaka wa fedha 2019/2020 kama ifuatavyo:- 
 
RATIBA YA VIKAO VYA BARAZA LA MADIWANI, KAMATI ZA KUDUMU NA KAMATI NYINGINEZO KWA KIPINDI 

CHA JULAI, 2019 HADI JUNI, 2020 

 
* NB: Maandalizi hufanywa na ofisi ya Mkuu wa Wilaya 

 

RATIBA YA VIKAO VYA KAMATI NDOGO KWA KIPINDI CHA JULAI, 2019 HADI JUNI, 

2020 
NA. KAMATI 2019 2020 

  JUL AUG SEP OKT NOV DES JAN FEB MACHI APR MEI JUNI 

8) 1 Vibali vya Ujenzi 5ziara 

6kikao 

18ziara 

19kikao 

5ziara 

6kikao 

20ziara 

21kikao 

4ziara 

5kikao 

19ziara 

20kikao 

1ziara 

2kikao 

22ziara 

23kikao 

4kikao 

5ziara 

21kikao 

22ziara 

5ziara 

6kikao 

23ziara 

24kikao 

2ziara 

3kikao 

20ziara 

21kikao 

5ziara 

6kikao 

20ziara 

21kikao 

5ziara 

6kikao 

19ziara 

20kikao 

6ziara 

7kikao 

23ziara 

24kikao 

8ziara 

9kikao 

21ziara 

22kikao 

4ziara 

5kikao 

18ziara 

19kikao 

9) 2 * Kugawa Ardhi             

10) 3 * Uongozi wa Mradi 
wa Upimaji 
Viwanja     4,000 

            

11) 4 Leseni za Vileo   16      16    

12) 5 Kudhibiti 
UKIMWI mahali 
pa kazi 

5   4   10   10   

13) 6 Watumishi wote 
wa Halmashauri 
ya Manispaa ya 
Morogoro 

26      31      

14) 7 Kamati ya 
Nyumba 

30   28   31   27   

8 *Bodi ya Ajira *5   *7   *27   *6   

9 Kamati ya 
Ukaguzi 

10   11   10   13   

10 Kamati Ndogo 
ya Mazingira 

22  Ziara 
22  Kikao 

  4 ziara 
4 kikao 

  2 ziara 
3 kikao 

  3 ziara 
6 kikao 

  

11 Kamati ya 
Mikopo ya 
Wilaya 

25   24   23   24   

12 Kamati ya Lishe 24   29   24   20   

13* Mfuko wa Jimbo             

 
* NB: Hukutana pale tu inapotokea shughuli ya kufanya 

NA. KAMATI 2019 2020 

JUL AUG SEP OKT NOV DES JAN FEB MACHI APR MEI JUNI 

1) 1 Fedha na Uongozi  25Ziara 
25 Kikao 

15 16 16 Ziara 
17 Kikao 

14 16 15 ziara 
16 kikao 

13 16 20 ziara 
21 kikao 

14 15 

2) 2 Huduma za Uchumi, Elimu 
na Afya 

22 Ziara 
22 Kikao 

  7 Ziara 
8 Kikao 

  6 ziara 
7 kikao 

  8 ziara 
9 kikao 

  

3) 3 Mipangomiji na Mazingira 23 Ziara 
23 Kikao 

  9 Ziara 
10 Kikao 

  8 ziara 
19 kikao 

  14 ziara 
15 kikao 

  

4) 4 Kudhibiti UKIMWI 24 Ziara 
24 Kikao 

  15 Ziara 
15 Kikao 

  13 ziara 
14 kikao 

  16 ziara 
17 kikao 

  

5) 5 Maadili ya Madiwani 26   21   22   22   

6) 6 Bodi ya Huduma za Afya 19   22   17   23   

7) 7 Uwasilishaji wa taarifa za 
Kata (Madiwani) 

29   29   28   28   

8 Kamati  za Vyama Madiwani  30   30   29   29   

9 Baraza la Madiwani 31   31   30   30  30 

10 *Kamati ya Ushauri Wilaya              

11 Kamati ya Wataalamu wa 
Halmashauri 

4 9 11 3 11 10                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  3 10 10 3 11 9 

12 Baraza la Wafanyakazi      28       29 

1) 13 Bodi ya Zabuni 10   18   9   17   
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HMM/BM/6/ 
2019/2020 
Taarifa ya 
utendaji kazi 
za 
Halmashauri 
kwa mwaka 
2018/2019. 
 
 
 

Taarifa ya utendaji kazi ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2018/2019 
iliwasilishwa , ilipokelewa  na Baraza liliridhia taarifa hiyo kama ilivyowasilishwa. 
 
 
 
 
 
 

HMM/BM/7/ 
2019/2020 
Kufunga 
Mkutano. 

Mstahiki Meya aliwashukuru Wajumbe kwa ushirikiano wao. Aliomba ushirikiano 

huo uendelee ili Halmashauri iweze kutekeleza miradi ya maendeleo kama   vile 

kitega uchumi cha DDC ambacho kimeombewa mkopo katika Bodi ya Mikopo ya 

Serikali za Mitaa jumla Tshs. 620,000,000.00 pamoja na kufuatilia mradi wa 

machinjio ya kisasa. 

 

Baada ya maelezo hayo Mstahiki Meya alifunga mkutano saa 9:10 alasiri. 

 

Muhtasari umethibitishwa tarehe …………………………………………………… 

 

 

 

 

……………………………………….         …………………………………. 
Mhe. Pascal M. Kihanga                           Ndg. John K. Mgalula 
     Mstahiki Meya                                Mkurugenzi Wa Manispaa                       
      MWENYEKITI                                       KATIBU 
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YATOKANAYO NA MKUTANO WA KAWAIDA WA  BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 02/11/2018  
 

    

    

    

 


