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HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO 

 

MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI 

ULIOFANYIKA TAREHE 27/10/2022 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA 

SOKO KUU LA CHIFU KINGALU. 

 

Wajumbe waliohudhuria:- 

1. Mhe. Pascal M. Kihanga    __ Mstahiki Meya – Mwenyekiti 

2. Ndg. Ally H.Machela                     __ Mkurugenzi wa Manispaa -Katibu 

3. Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele  __ Naibu Meya - Mjumbe  

4. Mhe. Emmy Kiula Rajabu   __ Mjumbe 

5. Mhe. Ally Rashid Kalungwana  __ Mjumbe 

6. Mhe. Warda Omari Bazia   __ Mjumbe 

7. Mhe. Salima Bonzo Mbandu  __ Mjumbe 

8. Mhe. Melchior Peter Mwamnyanyi  __ Mjumbe 

9. Mhe. Juma Issa Kiduka         __ Mjumbe 

10. Mhe. Selestini Savini Mbilinyi  __ Mjumbe 

11. Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani  __ Mjumbe 

12. Mhe. Abdallah Mohamed Chamgulu __ Mjumbe 

13. Mhe. Hassan Madadi Maringo  __ Mjumbe 

14. Mhe. Mwanaidi Ebrahim Ngulungu __ Mjumbe 

15. Mhe. Amina Hussein Zihuye  __ Mjumbe 

16. Mhe. Samuel Alfred Msuya   __ Mjumbe 

17. Mhe. Joel Albert Kisome   __ Mjumbe 

18. Mhe. Rahma Lashayo Maumba  __ Mjumbe 

19. Mhe. Latifa Said Ganzeli   __ Mjumbe 

20. Mhe. Hamisi Ally Kilongo             __ Mjumbe 

21. Mhe. Salum Mrisho Chunga  __ Mjumbe 

22. Mhe. Amini Abdallah Tunda  __ Mjumbe 

23. Mhe. Aisha Ahmad Kitime            __ Mjumbe 

24. Mhe. Lt.Col(Mst) Ahmed S. Mazora __ Mjumbe 

25. Mhe. Eng. Hamisi Hamadi Ndwata  __ Mjumbe 

26. Mhe. Athumani Omary Lujuo  __ Mjumbe 

27. Mhe. Peter Joel Dhahabu   __ Mjumbe 

28. Mhe. Mch. Thomas Benedict Butabile __ Mjumbe 

29. Mhe. Rashid Ramadhani Matessa  __ Mjumbe 

30. Mhe. Grace Luwis Mkumbae  __ Mjumbe 

31. Mhe. Zuberi George Mkalaboko  __ Mjumbe 

32. Mhe. Marco Mathias Kanga   __ Mjumbe 

33. Mhe. Zinduna Kombo Selemani  __ Mjumbe 

34. Mhe. Zamoyoni Juma Abdallah  __ Mjumbe 
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35. Mhe. Namala Johaness Mchunguzi  __ Mjumbe 

36. Mhe. Seif Zahoro Chomoka   __ Mjumbe 

37. Mhe. Hadija Kombo Kibati     __ Mjumbe 

38. Mhe. Madaraka S. Bindyanguze   __ Mjumbe 

39. Mhe. Abdallah Ally Meya        __ Mjumbe 

 

 

Wajumbe wasiohudhuria kwa taarifa:- 

1. Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb)             __ Mjumbe 

2. Mhe. Norah Mzeru (Mb)        __   Mjumbe 

3. Mhe. Dr. Christine G. Ishengoma ( Mb) __ Mjumbe 

4. Mhe. Majuto Athumani Mbuguyu  __ Mjumbe 

 

 

Viongozi waalikwa:- 

1. Mhe. Adv. Albert G. Msando  __ Mkuu wa Wilaya ya Morogoro 

2. Dkt. Mussa Ali Mussa   __ Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro 

3. Ndg. Neema M. Dachi   __ Katibu Tawala Msaidizi Mkoa,  

        Huduma za Serikali za Mitaa 

4. Ndg. Ruth John    __ Katibu Tawala Wilaya ya Morogoro 

5. Eng. Lacha M. Hafidhi   __ Kaimu Mkurugenzi wa MORUWASA  

        Morogoro  

6. Ndg. James M. Hiza    __ TANROADS 

7. Ndg. Adam Abdulla    __ Kaimu Meneja wa TANESCO Mkoa wa  

        Morogoro 

8. Ndg. Haji Mohamed    __ Kaimu Afisa Usalma Wilaya 

9. Mhe. Fikiri H. Juma    __ Mwenyekiti wa CCM Wilaya 

10. Mhe. Amri M. Mkalipa   __ Katibu wa CCM Wilaya 

11. Mhe. SP. Deogratius N. Mwanyasi  __ Kaimu Mkuu wa Polisi Wilaya 

12. Mhe. Maulidi H. Chambilila   __ Katibu Mwenezi na Siasa CCM Wilaya 

 

Wakuu wa Idara na Vitengo waliohudhuria:- 

1. Ndg. Pilly R. Kitwana  __ Mkuu wa Divisheni ya Utawala na Usimamizi  
wa Rasilimali Watu wa Manispaa - Katibu 

2. Ndg. Isaac Ashery   __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Fedha na  
Uhasibu wa Manispaa 

3. Ndg. Evance Y. Kutona  __ Afisa Usafirishaji wa Manispaa 

4. Eng. Juma Gwisu   __ Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu,  
Maendeleo ya Vijijini na Mijini wa Manispaa  

5. CPA. Andrew Masanja  __ Mkaguzi wa Ndani wa Manispaa 

6. Ndg. Raphael Kunambi               __ Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Mipango na  

Uratibu wa Manispaa 
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7. Ndg. Jafari A. Makupula  __ Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi na Ununuzi  

wa Manispaa 

8. Ndg. Dauson Jeremiah   __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na  

Hifadhi ya Mazingira wa Manispaa 

9. Ndg. Samwel Subi   __ Mkuu wa Kitengo cha Mazingira na Usafishaji  
wa Manispaa 

10. Ndg. Festus Herman   __ Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Biashara,  

Viwanda  na Uwekezaji wa Manispaa 

11. Ndg. Zena Cornel Lutego  __ Kaimu Afisa Teknolojia ya Habari na  

Mawasiliano wa Manispaa 

12. Ndg. Safia Kingwahi   __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Michezo,    
Utamaduni na Sanaa wa Manispaa  

13. Ndg. Puppa  Joseph   __ Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo  
na Uvuvi wa Manispaa  

14. Ndg. Shaban Duru   __ Afisa Rasilimali watu 

15. Ndg. Elikarim S. Tyeah  __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za  

Sheria wa Manispaa 

16. Ndg. Feliciana Katemana  __ Mratibu wa TASAF wa Manispaa 

17. Ndg. Upendo Elias   __ Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI wa Manispaa 

18. Ndg. Fatuma Burhani  __ Mhasibu wa Mapato 

19. Ndg. Stephen N. Mkulia  __ Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na  

Msingi wa Manispaa 

20. Dr. Charles R. Mkombachepa __ Mkuu wa Divisheni ya Huduma za Afya, Ustawi  

wa Jamii na Lishe wa Manispaa 

21. Ndg. Adam T. Shayo  __ Mthibiti Ubora wa Shule Wilaya 

22. Ndg. Faraja Maduhu   __  Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii wa  

Manispaa 

23. Ndg. Alatutosia Y. Sanga  __ Afisa Masoko wa Manispaa 

24. Ndg. Emeline E. Kihunrwa  __ Afisa Mipangomiji wa Manispaa 

25. Ndg. Michael Waluse  __ Afisa Kilimo  

26. Ndg. Norbert Bilaba   __ Afisa Afya wa Manispaa 

27. Ndg. Lilian Henerico   __ Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini  
wa Manispaa 

 

Watendaji wa Kata waliohudhuria:- 

1. Ndg. Baraka Lemaha  __ Mtendaji wa Kata ya Mindu 

2. Ndg. Amina Alphonce Liwongwe __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Kauzeni 

3. Ndg. Mariam Khalid Ngoda  __ Mtendaji wa Kata ya Uwanja wa Taifa 

4. Ndg. Laurent Masanja  __ Mtendaji wa Kata ya Tungi 

5. Ndg. Maria J. Shine   __ Mtendaji wa Kata ya Kingo 

6. Ndg. Ally Nassoro   __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Mji Mkuu 

7. Ndg. Andrew E. Luka  __ Mtendaji wa Kata ya Mji Mpya 

8. Ndg. Tatu H. Ally   __ Mtendaji wa Kata ya Kihonda 
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9. Ndg. Justa Medard   __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Kilakala 

10. Adv. Masanja M. Nkinga  __ Mtendaji wa Kata ya Luhungo 

11. Ndg. Ibrahim Rashid Nguya __ Mtendaji wa Kata ya Kingolwira 

12. Ndg. Mariam S. Rajabu  __ Mtendaji wa Kata ya Lukobe 

13. Ndg. Neema Peter Mang’ati __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Mwembesongo 

14. Ndg. Yohana Obedi   __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Mlimani 

15. Ndg. Witness Matowo  __ Mtendaji wa Kata ya Kihonda Magorofani 

16. Ndg. Hamisi Ally Ismail  __ Mtendaji wa Kata ya Mkundi 

17. Ndg. Josepher B. Kisaka  __ Mtendaji wa Kata ya Magadu 

18. Ndg. Prisca Mawallah  __ Mtendaji wa Kata ya Boma 

19. Ndg. Helena W. Mgallah  __ Mtendaji wa Kata ya Bigwa 

20. Ndg. Amina Said Mhina  __ Mtendaji wa Kata ya Mafiga 

21. Ndg. Lilian P. Kagoma  __ Mtendaji wa Kata ya Sultan Area 

22. Ndg. Sekela Kajigili   __ Mtendaji wa Kata ya Mazimbu 

23. Ndg. Merina C. Singano  __ Mtendaji wa Kata ya Kichangani 

24. Ndg. Aziza Omari   __ Mtendaji wa Kata ya Kiwanja cha Ndege 

25. Ndg. Fatma H. Mkwenda  __ Mtendaji wa Kata ya Sabasaba 

26. Ndg. Sada Said Mpina  __ Mtendaji wa Kata ya Mbuyuni     

27. Ndg. Mwajabu R. Hassani  __ Mtendaji wa Kata ya Mafisa 

28. Ndg. Christina Ngonyani  __ Mtendaji wa Kata ya Mzinga 

29. Ndg. Rajabu S. Wanyamale __ Mtendaji wa Kata ya Chamwino 

 

Sekretarieti:- 

1. Ndg. Daudi A. Kibwana  __ Katibu wa Mikutano 

2. Ndg. Deogratias Butabile  __ Katibu wa Mikutano 

3. Ndg. Theresia Mbena  __ Katibu wa Mikutano 

4. Ndg. Jimmy Katabaruki  __ Katibu wa Mikutano 

5. Ndg. Lilian Lemunge   __ Katibu wa Mikutano 
 

 

HMM/BM/27/ 

2022/2023 

Kufungua 

mkutano 

 

Baada ya akidi ya Wajumbe kutimia, Katibu alimkaribisha Mstahiki Meya ili 

afungue mkutano. 

 

Mstahiki Meya (Mwenyekiti) aliwaongoza Wajumbe na watu wote 

waliohudhuria kuimba wimbo wa Taifa na alisoma dua ya kuiombea 

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro. 

 

Mstahiki Meya aliwakaribisha Wajumbe, Viongozi wote na Wananchi    kisha 

alifungua mkutano saa 5:25 asubuhi. 

 

Baada ya kufungua mkutano Mstahiki Meya aliwakaribisha Viongozi 

walioalikwa kutoa salaam za Serikali kama ifuatavyo:- 
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1.  

2. Salaam za Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro 

Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro aliwapongeza Waheshimiwa Madiwani na 

Wataalam wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro kwa kazi nzuri 

wanayofanya. Alieleza kuwa hii ni mara yake ya kwanza kukutana na 

Wajumbe wa Baraza Madiwani la Manispaa ya Morogoro. 

 

Alifafanua kuwa katika utendaji wake wa kazi wa kila siku amegundua 

umuhimu wa Waheshimiwa Madiwani katika kuiletea maendeleo Manispaa 

ya Morogoro kwa kuwa wao ndiyo wapangaji wa bajeti ya maendeleo ya 

Manispaa, wapangaji na wasimamizi wa matumizi ya fedha za Manispaa na 

wafuatiliaji wa fedha za maendeleo. 

 

Ili kufanikisha yote hayo aliwasisitiza Wajumbe wa Baraza la Madiwani 

kutoa kipaumbele kusimamia hali ya ulinzi na usalama katika Kata zao na 

Manispaa kwa ujumla.  Pia aliwasisitiza Waheshimiwa Madiwani waache 

tabia ya ubinafsi pindi Serikali ikileta fedha za miradi ya maendeleo ili 

kusiwe na mvutano wa mahala pa kujenga mradi kwani mradi huo ni kwa 

manufaa ya Wananchi wa Manispaa ya Morogoro. 

 

Pamoja na mafanikio yaliyopatikana Manispaa ya Morogoro alitaja baadhi ya 

changamoto zinazoikabili Halmashauri kama ifuatavyo:- 

i)  

ii) Kuhusu ukusanyaji mapato 

Katika kipindi cha robo ya kwanza Julai – Septemba, 2022 Manispaa ya 

Morogoro ilionekana ndiyo ya mwisho katika ukusanyaji wa mapato kimkoa 

kwa kukusanya asilimia 24 wakati Halmashauri nyingine zimefikisha zaidi ya 

asilimia 50 kwa kipindi hicho. 

 

iii) Kutokupelekwa kwa wakati fedha Benki 

Aliisisitiza Menejimenti kuhakikisha kuwa fedha zote za mapato 

zinazokusanywa zinapelekwa benki kwa wakati. 

 

iv) Kuhusu upelekaji wa fedha za maendeleo asilimia 60 ya bajeti ya 

Halmashauri. 

Aliisisitiza Menejimenti kupeleka fedha za maendeleo asilimia 60 ya bajeti 

iliyoidhinishwa na Serikali. 

 

v) Kuhusu Wananchi kushiriki katika shughuli za maendeleo 

Aliwasihi Wananchi wawe wanashiriki kwa hali na mali katika shughuli za 

maendeleo zinazotekelezwa na Halmashauri. 
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vi) Kuhusu mikopo ya mfuko wa maendeleo ya Wanawake, Vijana na 

Watu wenye Ulemavu 

Halmashauri iendelee kutoa mikopo kwenye mfuko huo kwa kutumia 

asilimia 10 ya makusanyo yanayokusanywa. Alishauri changamoto 

zinazojitokeza zijadiliwe kwenye vikao vya Kamati za kudumu na kupata 

ufumbuzi. 

3.  

4. Salaam za Mwenyekiti wa CCM Wilaya 

Mwenyekiti wa CCM Wilaya aliunga mkono hoja zote zilizotolewa na Katibu 

Tawala Mkoa wa Morogoro kwa utekelezaji. 

 

5. Salaam za Mkuu wa Wilaya ya Morogoro 

Alianza kwa kumpongeza Mhe. Fikiri Juma - Mwenyekiti wa CCM Wilaya kwa 

kutetea na kushinda nafasi yake ya uenyekiti.  Aidha aliwapongeza 

Waheshimiwa Madiwani na Watendaji kwa kutekeleza miradi ya maendeleo 

kwa ufanisi. 

 

Aliwaagiza kuendelea kusimamia matumizi ya fedha za ujenzi wa vyumba 

vya madarasa zinazoendelea kuletwa na Serikali Kuu. 

 

Kuhusu changamoto zinazowakabili Wananchi wa Manispaa ya 

Morogoro 

Alieleza changamoto zinazowakabili Wananchi wa Manispaa ya Morogoro 

kama ifuatavyo:- 

a)  

b) Kuhusu uhaba wa maji 

Alieleza kuwa changamoto hiyo inatokanana mito kukauka hivyo aliwaagiza 

wananchi walinde maji machache yanayopatikana.  Aliwaomba wenye 

uwezo wa kuchimba visima vya maji wachimbe na kuwasaidia watu 

wengine 

 

c) Kuhusu kukatika kwa umeme 

Alieleza kuwa kufuatia kulipuka kwa transfoma ya kupozea umeme katika 

kituo kikuu cha Msamvu Morogoro kumesababisha mgawo mkubwa wa 

umeme katika Mkoa wa Morogoro hivyo aliwasihi Wananchi waendelee 

kuwa na subira wakati jitihada za kuitengeneza zikiendelea. Aidha umeme 

unaotumika kwa sasa unapatikana kutoka Mikoa ya jirani. 
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d) Kuhusu ubovu wa barabara 

Alieleza kuwa TARURA Wilaya inaendelea kutatua changamoto ya ubovu wa 

barabara. 

 

e) Kuhusu mradi wa reli ya Mwendokasi 

Aliwaomba wananchi wa Kata ya Chamwino wasiwazuie Wataalamu 

wanaoendelea na kazi ya kuchimba mashimo ya kupitisha nguzo za umeme 

ili kupeleka kwenye kituo cha kuendeshea treni ya Mwendokazi kwani 

serikali inaendelea kushughulikia kuwalipa madai yao ya fidia. 

 

f) Kuhusu usafi wa mazingira 

Aliwasisiza Wataalam na Wananchi kwa ujumla kwa kila Kata kufanya usafi 

kwenye maeneo yao kila siku ya Jumamosi. 

 

g) Kuhusu magari kuingia stendi ya Mafiga 

Alieleza kuwa wenye Daladala wako tayari kuingia katika stendi hiyo na 

kulipa mapato. Alimsisita mkusanyaji mapato mwenye mashine ya PoS awe 

anawahi saa 12:00 asubuhi kukusanya mapato. 

 

Aliwaagiza Wenyeviti wa Kamati za kudumu za Halmashauri, Viongozi wa 

Wilaya na wenye Daladala wiki ijayo wakutane ili kuweka sawa jambo hili.  

Aidha mtumishi akishindwa kutimiza wajibu wake katika kukusanya mapato 

achukuliwe hatua za kinidhamu. 

 

 

 

HMM/BM/28/ 

2022/2023 

Kuridhia 

agenda za 

mkutano 

 

Wajumbe waliridhia agenda zifuatazo:- 

1) Kufungua Mkutano 

2) Maswali ya papo kwa papo kwa Mstahiki Meya na Mkurugenzi wa 

Manispaa ya Morogoro. 

3) Kusoma na kuthibitisha Mihtasari ya Mikutano ya Baraza la Madiwani:- 

 Tarehe 12/08/2022 (Taarifa za Kata) 

 Tarehe 15/08/2022 (Kawaida)  

 Tarehe 27/9/2022 (Kupitisha taarifa ya Hesabu za mwisho za 

Halmashauri). 

4) Yatokanayo na mikutano ya Baraza la Madiwani ya tarehe 12/08/2022 

(Taarifa za Kata) na tarehe 15/08/2022 (Kawaida). 

5) Taarifa za Kamati za kudumu na Kamati nyinginezo:-  

5.1 Kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo ya kwanza 

Julai – Septemba, 2022/2023. 
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5.2    Kamati ya Huduma za Uchumi, Elimu na Afya kwa kipindi cha 

robo ya kwanza Julai – Septemba, 2022/2023. 

5.3    Kamati ya Mipangomiji na Mazingira kwa kipindi cha robo ya 

kwanza Julai – Septemba, 2022/2023. 

5.4    Kamati ya Kudhibiti UKIMWI kwa kipindi cha robo ya kwanza 

Julai – Septemba, 2022/2023. 

7)    Taarifa ya Kamati  ya Bodi ya Ajira 

8)     Maombi ya kufuta madeni ya mishahara ya Watumishi waliolipwa 

mishahara kimakosa baada ya kustaafu utumishi wa Umma jumla ya 

Tshs. 177,234,656.00. 

9)     Mpango wa Mafunzo kwa Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Morogoro. 

10)   Kuwasilisha muhtasari wa mrejesho wa mpango wa bajeti wa mwaka 

wa fedha 2022/2023. 

11)   Taarifa ya mapokezi ya fedha Tshs. 1,620,000,000.00 kutoka 

Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa 81 ya shule 

za Sekondari za Manispaa ya Morogoro 

12)   Taarifa ya kiutumishi 

13) Kufunga Mkutano. 

 

 

HMM/BM/29/ 

2022/2023 

Maswali ya 

papo kwa 

papo kwa 

Mstahiki Meya 

na 

Mkurugenzi 

wa Manispaa 

ya Morogoro.  

1.0 Kuhusu maombi ya matengenezo ya barabara ya zamani ya 

Iringa inayohudumia  Kata nne za Magadu, Mzinga, Kauzeni 

na Luhungo:- 

Mjumbe mmoja alieleza kuwa barabara ya zamani ya Iringa (Old 

Iringa Road) inahudumia Kata ya Magadu, Mzinga, Kauzeni na 

Luhungo ni mbovu na aliiomba TARURA Wilaya kuijenga kwa 

kiwango cha lami. 

 

Majibu 

Ilielezwa kuwa swali hilo linahusu Taasisi nyingine ya TARURA, 

muhusika amealikwa lakini ana udhuru kwa hiyo majibu yatatolewa 

na TARURA Wilaya.   

 

2.0 Kuhusu Taarifa ya kukamilika ujenzi wa Soko la Kilakala:- 

Mjumbe alitoa taarifa kuwa Soko la Kilakala limekamilika japokuwa 

kuna changamoto ya umeme, maji, kusawazisha eneo la ulinzi. 

Mjumbe alitaka kujua ni lini changamoto hizo zitatatuliwa ili 

Halmashauri iweze kukusanya mapato na kuhudumia Wananchi. 
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Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alichukua changamoto zilizoainishwa hapo 

juu kwa ajili ya kuzifanyia kazi. 

 

3.0 Kuhusu tuhuma za mapato ya Halmashauri kuwa chini ya 

asilimia 25 kwa kipindi cha robo ya kwanza Julai - Septemba 

2022 na kuwa ya mwisho Kimkoa:- 

Mjumbe alitaka kujua kuhusu tuhuma za mapato ya Halmashauri 

kuwa chini ya asilimia 25 kwa kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka 

wa fedha 2022/2023 (Julai – Septemba, 2022) zimesababishwa na 

nini. 

 

Ufafanuzi:- 

Ilielezwa kuwa makisio ya mapato ya Halmashauri kwa mwaka wa 

fedha 2022/2023 yapo juu Tshs. 12,000,000,000.00  ukilinganisha 

na makisio ya Halmashauri zingine mfano Halmashauri ya Wilaya ya 

Malinyi makisio yake ya mapato ni ni Tshs. 3,000,000,000.00 kwa 

mwaka.  Pili kuna mradi wa upimaji viwanja bado haujakamilika 

kuweza kuuza viwanja.  Aidha Halmashauri inaendelea kutekeleza 

miradi yenye thamani kubwa ya fedha kulinganisha na Halmashauri 

zingine za Mkoa wa Morogoro. 

 

Menejimenti ilifafanua kuwa uuzwaji wa viwanja utakamilika 

mwishoni mwa robo ya pili ya Oktoba – Desemba, 2022 na viwanja 

vitaanza kuuzwa na mapato yataongezeka. 

 

4.0 Kuhusu umaliziaji wa ujenzi wa Ofisi ya Kata ya Mindu:- 

Mjumbe alitaka kujua ni lini Menejimenti itamalizia ujenzi wa ofisi ya 

Kata ya Mindu ili Watumishi waweze kuhamia. 

 

Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alifafanua kuwa Menejimenti itatenga fedha 

kwenye bajeti ya Halmashauri ya mwaka wa fedha 2023/2024 sanjari 

na kuzitengea Kata nyingine zenye changamoto ya ofisi. 

 

5.0 Kuhusu mapendekezo ya kujenga chumba cha upasuaji  

katika Kituo cha Afya Mafiga:- 

Mjumbe aliuliza ni lini Halmashauri itajenga chumba cha upasuaji 

katika Kituo cha Afya Mafiga. 
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Ufafanuzi 

Ilielezwa kuwa Halmashauri ina mpango wa kujenga vyumba vya 

upasuaji katika vituo vya Afya Mafiga na Sabasaba hivyo 

itatekelezwa. 

 

6.0 Kuhusu mabasi yanayoegeshwa nje ya stendi ya mabasi 

Msamvu na kupeleka abiria Hotelini kula na kupoteza 

mapato. 

Mjumbe alieleza kuwa yapo mabasi ya abiria yanaegeshwa hotelini 

nje ya stendi ya mabasi Msamvu kupata chakula na hayaingii stendi  

hivyo kupoteza mapato.  Aidha, ilielezwa kuwa eneo hilo siyo stendi 

hivyo wazuiwe. 

 

Majibu 

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro amelichukua suala hilo na aliahidi 

kulifanyia kazi kwa kuwa sehemu hiyo siyo rasmi.  

 

 

 

HMM/BM/30/2
022/2023 
Kusoma na 
kuthibitisha 
Mihtasari ya 
mikutano ya 
Baraza la 
Madiwani ya 
tarehe 
12/08/2022 
(Taarifa za 
Kata),  tarehe 
15/08/2022 
(Kawaida) na  
tarehe 
27/9/2022 
(Maalum -
kupitisha 
taarifa ya 
Hesabu za 
mwisho za 
Halmashauri).  
 
 
 
 
 

Mihtasari haikuwa na masahihisho hivyo ilithibitishwa kwa kusainiwa na 

Mwenyekiti na Katibu kuwa kumbkumbu sahihi za mikutano. 
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HMM/BM/31/2
022/2023 
Yatokanayo na 
mikutano ya 
Baraza la 
Madiwani ya 
tarehe 
12/08/2022 
(Taarifa za 
Kata) na 
tarehe 
15/08/2022 
(Kawaida). 

1.0 Kuhusu utaratibu wa kuwasilisha taarifa za utekelezaji za 

Kata. 

Azimio:- 

Mstahiki Meya aliagiza kwenye mkutano ujao upangwe utaratibu kwa 

Waheshimiwa Madiwani watakaowasilisha taarifa za utekelezaji za 

Kata kwa zamu. 

 

Utekelezaji 

Agizo limezingatiwa. Utaratibu wa kuwasilisha taarifa kila Kata kwa 

mwaka wa fedha 2022/2023 kila Kata umepangwa kama ifuatavyo:- 

NA KATA KIPINDI HUSIKA 
TAREHE YA 
MKUTANO 

1 Sabasaba Robo ya kwanza  
Julai – Septemba 2022 25/10/2022 Mindu 

Mafisa 

2 Mlimani Robo ya pili  
Oktoba – Desemba, 2022 23/01/2023 Kauzeni 

Mwembesongo 

3 Kihonda Robo ya tatu  
Januari – Machi, 2023 

24/04/2023 
Kihonda 
Maghorofani 

Sultan Area 

4 Mzinga Robo ya nne  
Aprili – Juni, 2023 

Mwezi Julai, 
2023 

Mjimpya 

Boma 

 
Baraza lilipokea taarifa na kuipongeza Menejimenti kwa kuandaa 

ratiba. 

 

2.0 Kuhusu stendi ya Daladala Mafiga: 

Azimio 

Wajumbe walitoa muda wa siku 30 kuanzia tarehe 16/08/2022 

magari yote ya kusafirisha abiria kwenda Wilayani yaanzie stendi ya 

Daladala Mafiga. Aidha, magari ya Daladala (Hiace) ziingie katika 

stendi ya Daladala ya Mafiga. 

 

Utekelezaji 

Agizo limezingatiwa. Mkurugenzi wa Manispaa ametoa taarifa kwa  

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro ili kushirikisha Taasisi nyingine zenye 

mamlaka na suala la usafirishaji ambazo ni Jeshi la Polisi, Kikosii cha 

Usalama barabarani, LATRA na Manispaa ya Morogoro.  Menejimenti 

inasubiri ushirkishwaji wa Taasisi hizo katika kutekeleza agizo hili. 
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3.0 Kuhusu mikataba ya kuwapangisha Wafanyabiashara katika 

Stendi ya Daladala Mafiga. 

Azimio  

Baraza la Madiwani lilikasimu madaraka kwa Kamati ya Fedha na 

Uongozi kushughulikia mikataba ya kuwapangisha Wafanyabiashara 

waliopanga kwenye Stendi ya Daladala Mafiga kujua kiasi cha kodi ya 

pango watakayotozwa kwa kipindi cha mwaka mmoja. Aidha, Kamati 

hiyo pia ishughulikie sehemu ya kudumu watakayohamishiwa baada 

ya kipindi cha mwaka mmoja na kuwasilisha taarifa kwenye mkutano 

ujao. 

 

Utekelezaji 

Kuhusu eneo la kudumu la kuwahamishia Wafanyabiashara  

Ilielezwa kuwa kwa kuwa mradi huo unatekelezwa na wadau wawili 

ambao ni SUA na Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro walioingia 

mkataba wa kuendeleza eneo hilo kwa ubia. Menejimenti iliwasilisha 

hoja hiyo kwa wabia SUA na bado inaendelea kujadiliwa ili kupata 

eneo la kudumu la kuwahamishia Wafanyabiashara baada ya mwaka 

mmoja uliotolewa na Baraza la Madiwani. 

 

Kuhusu uandaaji wa mikataba.  

Ilielezwa kuwa Wafanyabiashara wanadai kiwango cha kuwapangisha 

kwa mita moja ya mraba kwa Tshs. 500.00 ni kikubwa, hivyo 

mazungumzo kati ya Halmashauri na wafanyabiashara bado 

yanaendelea ili kukubaliana kiwango sahihi cha kutoza, pindi 

makubaliano yatakapoafikiwa taarifa itawasilishwa Kamati ya Fedha 

na Uongozi. 

 

Maamuzi na maagizo 

Baraza la Madiwani lilitoa muda wa siku saba (wiki moja) kuanzia 

tarehe 28/10/2022 Wafanyabiashara wa stendi ya Daladala Mafiga 

wasaini mikataba ya kupangishwa maeneo kwa mita moja ya mraba 

Tshs. 500.00 na waanze kulipa. 

 

 

HMM/BM/32/
2022/2023 
Taarifa za 
Kamati za 
kudumu na 
Kamati 
nyinginezo. 

1.0 Taarifa ya Kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo 

ya kwanza Julai – Septemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono, Wajumbe waliipokea na 

kuiridhia.  
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2.0 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi, Elimu na Afya kwa 

kipindi cha robo ya kwanza Julai – Septemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono, Wajumbe waliipokea na 

kuiridhia. 

 

Mjadala 

Wajumbe waliielekeza Menejimenti itenge fedha za kutosha kwenye 

bajeti ya Halmashauri ya mwaka wa fedha 2023/2024 ili kutatua 

changamoto zilizoainishwa kwenye ukurasa wa 52 Namba 2.2 kama 

vile kuchonga samani za shule, kusambaza vitabu vya wanafunzi na 

kuboresha miundombinu ya shule kama vile vyoo. 

 

Ufafanuzi 

Ilielezwa kuwa upo mkakati mkubwa katika mwaka wa fedha 

2023/2024 kutenga fedha za kutosha kutatua changamoto 

zilizotajwa kwenye Sekta ya elimu. 

 

Kuhusu ununuzi wa vishikwambi 

Baraza lilisisitiza vishikwambi vinunuliwe mwishoni mwa mwezi 

Oktoba, 2022.  Menejimenti ilipokea taarifa hiyo na ilifafanua kuwa 

vishikwambi vitanunuliwa na pia kutakuwa na mafunzo ya namna ya 

kuvitumia na kuvitunza. 

 

3.0 Taarifa ya Kamati ya Mipangomiji na Mazingira kwa kipindi 

cha robo ya kwanza Julai – Septemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono, Wajumbe waliipokea na 

kuiridhia. 

 

Mjadala 

Kuhusu Kikundi cha usafi wa mazingira Kata ya Mindu 

kushindwa kufanya kazi. 

Ilielezwa kuwa mkataba utavunjwa na kusainiwa na Kikundi cha usafi 

wa mazingira cha Kata kuhusu milima mingi kuungua moto. 

 

Wajumbe wa Baraza la Madiwani lilielekezwa kuwa Wananchi 

wapewe elimu waache tabia za kuwasha moto milima ili kulinda 

mazingira. 
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4.0 Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI kwa kipindi cha robo 

ya kwanza Julai – Septemba, 2022/2023 

Taarifa iliwasilishwa,ilipokelewa, iliungwa mkono na Wajumbe wa 

Baraza la Madiwani waliiridhia. 

 

 

HMM/BM/33/

2022/2023 

Taarifa ya 

Kamati ya 

Bodi ya Ajira. 

Ilielezwa kuwa Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro ilipokea kibali 

cha ajira chenye Kumb. Na. FA.97/228/01/9 cha tarehe 13/5/2022 

kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

na Utawala Bora kwa ajili ya kuajiri nafasi ya Udereva nafasi 3 na Watendaji 

wa Mtaa nafasi 11. 

 

Bodi ya Ajira kupitia vikao vyake vya tarehe 31/08/2022 na tarehe 

2/02/2022 vilifanya mchakato wa kuajiri ambapo katika nafasi ya udereva 

walioomba ni watu 499 baada ya mchujo walioitwa kwenye usaili ni watu 

186 waliofika kwenye usaili wa vitendo ni 20. Baada ya usaili wa vitendo 

watu 8 walipatikana na kufanyiwa usaili wa mahojiano ya ana kwa ana na 

kupata madereva 3 ambao ni:- 

1. Frank Kassim Nguta. 

2. Heri M. Mtanga 

3. Juma Sabihi Hakika. 

 

Katika nafasi ya Utendaji wa Mtaa walioomba ni watu 3,741 baada ya 

mchujo walioitwa kwenye usaili ni watu 1,673 waliofika kwenye usaili ni 

watu 291, kati yao watu 40 waliitwa kwenye usaili wa mahojiano ya ana 

kwa ana. Baada ya usaili huo waliopata nafasi hiyo ya Utendaji wa Mtaa ni 

kama ifuatavyo:- 

1. Godlisten Nnko. 

2. Maurus Christian Nduguru. 

3. Grace Damson Badi. 

4. Joseph Ernest. 

5. Amati Paul Amati. 

6. Maritha Philipo Marcel. 

7. Sheila Yasin Mningo. 

8. Shamimu Seif Abdallah. 

9. Herieth F. Timbuka 

10. Irene Mazsmo Msalichuma. 

11. Paulina Fillingson Kayuni. 
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Tayari Watumishi hawa wapo kwenye vituo vyao vya kazi na wanaendelea 

na majukumu yao. 

 

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuiridhia.  

 

 

HMM/BM/34/2
022/2023 
Maombi ya 
kufuta madeni 
ya mishahara 
ya Watumishi 
waliolipwa 
mishahara 
kimakosa 
baada ya 
kustaafu 
utumishi wa 
Umma jumla 
ya Tshs. 
177,234,656.
00. 
 
 

Iliwasilishwa orodha ya Watumishi waliolipwa mishahara kimakosa baada ya 

kustaafu utumishi wa wa umma kwa vipindi tofauti kuanzia mwaka 2014 – 

2020 ili kuweza kuiondoa hoja hiyo. Aidha, juhudi za kuwapata Wastaafu 

zimeshindikana kwani wamestaafu utumishi wa umma muda mrefu na 

hawapatikani kwa mawasiliano ya kimtandao. Hoja ilikuwa Tshs. 

271,015,000.00 na imepungua hadi Tshs. 93,780,344.00 Wastaafu 

waliobaki ni Tshs. 177,234,656.00.  

 

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuiridhia.  

 

HMM/BM/35/

2022/2023 

Mpango wa 

mafunzo kwa 

Watumishi wa 

Halmashauri 

ya Manispaa 

ya Morogoro. 

Taarifa iliwasilishwa kama ifuatavyo:- 

Menejimenti iliwasilisha mpango wa mafunzo kwa Watumishi wa 

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro kwa mwaka wa fedha 2022/2023. 

 

Ilielezwa kuwa Watumishi 179 wameomba nafasi ya kwenda masomoni 

kujiendeleza kielimu na kupewa ruhusa kupitia kwenye Divisheni na Vitengo 

vyao kwa mchanganuo ufuatao:- 

NA DIVISHENI IDADI 

1 Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 11 

2 Divisheni ya Elimu Sekondari 30 

3 Divisheni ya Elimu ya Awali na Elimu Msingi 83 

4 Divisheni ya Afya, Ustawi wa Jamii na Huduma za Lishe 32 

5 Divisheni ya Rasilimali Watu na Utawala 18 

6 Divisheni ya Mipango na Uratibu 2 

7 Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira 2 

8 Kitengo cha Fedha na Uhasibu 1 

 JUMLA 179 
 

 

Watumishi hao wote watajigharamia wenyewe mafunzo yao.  

 

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuiridhia kwa utekelezaji. 
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HMM/BM/36/

2022/2023 

Kuwasilisha 

muhtasari wa 

mrejesho wa 

mpango wa 

bajeti wa 

mwaka wa 

fedha 

2022/2023. 

Ilielezwa kuwa Halmashauri kupitia mkutano wake wa Baraza la Madiwani 

wa tarehe 29/02/2022 ulipitisha makadirio ya fedha Tshs. 

84,978,512,600.00 na kuwasilishwa Hazina kwa ajili ya uchambuzi na 

kupokea maelekezo ya kisera na miongozo mingine ya kiutendaji kwa lengo 

la kutekeleza ilani ya Chama Tawala cha CCM.  

 

Baada ya kupitiwa kwa kina kwa kufuata viwango vipya vya ukomo (celling) 

Hazina iliidhinisha jumla ya Tshs. 84,561,722,000.00 hii ikiwa ni 

mjumuisho wa Bajeti ya mapato ya ndani, fedha kutoka Serikali Kuu kwa 

ajili ya matumizi mengineyo, mishahara na miradi ya maendeleo kwa 

mchangauo ufuatao:- 

 

Mishahara Tshs. 61,640,104,000.00 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kiasi cha Tshs. 64,422,957,000.00 

kiliombwa na Halmashauri na kiasi cha Tshs. 61,640,104,000.00 

kiliidhinishwa na Hazina kwa ajili ya mishahara ya watumishi wa 

Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro. 

 

Matumizi mengineyo Tshs. 1,152,173,000.00 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri iliomba Tshs. 

1,228,006,000.00 lakini Hazina iliidhinisha jumla ya Tshs. 

1,152,173,000.00 ili kugharamia matumizi mengineyo. 

 

Mapato ya ndani ya Halmashauri Tshs. 12,654,400,000.00 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri ilijipangia kukusanya jumla 

ya Tshs. 10,754,563,600.00 kutoka katika vyanzo vyake mbalimbali vya 

mapato na kuzigawanya katika sekta mbalimbali ili kutekeleza shughuli 

mbalimbali za kiutawala na miradi mbalimbali. Hata hivyo, 

Hazina/TAMISEMI iliidhinisha jumla ya Tshs. 12,654,400,000.00 

zikusanywe na Manispaa ikiwa ni ongezeko la takribani asilimia 23 

ukilinganisha na makisio yaliyokuwa katika mwaka 2021/2022 baada ya 

kufanyiwa mapitio ambayo ni Tshs. 10,255,736,199.95. 

 

Miradi ya maendeleo (Ndani – Serikali Kuu) Tshs. 

5,014,326,000.00 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri iliomba Tshs. 

2,707,846,000.00 lakini Hazina iliidhinisha jumla ya Tshs. 

5,014,326,000.00 kwa ajili ya kugharamia miradi ya maendeleo. 
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Miradi ya Maendeleo (Nje – Wahisani) Tshs. 4,100,719,000.00 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri iliomba Tshs. 

5,861,149,000.00 lakini Hazina iliidhinisha jumla ya Tshs. 

4,100,719,000.00 kwa ajili ya kugharamia miradi ya maendeleo. 

 

Hivyo basi, katika mwaka huu wa fedha Manispaa itatekeleza miradi yenye 

thamani ya Tshs. 14,904,034,000.00 ambapo fedha za ndani (Serikali 

kuu) ni Tshs. 5,014,326,000.00 na za nje (Wahisani) Tshs. 

4,100,719,000.00. Halmashauri kupitia fedha za mapato ya ndani (own 

source) ilitenga kutekeleza miradi yenye thamani ya Tshs. 

5,788,989,000.00. 

 

Mapato 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri imeidhinishiwa kukusanya 

jumla ya Tshs. 84,561,722,000.00 kutokana na vyanzo mbalimbali kama 

ifuatavyo:- 

Chanzo cha mapato Mchangiaji Makisio 2022/2023 

Vyanzo vya Halmashauri Halmashauri 12,654,400,000.00 

Ruzuku – Matumizi ya kawaida (OC) Serikali Kuu 1,152,173,000.00 

Ruzuku – Mishahara Serikali Kuu 61,640,104,000.00 

Ruzuku – Miradi ya Mendeleo Serikali Kuu 5,014,326,000.00 

Ruzuku – Miradi ya Mendeleo Wahisani 4,100,719,000.00 

JUMLA  84,561,722,000.00 

 

Matumizi 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri imeidhinishiwa kutumia 

jumla ya Tshs. 84,561,722,000.00 katika matumizi ya kawaida na miradi 

ya maendeleo kama ifuatavyo:- 

Chanzo cha mapato Mchangiaji Makisio 2022/2023 

A. Vyanzo vya Halmashauri   

(i) Mishahara Halmashauri 47,542,000.00 

(ii) Matumizi ya kawaida Halmashauri 3,811,784,000.00 

(iii) Miradi ya Mendeleo Halmashauri 5,788,989,000.00 

(iv) Mapato Lindwa (Protected Fund) Halmashauri 3,006,085,000.00 

JUMLA  12,654,400,000.00 

 

B. Ruzuku   

(i) Mishahara Serikali Kuu 61,640,104,000.00 

(ii) Matumizi ya kawaida Serikali Kuu 1,152,173,000.00 

(iii) Ruzuku - Miradi ya Mendeleo Serikali Kuu 5,014,326,000.00 

(iv) Ruzuku – Miradi ya Maendeleo Wahisani 4,100,719,000.00 

JUMLA  71,907,322,000.00 

JUMLA KUU 84,561,722,000.00 
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Muhtasari wa mrejesho wa bajeti ya mwaka 2022/2023 ikionesha 

tofauti kati ya bajeti iliyopita na Baraza la Madiwani la tarehe 

29/02/2022 na bajeti iliyoidhinishwa na Hazina. 

N

A

. 

Kasma Bajeti 

iliyopitishwa 

na Baraza la 

Madiwani la 

tarehe 

22.02.2016 

(Tshs) 

Bajeti 

iliyoidhinishwa na 

Hazina (Tshs) 

Kiasi kilichopungua/ongezeka 

(Tshs) 

A Mshahara  61,640,104,000.00 (2,782,853,000.00) Upungufu huu ni 

kutokana na kufutwa kwa ajira mpya 

na promotion za watumishi. 

B Matumizi 

mengine 

 1,152,173,000.00 (75,833,000.00) Upungufu huu ni wa 

fedha za capitation Msingi na 

Sekondari pamoja na Ruzuku ya 

Utawala(GPG) na Ruzuku ya 

Sekondari 

C Miradi ya 

maendeleo 

(L) 

 5,014,326,000.00 Tshs. 2,306,480,000.00 ni ongezeko 

katika maeneo yafuatayo:- (a) 

Ujenzi wa Hospitali na vifaa vya 

Afya na Zahanati, (b) Mfuko wa 

Jimbo, (C) Ukarabati wa shule 

kongwe na ujenzi wa shule mpya 1, 

ukamilshaji wa madarasa na uzio 

wa mabweni ya watoto wenye 

mahitaji maalum 

D Miradi ya 

maendeleo 

(F) 

 4,100,719,000.00 Tshs. 1,760,430,000.00 ni upungufu 

pamoja na baadhi ya miradi mipya 

kuongezeka kama vile boost, GAVI 

SEQUIP, Lishe Endelevu. 

 

E Mapato ya 

ndani 

 12,654,400,000.00 (Tshs 2,398,663,800.00) ni 

ongezeko la asilimia 23 

ukilinganisha na bajeti 2021/2022. 

Maaneo yaliyoongezewa bajeti ni 

uuzaji wa viwanja, leseni za 

biashara na ushuru wa huduma 

 JUMLA  84,561,722,000.00  

 

Menejimenti iliwasilisha taarifa ya mrejesho wa Bajeti ya Halmashauri ya 

Manispaa ya Morogoro kwa mwaka 2022/2023 ya Tshs. 

84,561,722,000.00 kama ilivyoidhinishwa na Bunge la 13 la Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania pamoja na marekebisho yake. 

Wajumbe walipokea na kuridhia taarifa hiyo.  
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HMM/BM/37/

2022/2023 

Taarifa ya 

mapokezi ya 

fedha Tshs. 

1,620,000,0

00.00 kutoka 

Serikali Kuu 

kwa ajili ya 

ujenzi wa 

vyumba vya 

madarasa 81 

ya shule za 

Sekondari za 

Manispaa ya 

Morogoro. 

 

 

 

Ilielezwa kuwa Manispaa ya Morogoro ilipokea kiasi cha Tshs. 

1,620,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya 

madarasa 81 ya shule za Sekondari za Manispaa ya Morogoro kwa ajili ya 

kupokea Wanafunzi wa kidato cha kwanza, 2023. 

 

Mjadala na maamuzi 

Wajumbe walipokea na kuridhia taarifa hiyo.  Aidha, walimpongeza Mhe. 

Samia Suluhu Hassan – Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa 

kuleta fedha hizo kwa maendeleo ya Wananchi wa Manispaa ya Morogoro. 

 

HMM/BM/38/

2022/2023 

Taarifa ya 

Kiutumishi 

Kabla ya kujadili agenda hii, Baraza la Madiwani lilijigeuza kama Kamati na 

taratibu za uendeshaji wa vikao vya Kamati za kudumu kwa mujibu wa 

Kanuni 37 na 38 ya kanuni za kudumu za Halmashauri ya Manispaa ya 

Morogoro zilifuatwa.   

 

Afisa Utawala na Usimamizi wa Rasilimali Watu wa Manispaa aliwasilisha 

taarifa ya upekuzi wa Mhandisi Matogolo Juma Gwisu - Mhandisi Daraja la I 

ili aweze kuteuliwa kuwa Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Miundombinu 

Vijijini na Mijini.  Taarifa ya upekuzi ilionesha kuwa muhusika hana dosari 

zozote za kiusalama, kiutendaji wa kitabia hivyo anaweza kufikiriwa 

kuteuliwa kama ilivyopendekezwa na Halmashauri ya Manispaa ya 

Morogoro. 

 

Aidha, Katibu Mkuu Utumishi aliridhia Mhandisi Matogolo Juma Gwisu 

akaimu na kulipwa posho ya kukaimu nafasi ya Mkuu wa Idara ya 

Maendeleo ya Miundombinu, Vijijini na Mijini kwa miezi sita (6) kuanzia 

tarehe 01 Agosti 2022 na kukamilisha utaratibu wa kujaza nafasi hiyo katika 

kipindi cha miezi sita (6). 
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Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Manispaa chini ya kifungu cha 

6(1)(b) cha sheria ya Utumishi wa Umma sura ya 298 kikisomwa kwa 

pamoja na Kanuni ya 6(a) ya Kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2003 

na Aya ya 12(b) ya taratibu za uendeshaji utumishi wa umma za mwaka 

2003 aliagizwa aendelee na mchakato wa uteuzi na kutoa taarifa baada ya 

uteuzi kwa Katibu Mkuu Utumishi. 

 

Maamuzi 

Wajumbe wa Baraza la Madiwani walipokea taarifa hiyo na kuridhia 

Mhandisi Matogolo Juma Gwisu ateuliwe kuwa Mkuu wa Idara ya 

Maendeleo ya Miundombinu Vijijini na Mijini.  Mapendekezo yawasilishwe 

kwa Katibu Mkuu Utumishi kwa hatua zaidi.  

 

 

HMM/BM/39/

2022/2023 

Kufunga 

Mkutano 

Kabla ya kufunga mkutano, Mstahiki Meya aliisisitiza Menejimenti kwa 

kushirikiana na Watendaji wa Kata na Mitaa kukusanya mapato ya 

Halmashauri.  Aidha alimpongeza Mkuu wa Wilaya ya Morogoro kwa kutoa 

ushirikiano katika ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri. Aliwasisitiza 

Wafanyabiashara waliopanga kwenye maeneo ya stendi ya Daladala Mafiga 

kuingia mikataba na kulipa mapato kwa mujibu wa sheria.   

 

Aliwaomba Viongozi wa Wilaya na Mkoa kuendelea kutoa ushirikiano na 

Viongozi wa Manispaa ya Morogoro katika kukusanya mapato ili kuweza 

kufikia malengo yaliyopangwa kwenye bajeti ya Halmashauri ya mwaka wa 

fedha 2022/2023. 

 

Kuhusu magari yanayoegeshwa nje ya stendi ya Msamvu.  Alieleza kuwa 

sehemu hiyo siyo rasmi na salama kwa ajili ya abiria kupata chakula hivyo 

yafuatiliwe yaingie stendi ya Msamvu. 

 

Baada ya maagizo hayo Mstahiki Meya alifunga Mkutano saa 7:30 mchana. 

    

 

Muhtasari umethibitishwa tarehe ……………………………....…………………… 

 

………………………………     ……………………………… 

Mhe. Pascal M. Kihanga                     Ndg. Ally H. Machela 

     MSTAHIKI MEYA                  MKURUGENZI WA MANISPAA                       

      MWENYEKITI                                       KATIBU 
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YATOKANAYO NA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 27/10/2022  

 

MUHT. NA AZIMIO MTEKELEZAJI UTEKELEZAJI 

HMM/BM/31/20
22/2023 
Yatokanayo na 

mikutano ya 

Baraza la 

Madiwani ya 

tarehe 

12/08/2022 

(Taarifa za 

Kata) na tarehe 

15/08/2022 

(Kawaida). 

1.0 Kuhusu mikataba ya kuwapangisha 

Wafanyabiashara katika Stendi ya 

Daladala Mafiga. 

Baraza la Madiwani lilitoa muda wa siku 

saba (wiki moja) kuanzia tarehe 

28/10/2022 Wafanyabiashara wa stendi ya 

Daladala Mafiga wasaini mikataba ya 

kupangishwa maeneo kwa mita moja ya 

mraba Tshs. 500.00 na waanze kulipa. 

 

 

Mwenyekiti wa 

Kamati ya  

Fedha na 

Uongozi.   

 

 

 

  

Agizo limezingatiwa. Menejimenti ilifanya 

mawasiliano na Mbia (SUA) kutaka maoni yao juu 

ya kupangisha eneo hilo kwa kiwango tajwa cha 

Tshs. 500.00 kwa mita moja ya mraba. Kwa 

bahati nzuri Mbia (SUA) imeridhia na kukubaliana 

na maoni ya Baraza ya kuwasainisha mikataba 

wapangaji. Mikataba imeandaliwa na tayari 

wafanyabiashara wameanza kuchukua mikataba 

yao. 


