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HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO 

   

MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI 

ULIOFANYIKA TAREHE 08/02/2023 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA 

MANISPAA 
 

Wajumbe waliohudhuria:- 
1. Mhe. Pascal M. Kihanga    __ Mstahiki Meya – Mwenyekiti 
2. Ndg. Ally H.Machela                     __ Mkurugenzi wa Manispaa -Katibu 
3. Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele  __ Naibu Meya – Makamu Mwenyekiti  
4. Mhe. Emmy Kiula Rajabu   __ Mjumbe 
5. Mhe. Ally Rashid Kalungwana  __ Mjumbe 
6. Mhe. Joel Albert Kisome   __ Mjumbe 
7. Mhe. Latifa Said Ganzel   __ Mjumbe 
8. Mhe. Juma Issa Kiduka         __ Mjumbe 
9. Mhe. Abdallah Ally Meya        __ Mjumbe 
10. Mhe. Hassan Madadi Maringo  __ Mjumbe 
11. Mhe. Samuel Alfred Msuya   __ Mjumbe 
12. Mhe. Mch. Thomas Benedict Butabile __ Mjumbe 
13. Mhe. Warda Omari Bazia   __ Mjumbe 
14. Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani  __ Mjumbe 
15. Mhe. Salima Bonzo Mbandu  __ Mjumbe 
16. Mhe. Peter Joel Dhahabu   __ Mjumbe 
17. Mhe. Rahma Lashayo Maumba  __ Mjumbe 
18. Mhe. Eng. Hamisi Hamadi Ndwata  __ Mjumbe 
19. Mhe. Namala Johaness Mchunguzi  __ Mjumbe 
20. Mhe. Madaraka S. Bindyanguze   __ Mjumbe 
21. Mhe. Amini Abdallah Tunda  __ Mjumbe 
22. Mhe. Aisha Ahmad Kitime            __ Mjumbe 
23. Mhe. Zinduna Kombo Selemani  __ Mjumbe 
24. Mhe. Amina Hussein Zihuye  __ Mjumbe 
25. Mhe. Grace Luwis Mkumbae  __ Mjumbe 
26. Mhe. Majuto Athumani Mbuguyu  __ Mjumbe 
27. Mhe. Lt.Col(Mst) Ahmed S. Mazora __ Mjumbe 
28. Mhe. Zuberi George Mkalaboko  __ Mjumbe 
29. Mhe. Abdallah Mohamed Chamgulu __ Mjumbe 
30. Mhe. Rashid Ramadhani Matessa  __ Mjumbe 
31. Mhe. Salum Mrisho Chunga  __ Mjumbe 
32. Mhe. Marco Mathias Kanga   __ Mjumbe 
33. Mhe. Athumani Omary Lujuo  __ Mjumbe 
34. Mhe. Hamisi Ally Kilongo             __ Mjumbe 
35. Mhe. Mwanaidi Ebrahim Ngulungu __ Mjumbe 
36. Mhe. Melchior Peter Mwamnyanyi  __ Mjumbe 
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Wajumbe wasiohudhuria kwa taarifa:- 

1. Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb)             __ Mjumbe 

2. Mhe. Dr. Christine G. Ishengoma ( Mb) __ Mjumbe 

3. Mhe. Norah Mzeru (Mb)        __   Mjumbe 

4. Mhe. Zamoyoni Juma Abdallah  __ Mjumbe 

5. Mhe. Selestini Savini Mbilinyi  __ Mjumbe 

6. Mhe. Hadija Kombo Kibati     __ Mjumbe 

7. Mhe. Seif Zahoro Chomoka   __ Mjumbe 

 

Viongozi waliohudhuria:- 

1. Mhe. Rebeca Nsemwa   __ Mkuu wa Wilaya ya Morogoro 

2. Ndg. Ruth John    __ Katibu Tawala Wilaya ya Morogoro 

3. Ndg. Leopold Ngirwa   __ Kny: Katibu Tawala Mkoa Msaidizi,  

Huduma za Serikali za Mitaa 

4. Mhe. Fikiri H. Juma    __ Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Morogoro 

5. Mhe. Aziza Omary    __ Katibu Mkuu wa CCM Wilaya ya  

        Morogoro Mjini 

6. Mhe. Maulidi H. Chambilila   __ Katibu Mwenezi na Siasa CCM Wilaya  

        Morogoro Mjini 

7. Eng. Bertam B. Minde   __ Mhandisi kutoka MORUWASA 

8. Ndg. James M. Hiza    __ Meneja wa TANROADS Mkoa 

9. Ndg. Boniphace Kapumbe   __ Kutoka TARURA Wilaya 

10. Ndg. Haji Mohamed    __ Kaimu Afisa Usalma Wilaya ya Morogoro 

11. Ndg. Martin Gwandu   __ Afisa kutoka Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya  

        Morogoro 

12. Ndg. Fadhili Chilombe   __ Meneja wa TANESCO Mkoa 

 

Wakuu wa Divisheni na Vitengo waliohudhuria:- 

1. Ndg. Pilly R. Kitwana  __ Mkuu wa Divisheni ya Utawala na Rasilimali  
Watu wa Manispaa - Katibu 

2. Ndg. Jeremiah Lubeleje  __ Mkuu wa Divisheni ya Mipango na Uratibu wa  
Manispaa 

3. Ndg. Christina Kayuki  __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Fedha na  
Uhasibu wa Manispaa 

4. Dr. Tito Kagize    __ Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi  

wa Manispaa 

5. Ndg. Dauson Jeremiah   __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na 

Hifadhi ya Mazingira wa Manispaa 

6. Ndg. Salum A. Papen  __ Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria wa  

Manispaa 

7. Ndg. Shaban Duru   __ Afisa Rasilimali watu 
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8. Ndg. Evance Y. Kutona  __ Afisa Usafirishaji wa Manispaa 

9. Ndg. Epiphania Matafu  __ Afisa Kilimo 

10. Ndg. Safia Kingwahi   __ Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Michezo,   

Utamaduni na Sanaa wa Manispaa  

11. Ndg. Samwel Subi   __ Mkuu wa Kitengo cha Usafishaji na Udhibiti wa  

Taka wa Manispaa 

12. Ndg. Jafari A. Makupula  __ Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi na Ununuzi  

wa Manispaa 

13. Ndg. Lusubilo Mwaisunga  __ Katibu TSC wa Manispaa 

14. Ndg. Festus Herman   __ Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Biashara,  

Viwanda na Uwekezaji wa Manispaa 

15. CPA. Andrew Masanja  __ Mkaguzi wa Ndani wa Manispa. 

16. Ndg. Faraja Maduhu   __  Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii wa 

Manispaa 

17. Dr. Charles R. Mkombachepa __ Mkuu wa Divisheni ya Huduma za Afya, Ustawi  

wa Jamii na Lishe wa Manispaa 

18. Ndg. Winfred A. Kipako  __ Afisa Tarafa wa Manispaa 

19. Ndg. Martin Mzuanda  __ Kaimu Afisa Afya wa Manispaa 

20. Ndg. Feliciana Katemana  __ Mratibu wa TASAF wa Manispaa 

21. Ndg. Upendo Elias   __ Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI wa Manispaa 

22. Ndg. Chausiku Masegenya  __ Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi  

wa Manispaa 

23. Ndg. Adam T. Shayo  __ Mthibiti Ubora wa Shule Wilaya 

24. Eng. Juma Gwisu   __ Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu,  
Maendeleo ya Vijijini na Mijini wa Manispaa 

25. Ndg. Emeline E. Kihunrwa  __ Afisa Mipangomiji wa Manispaa 
26. Ndg. Lilian Henerico   __ Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini  

wa Manispaa 
27. Ndg. Zena Cornel Lutego  __ Kaimu Afisa Teknolojia ya Habari na  

Mawasiliano wa Manispaa 

Watendaji wa Kata waliohudhuria:- 

1. Ndg. Baraka Lemaha  __ Mtendaji wa Kata ya Mindu 

2. Ndg. Jenifer Stephen Rashid __ Mtendaji wa Kata ya Kauzeni 

3. Ndg. Mariam Khalid Ngoda  __ Mtendaji wa Kata ya Uwanja wa Taifa 

4. Ndg. Laurent Masanja  __ Mtendaji wa Kata ya Tungi 

5. Ndg. Maria J. Shine   __ Mtendaji wa Kata ya Kingo 

6. Ndg. Asma M. Mpore  __ Mtendaji wa Kata ya Mji Mkuu 

7. Ndg. Andrew E. Luka  __ Mtendaji wa Kata ya Mji Mpya 

8. Ndg. Tatu H. Ally   __ Mtendaji wa Kata ya Kihonda 

9. Ndg. Bright Sospeter  __ Mtendaji wa Kata ya Kilakala 

10. Ndg. Said R. Maleta    __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Luhungo 

11. Ndg. Mariam S. Rajabu  __ Mtendaji wa Kata ya Lukobe 
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12. Ndg. Sekela Konga   __ Mtendaji wa Kata ya Mwembesongo 

13. Ndg. Hendrica G. Lokilo  __ Mtendaji wa Kata ya Mlimani 

14. Ndg. Witness Matowo  __ Mtendaji wa Kata ya Kihonda Magorofani 

15. Ndg. Hamisi Ally Ismail  __ Mtendaji wa Kata ya Mkundi 

16. Ndg. Josepher B. Kisaka  __ Mtendaji wa Kata ya Magadu 

17. Ndg. Prisca Mawallah  __ Mtendaji wa Kata ya Boma 

18. Ndg. Helena W. Mgallah  __ Mtendaji wa Kata ya Bigwa 

19. Ndg. Amina Said Mhina  __ Mtendaji wa Kata ya Mafiga 

20. Ndg. Lilian P. Kagoma  __ Mtendaji wa Kata ya Sultan Area 

21. Ndg. Sekela A. Kajigili  __ Mtendaji wa Kata ya Mazimbu 

22. Ndg. Merina C. Singano  __ Mtendaji wa Kata ya Kichangani 

23. Ndg. Fatma H. Mkwenda  __ Mtendaji wa Kata ya Sabasaba 

24. Ndg. Sada Said Mpina  __ Mtendaji wa Kata ya Mbuyuni     

25. Ndg. Mwajabu R. Hassani  __ Mtendaji wa Kata ya Mafisa 

26. Ndg. Christina Ngonyani  __ Mtendaji wa Kata ya Mzinga 

27. Ndg. Pius Liberia Michael  __ Kaimu Mtendaji wa Kata ya Chamwino 

28. Adv. Masanja Nkinga  __ Mtendaji wa Kata ya Luhungo 

 

Sekretarieti:- 

1. Ndg. Daudi A. Kibwana  __ Katibu wa Mikutano 

2. Ndg. Deogratias Butabile  __ Katibu wa Mikutano 

3. Ndg. Mwasi E. Mulwambo  __ Katibu wa Mikutano 

4. Ndg. Theresia Mbena  __ Katibu wa Mikutano 

5. Ndg. Jimmy Katabaruki  __ Katibu wa Mikutano 

6. Ndg. Lilian Lemunge   __ Katibu wa Mikutano 
 

 

HMM/BM/44/ 

2022/2023 

Kufungua 

mkutano 

 

Baada ya akidi ya Wajumbe kutimia, Katibu alimkaribisha Mstahiki Meya ili 

afungue mkutano. 

 

Mstahiki Meya (Mwenyekiti) aliwaongoza Wajumbe na watu wote 

waliohudhuria mkutano kuimba wimbo wa Taifa na alisoma Dua ya 

kuiombea Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro. 

 

Baada ya Dua, Mstahiki Meya aliwakaribisha Wajumbe na alifungua 

mkutano saa 5:03 asubuhi. Aidha, alitoa taarifa ya udhuru wa Waheshimiwa 

Wabunge watatu na baadhi ya Waheshimiwa Madiwani. 

 

1. Ukaribisho wa Mhe. Rebeca Nsemwa Mkuu wa Wilaya ya Morogoro 

Mstahiki Meya alimkaribisha Mhe. Rebeca Nsemwa – Mkuu wa Wilaya ya 

Morogoro ili awasalimie Waheshimiwa Madiwani, Watendaji wa Halmashauri 

na Wananchi kwa ujumla. 
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Mkuu wa Wilaya alianza kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwezesha 

mkutano huo. Aidha, alitoa shukrani zake kwa Mhe. Samia Suluhu Hassan – 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kumuamini na kumteua 

kuwa Mkuu wa Wilaya ya Morogoro. 

 

Alieleza kuwa alipata taarifa kuwa upo mpango wa Manispaa ya Morogoro 

kuwa Jiji hivyo aliahidi atashirikiana na Waheshimiwa Madiwani na 

Wataalam kufanikisha adhma hiyo. Pia alieleza kuwa ili kuweza kufikia moja 

ya vigezo vya Halmashauri ya Manispaa kuwa Jiji ni kuongeza mapato hivyo 

aliahidi kufanya yafuatayo:- 

i. Ataunda vikosi kazi vya kusimamia ukusanyaji mapato na ataziba 

mianya ya upotevu wa mapato ya Halmashauri.. 

ii. Atawasimamia Wataalamu wa Halmashauri kukamilisha ujenzi wa miradi 

ya maendeleo. 

iii. Aliwaomba Waheshimiwa Madiwani wawaamini Wataalamu wa 

Manispaa na kuwapa ushirikiano ili uweza kufikia malengo ya Manispaa 

ya Morogoro kuwa Jiji.  

 

Aidha, Mstahiki Meya aliwatambulisha viongozi walioalikwa kuhudhuria 

mkutano huo. 

 

HMM/BM/45/ 

2022/2023 

Kuridhia 

agenda za 

mkutano 

 

Wajumbe waliridhia agenda zifuatazo:- 

1. Kufungua Mkutano 

2. Maswali ya papo kwa papo kwa Mstahiki Meya na Mkurugenzi wa 

Manispaa ya Morogoro. 

3. Kusoma na kuthibitisha Mihtasari ya Mikutano ya Baraza la Madiwani 

ya tarehe 25/10/2022 (taarifa za Kata) na tarehe 27/10/2022 

(kawaida)  

4. Yatokanayo na mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa tarehe 

27/10/2022.  

5. Taarifa za Kamati za kudumu na Kamati nyinginezo:-  

5.1 Kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba – 

Desemba, 2022/2023. 

5.2 Kamati ya Huduma za Uchumi, Elimu na Afya kwa kipindi cha  

robo ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

5.3 Kamati ya Mipangomiji na Mazingira kwa kipindi cha robo ya pili 

Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

5.4 Kamati ya Kudhibiti UKIMWI kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba – 

Desemba, 2022/2023. 
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5.5 Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Waheshimiwa Madiwani kwa 

kipindi cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023 

6. Taarifa ya mafunzo kwa Waheshimiwa Madiwani na Wataalam kuhusu 

kufanya vikao na mikutano kwa kutumia mifumo ya kidigitali 

yaliyofanyika tarehe 16 – 20/12/2022. 

7. Kufunga Mkutano.  

 

 

HMM/BM/46/ 

2022/2023 

Maswali ya 

papo kwa 

papo kwa 

Mstahiki Meya 

na 

Mkurugenzi 

wa Manispaa 

ya Morogoro.  

1.0 Kuhusu upungufu wa Madawati katika Shule ya Sekondari 

Kingalu Kata ya Kilakala:- 

Mjumbe alieleza kuwa Shule ya Sekondari Kingalu Kata ya Kilakala 

ina upungufu mkubwa wa madawati hali iliyosababisha wanafunzi 

zaidi ya 100 kukaa chini. Mjumbe alitaka kujua Halmashauri ina 

mpango gani wa kutatua changamoto hiyo. 

 

Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alipokea taarifa hiyo na aliahidi atafuatilia 

na kufanyia kazi haraka ndani ya wiki mbili. Aidha, alieleza kuwa ili 

kutatua kero hiyo kwenye shule nyingine Halmashauri itatenga fedha 

kwenye bajeti ya Halmashauri ya mwaka wa fedha 2023/2024.   

 

2.0 Kuhusu Kata ya Sultan Area kuwa na Shule yake ya 

Sekondari:- 

Mjumbe aliuliza ni lini Halmashauri itajenga Shule ya Sekondari ya 

Kata ya Sultan Area.. 

 

Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alianza kwa kumshukuru Mheshimiwa 

Diwani wa Kata kwa kupambania Wananchi wa Kata yake. Kuhusu 

ombi la kujenga Shule ya Sekondari ya Kata alieleza kuwa Kata haina 

eneo la kujenga Shule ya Sekondari lakini aliahidi ndani ya siku 3 

Kata itakabidhiwa eneo na hati miliki ya kujenga Shule ya Sekondari 

Kiegea ‘A’ 

 

3.0 Kuhusu kudhibiti mafuriko Kata ya Lukobe, Kihonda na 

Mkundi :- 

Mjumbe alitaka kujua Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ina 

mpango gani wa kuboresha miundombinu ya barabara na kufukua 

mitaro ili kudhibiti mafuriko kwenye Kata ya Lukobe, Kihonda na 

Mkundi. 
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Majibu 

Ilielezwa kuwa kufuatia mafuriko yaliyotokea katika maeneo ya Kata 

za Lukobe, Kihonda na Mkundi tarehe 13/01/2023 Halmashauri ya 

Manispaa ya Morogoro na Kamati ya Ulinzi na Usalama Wilaya zilitoa 

misaada ya kibinadamu kwa Wananchi walioathirika na mafuriko 

hayo ikiwemo kuwapa vyakula, hifadhi ya malazi na elimu waache 

kujenga maeneo ya mabondeni na kwenye mikondo ya maji. 

 

Aidha, taarifa ya uharibifu wa mali na miundombinu iliandaliwa na 

kupelekwa Kamati ya Maafa ya Mkoa kuomba msaada zaidi. 

 

4.0 Kuhusu ubovu wa miundombinu kwenye Kata ya Mindu:- 

Mjumbe alieleza kuwa Kata ya Mindu, miundombinu ya barabara 

kuelekea Zahanati ya Mgaza na Zahanati ya Lugala ni mibovu, 

Mjumbe aliuliza Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ina mpango 

gani wa dharura kuitengeneza ili kuzuia mafuriko hasa kwa msimu 

wa mvua. 

 

Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alimpongeza Mheshimiwa Diwani kwa 

kuwapelekea maendeleo Wananchi wake. Aidha, Mkurugenzi wa 

Manispaa alikiri kuwepo kwa ubovu wa miundombinu ya barabara 

katika maeneo mbalimbali ya Manispaa ya Morogoro. Alifafanua kuwa 

miundombinu ya barabara inasimamiwa na TARURA Wilaya, hata 

hivyo Manispaa ya Morogoro imetenga kwenye bajeti ya mwaka wa 

fedha 2023/2024 kiasi cha Tshs. 400,000,000.00 kununua greda 

na imeruhusiwa na Serikali na litatumika kuchonga barabara za 

Manispaa kwa usimamizi wa TARURA. 

 

5.0 Kuhusu umaliziaji wa Zahanati na upelekaji wa vifaa tiba 

kwenye Zahanati na Vituo vya Afya ili viweze kuhudumia 

wagonjwa kwa asilimia 100:-  

Mjumbe aliuliza ni lini Halmashauri itamalizia ujenzi wa Zahanati na 

itapeleka vifaa tiba kwenye Zahanati na Vituo vya Afya vilivyojengwa 

na Manispaa ili viweze kuhudumia wagonjwa kwa asilimia 100. Aidha, 

Mjumbe alimpongeza Mhe. Abdulaziz Mohamed Mbunge wa Jimbo la 

Morogoro Mjini kwa kusaidia kutoa vifaa tiba kwenye baadhi ya 

Zahanati na vituo vya Afya vya Manispaa. 
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Majibu 

Ilielezwa kuwa Halmashauri inamalizia zahanati na Vituo vya Afya 

zilizoanza kujengwa na Wananchi. Aidha, majengo yakikamilika 

Serikali inazisajili na kuleta Wafanyakazi pamoja na vifaa tiba ili 

kuanza kutoa huduma. 

 

6.0 Kuhusu ombi la kujenga wodi ya kupumzikia akina mama 

wazazi na watoto katika Kituo cha Afya Sabasaba:- 

Mjumbe alieleza kuwa katika Kituo cha Afya Sabasaba kumejengwa 

chumba cha upasuaji cha wazazi na watoto. Mjumbe alitaka kujua ni 

lini Halmashauri itajenga wodi ya kupumzika baada ya upasuaji kabla 

ya kuruhusiwa. 

 

Majibu 

Mkurugenzi wa Manispaa alieleza kuwa katika Mwaka wa Fedha 

2022/2023 Halmashauri itajenga vyumba vya upasuaji (Theatre) na 

wodi za kupumzikia wagonjwa kwenye Vituo vya Afya vya Sabasaba 

na Mafiga ili kupunguza msongamano wa wagonjwa kwenye Hospitali 

ya Rufaa ya Mkoa wa Morogoro. 

 

7.0 Kuhusu upungufu wa vyumba 15 vya madarasa shule ya 

msingi Mafiga ‘B’ na Mafiga ‘A’ pamoja na upungufu wa 

madawati:- 

Mjumbe alitaka kujua Halmashauri ina mpango gani wa kutatua 

changamoto ya upungufu wa vyumba 15 vya madarasa katika shule 

ya msingi Mafiga ‘B’ na upungufu wa madawati shule ya msingi 

Mafiga ‘A’ hali inayosababisha wanafunzi 200 kukaa chini. 

 

Majibu 

Ilielezwa kuwa Halmashauri ina mkakati wa kuhakikisha katika 

mwaka wa fedha 2023/2024 inatenga fedha Tshs. 500,000,000.00 

za kutengeneza madawati 6000 ili kuondoa kero ya wanafunzi kukaa 

chini. Aidha, Halmashauri imejiwekea mkakati wa kukamilisha 

maboma 48 ya vyumba vya madarasa hivyo kumaliza kabisa tatizo la 

upungufu wa vyumba vya madarasa katika mwaka wa fedha 

2023/2024. 
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HMM/BM/47/2
022/2023 
Kusoma na 
kuthibitisha 
Mihtasari ya 
mikutano ya 
Baraza la 
Madiwani ya 
tarehe 
25/10/2022 
(Taarifa za 
Kata) na  
tarehe 
27/10/2022 
(Kawaida) 
 
 

Mihtasari haikuwa na masahihisho hivyo ilithibitishwa kwa kusainiwa na 

Mwenyekiti na Katibu kuwa kumbukumbu sahihi za mikutano. 

 

HMM/BM/48/2
022/2023 
Yatokanayo na 
mkutano wa 
kawaida wa 
Baraza la 
Madiwani wa 
tarehe 
27/10/2022. 

1.0 Kuhusu mikataba ya kuwapangisha Wafanyabiashara katika 

Stendi ya Daladala Mafiga. 

Azimio 

Baraza la Madiwani lilitoa muda wa siku saba (wiki moja) kuanzia 

tarehe 28/10/2022 Wafanyabiashara wa stendi ya Daladala Mafiga 

wasaini mikataba ya kupangishwa maeneo kwa mita moja ya mraba 

Tshs. 500.00 na waanze kulipa. 

 

Utekelezaji 

Agizo limezingatiwa. Menejimenti ilifanya mawasiliano na Mbia (SUA) 

kupata maoni yao juu ya kupangisha eneo hilo kwa kiwango cha 

Tshs. 500.00 kwa mita moja ya mraba. Pia (SUA) imeridhia na 

kukubaliana na maoni ya Baraza ya kuwasainisha mikataba ya 

wapangaji. Mikataba imeandaliwa na tayari wafanyabiashara 

wameanza kuchukua mikataba yao. 

Mjadala 

Mjumbe alitaka kujua ni kwa nini magari hayaingii stendi ya Daladala 

Mafiga kama Baraza lilivyoagiza. 

 

Ufafanuzi 

Ilielezwa kuwa suala hilo kiutendaji ni la Wadau mbalimbali ambao 

wapo chini ya Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. Wadau hao ni LATRA, Polisi, 

na Wadau wa vyombo vya usafirishaji abiria hivyo linaendelea 

kufanyiwa kazi. 
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HMM/BM/49/
2022/2023 
Taarifa za 
Kamati za 
kudumu na 
Kamati 
nyinginezo. 
 

1.0 Taarifa ya Kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo 

ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono, Wajumbe waliipokea na 

kuiridhia.  

 

Mjadala 

Wajumbe waliipongeza Kamati ya Fedha na Uongozi pamoja na 

Menejimenti kwa kusimamia vizuri ukusanyaji wa mapato kwa kipindi 

cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 2023 kwa vyanzo vya ndani kwa 

kukusanya Tshs. 3,410,812,250.08 kati ya lengo la kukusanya 

Tshs. 3,163,600,000.00 sawa na asilimia 107.81. 

 

Mjumbe alitaka kujua ni kiasi gani cha fedha zilizokusanywa Tshs. 

3,410,812,250.00 sawa na asilimia 60 kilipelekwa kutekeleza 

miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 

2022. 

 

Ufafanuzi 

Ilielezwa kuwa zipo bakaa za Tshs. 450,000,000.00 ambazo 

zitatumika kwenye robo ya tatu Januari – Machi, 2023 kumalizia 

maboma ya shule za msingi na zahanati na mapato ya salio la robo 

ya tatu yatatumika katika robo ya nne Aprili – Juni, 2023. 

 

Kuhusu viosk vya SIDO:- 

Mjumbe alitaka kujua mazungumzo ya Menejimenti na 

Wafanyabiashara wa viosk vya SIDO ya kulipa kodi ya pango ya 

Tshs. 50,000.00 kwa kiosk kwa mwezi yamefikia hatua gani. 

 

Ufafanuzi 

Ilielezwa kuwa wafanyabiashara wote wametambuliwa na 

wameshaanza kulipa kodi ya pango ya Tshs. 50,000.00 kwa 

mwezi. 

 

Baada ya mjadala Wajumbe waliridhia taarifa.  

 

2.0 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi, Elimu na Afya kwa 

kipindi cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono, Wajumbe waliipokea na 

kuiridhia. 
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Mjadala na maagizo 

Kuhusu changamoto kwa baadhi ya vikundi/wazabuni kushindwa 

kuzoa taka kwenye Mitaa 

Ilielezwa kuwa Kata ya Mbuyuni na Mazimbu vikundi kazi havina mashine 

za POS hivyo vikundi vinakusanya mapato kiholela bila kutoa risiti za EFD 

Mjumbe alitaka kujua mapato wanayokusanya yanakwenda wapi. 

 

Ufafanuzi 

Ufafanuzi ulitolewa kuwa hilo ni kosa kikundi/Mzabuni kukusanya mapato 

bila kutoa risiti ya EFD hivyo Mkurugenzi wa Manispaa aliwaagiza 

Watendaji wa Kata wote wahakikishe kuwa wanawasimamia Wananchi 

wanapolipa fedha zao wanapewa risiti za EFD. 

 

Aidha, aliahidi kulifanyia kazi haraka tatizo la vikundi vya usafi wa 

mazingira vya Kata za Mbuyuni na Mazimbu kutokuwa na mashine za POS 

sanjari na Kata zingine. 

 

Mjumbe alieleza kuwa Menejimenti inatakiwa ijiridhishe kuwa vikundi vyote 

vinakuwa na POS mashine. Aidha, ilielezwa kuwa POS mashine ambazo 

awali walipewa vikundi kisha zilichukuliwa na Menejimenti kufanyiwa 

matengenezo zirudishwe kwenye vikundi. 

 

Agizo 

Wajumbe waliagiza kuwa Menejimenti iwasilishe taarifa kwenye kikao cha 

Kamati ya Fedha na Uongozi ikionesha ni miezi mingapi vikundi vya usafi 

wa mazingira vimekusanya ushuru wa kuzoa taka taka bila POS mashine 

na kiasi kilichokusanywa kwenye Kata zote na ielezwe fedha ziko wapi. 

 

3.0 Taarifa ya Kamati ya Mipangomiji na Mazingira kwa kipindi 

cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, iliungwa mkono na Wajumbe waliipokea. 

  

Mjadala 

Kuhusu Wananchi wanaogonga kokoto Kata ya Kilakala 

Baraza lilishauri kuwa wanaogonga kokoto Kata ya Kilakala 

waelimishwe waache kazi hiyo kwani wanaharibu mazingira badala 

yake washauriwe kufanya biashara nyingine. 

 

Wajumbe waliridhia taarifa hiyo. 
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4.0 Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI kwa kipindi cha robo 

ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

Taarifa iliwasilishwa, ilipokelewa, iliungwa mkono na Wajumbe 

waliiridhia. 

 

5.0 Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Madiwani kwa kipindi cha 

robo ya pili Oktoba – Desemba, 2022/2023. 

Mwenyekiti aliwasilisha taarifa ya Kamati ya Maadili ya Waheshimiwa 

Madiwani kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba – Desemba, 

2022/2023. Aidha, ilielezwa kuwa katika kipindi hicho kulikuwa na 

tuhuma za ukiukwaji wa Kanuni za Maadili za Madiwani za mwaka 

2000 ambazo zilimuhusu Mjumbe mmoja. Baada ya Wajumbe kujadili 

kama Kamati ya Halmashauri nzima iliamua kumsamehe. 

 

HMM/BM/50/

2022/2023 

Taarifa ya 

mafunzo kwa 

Waheshimiwa 

Madiwani na 

Wataalamu 

kuhusu 

kufanya vikao 

na mikutano 

kwa kutumia 

mifumo ya 

kidigitali 

yaliyofanyika 

tarehe 16-

20/12/2022. 

 

Taarifa ya mafunzo iliwasilishwa na Wajumbe waliipokea na kuiridhia. 

HMM/BM/51/

2022/2023 

Kufunga 

Mkutano 

Kabla ya kufunga mkutano, Mstahiki Meya alimkaribisha Mwenyekiti wa 

CCM Wilaya ya Morogoro Mjini ili aweze kuongea machache. 

 

Mwenyekiti wa Chama alisema Baraza la Madiwani la Halmashauri ya 

Manispaa ya Morogoro liliamua ugongaji wa kokoto kwenye mto Morogoro 

usitishwe kwa kuwa unaharibu mazingira. Aidha, Baraza liliamua 

kuwatafutia eneo la nyama choma Lugono ambapo Halmashauri iliwawekea 

miundombinu ya choo hivyo alishauri Wananchi wanaotaka kufanya 

shughuli hizo waende huko. 
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Kuhusu Kituo cha Afya Mafiga kupelekewa Jenereta. 

Alishauri kuwa Kituo cha Afya Mafiga kipelekewe Jenereta kubwa ili kusaidia 

wakati umeme wa TANESCO unapokatika. 

 

Mstahiki Meya aliwapongeza Waheshimiwa Madiwani na Wataalamu kwa 

kumaliza vikao vya robo ya pili 2022/2023. Alieleza kuwa vikao vinavyofuata 

ni vya bajeti ya mwaka wa fedha 2023/2024 hivyo aliwasihi kila mtu kwa 

nafasi yake abuni na kupendekeza chanzo kipya cha mapato ili Halmashauri 

iweze kuongeza mapato yake. 

 

Baada ya kusema hayo Mstahiki Meya alifunga Mkutano saa 8:20 mchana. 

    

 

Muhtasari umethibitishwa tarehe ……………………………....…………………… 

 

………………………………     ……………………………… 

Mhe. Pascal M. Kihanga                     Ndg. Ally H. Machela 

     MSTAHIKI MEYA                  MKURUGENZI WA MANISPAA                       

      MWENYEKITI                                       KATIBU 
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YATOKANAYO NA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 08/02/2023 

  

 

MUHT. NA AZIMIO MTEKELEZAJI UTEKELEZAJI 

HMM/BM/45/20
22/2023 
Taarifa ya 

Kamati za 

Kudumu na 

Kamati 

nyinginezo 

2.0 Kuhusu changamoto kwa baadhi ya 

Vikundi/ Wazabuni kushindwa kuzoa 

taka kwenye Mitaa. 

Wajumbe waliagiza kuwa Menejimenti 

iwasilishe taarifa kwenye kikao cha Kamati ya 

Fedha na Uongozi ikionesha ni miezi mingapi 

vikundi vya usafi wa Mazingira vimekusanya 

ushuru wa kuzoa taka bila mashine ya POS 

na kiasi kilichokusanywa kwenye Kata zote 

na ielezwe fedha zipo wapi. 

 

 

Mkuu wa 

Kitengo cha 

Usafishaji na 

Udhibiti wa 

Taka 

 

Mkuu wa 

Kitengo cha 

Fedha na  

Uhasibu wa 

Manispaa 

  

Agizo limezingatiwa. Mashine hizo zilichukuliwa 

tarehe 14/08/2022 na kurejeshwa tarehe 

10/02/2023 kwa kuwa hairuhusiwi kukusanya 

mapato bila POS. Timu imeundwa na Mkurugenzi 

kufuatilia suala hilo ingawa kwa sasa wanatumia 

POS. 


