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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 
 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro amepokea kibali cha Ajira mpya kwa ikama ya 

mwaka 2023/2024 chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 na Kibali 

cha Ajira mbadala chenye Kumb. Na. FA.228/613/01/C/042 cha tarehe 21 Mei, 2024 kutoka 

kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais – Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

Hivyo Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro anatangaza nafasi za kazi 

na anakaribisha maombi kwa Watanzania wenye sifa za kujaza nafasi za kazi zifuatazo: - 

 

1.0 MTENDAJI WA MTAA DARAJA III - NAFASI 22 

1.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Katibu wa Kamati ya Mtaa 

ii. Mtendaji Mkuu wa Mtaa 

iii. Mratibu wa utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na 

Halmashauri katika Mtaa. 

iv. Mshauri wa kamati ya Mtaa kuhusu mipango ya maendeleo 

katika Mtaa 

v. Msimamizi wautekelezaji wa Sheria Ndogo pamoja na Sheria 

nyingine zinazotumika katika Mtaa. 

vi. Mshauri wa kamati ya Mtaa kuhusu masuala ya Ulinzi na 

Usalama 

vii. Msimamizi wa utekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu 

uondoaji wa njaa na umasikini katika Mtaa. 
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viii. Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza 

kumbukumbu za walipa kodi wote 

ix. Kuandaa na kutunza rejesta ya wakazi wa Mtaa wote 

x. Atawajibika kwa Afisa Mtendaji wa Kata. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI  

Mwombaji awe na Cheti cha kidato cha nne/sita aliyehitimu mafunzo ya Astashahada / Cheti 

(NTA LEVEL 5) katika mojawapo ya fani zifuatazo:  Utawala, Sheria Elimu ya Jamii, Usimamizi 

wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya sanaa kutoka chuo cha Serikali za Mitaa au chuo 

chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA   

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya Serikali – TGS B. 

1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 1  

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasilisha shida zao na kuwaeleza 

wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za 

vikao, safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji 

wa majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka 

sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI  

  

Kuajiriwa mhitimu wa Kidato cha IV au Kidato cha VI wenye Stashahada (Diploma) ya Uhazili 

au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na serikali. Awe 
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amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na 

kupata mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powepoint, Internet, 

E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.  

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS C. 

 

MASHARTI YA JUMLA  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia 

miaka18 na usiozidi miaka 45  

ii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana 

na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika.  

iii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma wapitishe barua zao za 

maombi yanafasi ya kazi kwa waajiri wao. 

iv. Maombi yote yaambatane na nakala ya vyeti vya Elimu na Taaluma 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha 

Nne/Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. Diploma/Certificates, - Cheti 

cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya 

Kitaaluma. 

v. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA.   

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).   

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria.  

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 23 July, 2024.   

xii. MUHIMU.  Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi 

iliyosainiwa na ielekezwe kwa anuani ya; - 

 

Mkurugenzi, 
Halmashauri ya Manispaa Morogoro, 
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S.L.P 166, 
MOROGORO 

 
xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa 'Recruitment Portal').  

 

Imetolewa na;- 

 
 

Mkurugenzi wa Manispaa 
Halmashauri ya Manispaa Morogoro 

 
 
 

 


