
WAAJIRIWA WAPYA WAPATIWA SEMINA ELEKEZI KUHUSU UTUMISHI 

Divisheni ya Rasilimaliwatu na Utawala ya Manispaa ya Morogoro imetoa semina elekezi 

kuhusu sheria, kanuni na taratibu zinazoongoza utumishi wa umma kwa waajiriwa wapya 

wa Manispaa, walioajiriwa mwaka 2022 na mwaka huu 2023. 

 

Katika semina hiyo iliyofanyika jana tarehe 18.09.2023 kwenye ukumbi wa mikutano wa 

Manispaa, waajiriwa wapya wamefahamishwa stahiki zao kama watumishi wa umma na 

baadae wakatambulishwa mfumo wa Mafunzo ya Wazi ya Masafa (ODel), 

unaowawezesha watumishi kujifunza mambo mbalimbali yahusuyo utumishi wa umma. 

 

 



Akizungumza wakati wa semina hiyo, Mkuu wa Divisheni ya Utawala na Rasilimali Watu 

Manispaa ya Morogoro, Bi. Pilly Kitwana, amewasisitiza waajiriwa wapya kutimiza wajibu 

wao wakati wote ndipo waweze kudai haki zao. 

“Hakuna haki bila wajibu. Watu wengine hupenda kudai haki zao wakati wao 

wanazembea ama hawatimizi wajibu wao. Hivyo ninapenda kuwaasa kwamba mtimize 

wajibu wenu ambao mnaupata katika ufafanuzi wa majukumu yenu (Job Discription) 

mliopewa na viongozi wenu, na maelekezo mengine ambayo yanapatikana kwenye 

miongozo mbalimbali ikiwemo Katiba ya Nchi, Standing Order na Ilani ya Chama Tawala 

kisha mtakuwa mnastahili kudai haki zenu” amefafanua  Kitwana. 

 

Nao washiriki wa semina hiyo, ambao ni waajiriwa wapya wa kada mbalimba zikiwemo 

kada za Elimu, Afya,Dereva  na Watendaji wa Kata na Mitaa, waliahidi kutimiza wajibu 

wao kama watumishi wa umma ikiwa ni pamoja na kuzingatia kanuni za maadili ya 

utumishi wa umma ili kuweza kutoa huduma bora kwa umma wa Morogoro. 

MWISHO. 

 

 


