
WAZIRI Mkuu Mstaafu wa Tanzania, Mhe. Mizengo amesema kuwa amefurahishwa na bidhaa 
zilizopo ndani ya banda hilo pamoja na elimu inayotolewa kwa wananchi  kuhusu kilimo, 
mifugo,uvuvi na ujasiriamali. 

 

Kauli hiyo ameitoa, Agosti 01/2023 wakati alipotembelea banda la Halmashauri ya Manispaa 
Morogoro katika maonesho ya Nane Nane yanayofanyika kwenye uwanja wa Julius 
Kambarage Nyerere, Morogoro. 

 

Kwa upande mwingine, Mheshimiwa Pinda, amempongeza Mkuu wa Wilaya ya Morogoro , 
Mstahiki Meya Manispaa ya Morogoro, Baraza la Madiwani, Mkurugenzi wa Manispaa pamoja 
na viongozi wote waliofanikisha maandalizi ya banda hilo huku akionesha kuvutiwa zaidi na 
kilimo cha Mjini. 



 

Hata hivyo,amesema kuwa  ili uchumi wa nchi ukue, tunategemea viwanda na malighafi 
ambazo nyingi tunazipata mashambani, hivyo kwa Kanda ya Mashariki inayohusisha Mikoa ya 
Tanga, Pwani Dar es salaam na Morogoro ina uwezo mkubwa wa kuzalisha chakula kwa kasi 
na kufikia azma ya Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kulisha Bara la Afrika 
kutokana na Kilimo chenye tija. 

 

Naye Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro, ndugu Ally Machela, ametoa wito kwa wananchi 
pamoja na wakulima kufika katika banda la Manispaa ili kujionea bidhaa bora na kupata elimu 
ambayo itakuwa na tija katika uzalishaji wa mazao ya kilimo, uvuvi  na ufugaji. 

Maonesho ya NaneNane yameanza Agosti 1 yatamalizika Agosti 8,2023 nchi nzima ambapo 
kauli mbiu ya mwaka huu 2023 ni " Vijana na Wanawake ni Msingi Imara wa Mifumo Endelevu 
ya Chakula". 
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