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Taxcazo La SerikaLiNa. 83 la t&r¢hc 20/6/2008

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
‘ (Sura ya 290)

SHERIA NDOGO

v Zf/;;é/l/ﬁ@t"(/ chint ya vifungu vya 6 (1) na 16 (1)

SHERIANDOGO ZA(USHURU WA KUEGESHA MAGARI ZA HALMASHAURI YA
MANISPAA YA MOROGORO. 2008.

I Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ushuru wa
Kuegesha Magari) za Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro, 2008 na

zitaanza kutumika baada ya kutangazwa katika Gazeti la Serikali.

2. SheriaNdogo hizi zitatumika kwenye eneo lote la Halmashauri va

Manispaa ya Morogoro.

3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakavyoelezwa vinginevyo:
“Afisa mwidhinishwa™ maana yaR;e ni Afisa yeyote wa Halmashauri
aliyeteuliwa kusimamia Sheria Ndogo hizi:

“Halmashauri” ina maana ya Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro;

“Kituo cha basi* maana yake ni kituo kilichoidhinishwa na Halmashaur;i
ambapo mabasi yanayotoa huduma ya usafiri kwa umma, hupakia na
kushusha abiria; : -

- s 4
“Maagesho yaliyotengwa’’ maana yake ni sehemu yal tyotengwa maalum
yakuegesha gari; »
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“Mitaa’, maand yakce ni barabara, njia au enco la umma ambapo
Halmashauri mawcza kuainisha kuwa schemu ya kuegesha gart;

“Maegesho ya hifadhi®” maana yake ni maegesho valiyohifadhiwa kw?

watu maalum:

“Karakaha"; maana vake i Karakana ya Halmashauri ya Manispaa ya
Morogoro. '

4.—(1) Mitaa yotc ya katikati ya mji(Central Business District) ni
sehemu ya maegesho ikiwa ni pamoja na sehemu ya kuegesha magari
kwa mujibu wa sheria hizi. ‘

(2) Halmashauri inaweza kugawa maeneo yaliyotengwa kwa mistari
au kwa kutumia alama yoyote kuonyesha sehernu ambayo gari linatakiwa
kuegeshwa. '

(3) ldadi ya magari yanayotakiwa kuegeshwa katika eneo noja
itaainishwa na Halmashauri au wakala.

(4) Halmashauri au wakala wake inaweza kuainisha baadhi ya
maenco katika mitaa kuwa ni sehemu ya kuegesha yaliyohifadhiwa.
5.—(1) Hakunabasila abiria litakaloruhusiwa kushusha ama kupakia
“abiria katika enco la Halmashauri zaidi va maeneo yale ambayo
yameidhinishwa kuwa vituo vya mabasi.

- (2) Safari zote za mabasi zitaanzia kwenye vituo vya mabasi

isipokuwa pale ambapo kibali kimetolewa na Halmashauri.

' (3) Mabasi yanafanya safari za ndani ya Halmashauri hayaruhusiwi ‘
kusimama ktika vituo vya njiani baada ya kuanza safari zake katika kituo
chamabasi kwa lengo la kushusha abiria kwa zaidi ya dakika tano.

~—

4) Hairuhusiwi kwa basi kufanyiwa matengenezo katika kituo cha
basi. . o ]

(5) Kwa mujibu wa Sheria ndogo-hizi, vituo vya mabasi katika
Halmashauri ni kituo cha kati cha daladala, na kituo cha mabasi cha-
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9.~(1)Kila busi litatakiva kulipiu g oo vakutunng Lituo kila Hnapotors
Fatika Kitwo hicho Kami ilivvoainishwa Ketiba Jode +0 itata la Slicris
Ndaogo hizi.
(2) Hata hivyo, Halmashauri au Wakala wake, anaweza akakubaliana
na mwenye basi jinsi ya ulipaji wa ada va kituo cha mabasi ili mradi ada
itakavolipwa isizidi ada iliyoainishwa katika Sheria Ndoan hizi.

10.<1) Ada ya kuegesha gari itatozwa kuanzia saa | 30 asubuhi hadi
saal2:00 jioni kila siku isipokuwa Jumapili na siku za Sikukuu
zinazotambulika Kiserikali. Kwa siku za Jumamosi ada va kuegesha gari
itatozwa kuanzia saa |1:30 asubuhihadisaa 8:00 mchana.

(2) Ada ya kituo cha basi itatozwa muda wowaote ule ambapo gari
litakuwa limeingia kituoni kushusha au kupakia abiria.

I1.—(1) Mtu yeyote yule ambaye ni dereva wa cari ambave ataklaa
au kushindwa kulipa ushuruu kwa'mujibu wa sheria ndogo hizi au atacgesha
muda mrefu zaidi ya ule aliolipia atakuwa anatenda kosa.

(2) Iwapo mtu huyo ametenda kosa chini ya aya ya (1) ya Sheria
Ndogo thizi, Halmashauri au Wakala wake atalifunga gari hilo kwa
minyororo hadi hapo mtu huyo atakapolipia ada anavodaiwa. Mwenye
gari atalazimika kulipia pia muda ule gari lilipokuwa limefungwa, pamaja
na faini ya shilingi elfu mbili.

(3) Gari ambalo litakuwa limefungwa mnvororo zaidi ya saa
mbili bila ya kulipiwa, linaweza kuvutwa na kupelekwa kwenye
Karakana (Yard) ya Halmashauri kwa gharama za mwenye gari; na
Halmashauri haitahusika kwa namna yoyote ile na uharibifu
utakaokuwa umetokea wakati wa uvutaji huo.

12.«1) Gari ambalo litakuwa limevutwa na kuhifadhiwa kwenye
karakana litakombolewa baada ya mwenye gari kulipa ada ambayo
alikuwa hajalipia, gharama za uvutaji,gharama za utunzaji na gharama
nyingine ambazo kwa namna moja au nyingine
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(2) Bila kudthiri kKifuncu cha (1) [Halmashauri inaweza kusamehe
gari yoyote lisilipiwe ada va kuegesha magariiwapo itanidhika na sababu
alizozitoa mwombaji wa msamaha huo, msamaha huo utatolewa na kamat

va fedha na uongozi.

16-Mtu yeyote:

(a) ataka) rccgesha gari bila kulipia;
(b) atakayecgesha gari nje ya: mstari- ulrochor\xa kuainisha

eneo la kuegesha gari;
(c) atakayeosha gari RKatika sehemu za kuegesha gari;

(d) atal\a\ecgcsha car 1 katika enco ambalo halyjaruhusiwa

kuegesha gari;
(e) atakayckiuka kifungu chochote cha ShCHd Ndogo hizi,

atakuwa ametenda kosa, na akipatikana na hatia atalipa
faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kifungo
kisichozidi miezi kumi na miwili (12) au viyote viwili kwa

pamoja faini na kifungo.

[7.-(1) Mtu yeyote atakayekiuka Sheria Ndogo hizi ambape kosa
lake halijaainishwa na Sheria Ndogo hizi, atalipa faini ya shilingi clfu
hamsini (50,000/=) au k]funoo cha miezi kuml na miwili au vyote kwa

pamoja faini na kifungo.

(2) Mkurugenzi wa Halmashauri anaweza kuﬁﬂhsha kosa chini
_va SheriaNdogo hizi iwapo mkosaji atakiri koza lake, hivyo. alahpa faini
~ isivozidi shilingi elfu 1shmm(70 000/=)
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JEDWALL LA KWANZA

SHERIA NDOGO KIFUNGU CHA (65
ADA YA KUEGESHA GARI

SAFL YA KWANZA SAFU YAPILI
AINA YA GARINITAA '
] EGESHOD
- _o | sAaa [KWASIKU [KWAMWEZI MAALUM LILILO
= TENGWA
[ KATIKATI YA MJI(CBD)
TEKSI ; 200.00 | 1.000.00 30,000.00 ©10.000.00
£ -
{ LORI ZAIDIYATANIT0 | 30000 | 4.000.0C | 100.000.00 120.000 00
ORI CHINI YA TANIO | 400.00 { 2300.00 70.000.00 75.000.00
PICK - UP 30000 | 1.00000° | 30.0000C ~40.000.00
\IAGARI MENGINE 20000 | 1.000.00 20.000.00 30,000 00
EDWALI LA PILI
SHER W NDOGO KIFUNGU CHA ()
2OA YA KULRZA GRRI
NA. AINA YA GARI ADA KWA USTKUMMOJA
I | BASILAABIRIAZAIDI YA 28 2.000.00
5 | BASILA ABIRIA KATI YA 20 HADI 28 1.000.00
3 | BASILA ABIRIA KATI 7—20 1.000.00
4 | TEKSI PICK-UP,MAGARI BINAFSI 1.000 00
s | PIKIPIKI - L se000
/’\ 6. | BAISKELI . 30000
JEDWALI LA TATU
SHERIA NDOGO KIFUNGU CHA (9)
ADA YA KITUO CHA BASI
NA. AINA YA GARI ADA KWA SAFARI MOJA
1. | BASILA ABIRIAZAIDI YA 40’ 1.000.00
BASI LA ABIRIA KATI YA 20—40 500.00
BASI LINALOBEBA ABIRIA CHINI YA 20.
TEKSI, MAGARI MADOGO NA PIKIPIKI 300.00
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JEDWALL

LA KWARNZA

SHERIANDOGO KIFUNGU CHA (61
ADA YA KUEGESHA GARI

SAFU YA KWANZA SAFU YAPILI
AINA YA GARIMITAA ' '
_ EGESHO
- _o ] saa [KWASIKU [ KWAMWEZI MAALUMLILILO | - )
v = TENGWA
KATIKATI YA MJ1(CBD) ,
| TEKS! 200.00 | 1.000.00 30,000.00 40.000.00

LORI ZAIDIYA TANL 10 50000 | 4.000.0C 100.000.00 120.000.00

L ORI CHINI YA TANHO 10000 1 230000 | 70.000.60 75.000.00

PICK - UP 30000 | 1.000.00 30.000 0C 40.000.00

VAGARIMENGINE 50000 | 1.00000 | 20000.00 | - 40.00000

EDWALI LA PILI
SHER W NDOGO KEFUNGU CHA ()
20N YA KULRZA GRRT

NA AINA YA GARI ADA KWA USIKUMMOJA

|| BASILA ABIRIA ZAIDI YA 28 2.000 00

2| BASILA ABIRIAKATI YA 20 HADI28 1.000.00
3 | BASILA ABIRIA KATI 7—20 1,000.00

4 | TEKSI PICK-UP,MAGARI BINAFS! 1.000 00
s | PIKIPIK] ] 50000
6. | BAISKELI 300.00

JEDWALI! LA TATU
SHERIA NDOGO KIFUNGU CHA (9)
ADA YA KITUO CHA BASI ‘

NA. AINA YA GARI ADA KWA SAFARI MOJA
1. | BASILA ABIRIA ZAIDI YA 40 1.000.00
> | BASILA ABIRIA KATI YA 20—40 500.00
3 | BASI LINALOBEBA ABIRIA CHINI YA 20.

TEKSI, MAGARI MADOGO NA PIKIPIKI 300.00
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