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TANGAZO LA ZABUNI ZA UWAKALA WA KUJENGA , KUENDESHA NA 
KUKABIDHI MRADI WA UJENZI WA CHOO CHA UMMA ENEO LA MASIKA 

ZABUNI NA. LGA/079/2018-2019/HQ/W/11 
Tarehe:08/01/2019 

ww 

 
1. Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro inakusudia kutafuta mbia    
   atakayejenga, kuendesha na kurejesha mradai wa ujenzi wa choo cha  

   Umma eneo la Masika Manispaa ya Morogoro. 
 

2. Halmashauri inakaribisha maombi ya zabuni ya ubia wa kujenga,  
    kuendesha na baadaye kurejesha kwa mwenye mali kitega uchumi cha     

   Choo  kilichoko maeneo ya nanenane Manispaa ya Morogoro. Mzabuni  
   atatakiwa kujenga kwa kutumia mchoro na BOQ iliyoambatanishwa  

   kwenye nyaraka ya zabuni. Wazabuni mbalimbali wenye sifa, uwezo na  
   uzoefu wa kufanya kazi hii kwa niaba yaHalmashauriwanaombwawaombe     

    zabuni hii. 
 

3. Wazabuni wenye nia ya kufanya kazi hii wana weza kukagua Nyaraka za  
   zabuni kwenye ofisi ya Ugavi kuanzia saa 1:30 hadi saa 9:30 Alasiri siku  

   za kazi Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu za Kitaifa. 
 

MASHARTI YA JUMLA NA MAALUM KWA WAOMBAJI WOTE: 
 

1. Mwombaji aambatanishe leseni ya biashara husika. 
 

2. Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Halmashauri ya Manispaa ya   
Morogoro. 
 

3. Mwombaji atoe uthibitisho wa uwezo wa kifedha (financial capacity) alionao ili 
kuthibitisha uwezo wa kutekeleza zabuni. 
 

4. Mwombaji aambatanishe orodha  ya watumishi alionao na vitendea kazi. 
 

5. Mwombaji aambatanishe mchanganuo unaoonyesha gharama atakazotumia 
kujenga, mapato atakayokusanya kwa mwaka anategemea kurejesha gharama zake 
za Ujenzi kwa muda gani, matumizi yake na kiasi gani atatoa kwa Halmashauri 
kwa mwezi.  
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6. Mkataba utakao tolewa utategemea urejeshaji wa gharama na faida 
itakayopatikana. 
 

7. Mwombaji atakayepitishwa na bodi ya zabuni ya Halmaashauri ya Manispaa 
atalazimika kuweka dhamana ya pesa taslimu yenye thamani sawa na kiasi 
alichoomba kuilipa Halmashauri kwa mwezi baada ya ujennzi kumalizika na 
uendeshaji kuanza na itarudishwa baada ya Mkataba kumalizika. 
 

8. Mwombaji atakayeshinda zabuni atatakiwa kuilipa Halmashauri kodi ya kila mwezi 
ambayo italipwa mapema (in-advance) kabla ya mwezi husika kuanza kwa kipindi 
chote cha Mkataba. 
 

9. Mwombaji atakayeshinda zabuni atalazimika kukusanya viwango halali 
vilivyoidhinishwa na sheria mama na sheria ndogondogo za Halmashauri. 
 

10. Waombaji wenye makampuni waambatanishe nyaraka zote muhimu za kampuni. 
 

11. Mzabuni atatumia mashine za kielektroniki za kukusanyia mapato za Halmashauri 
ya Manispaa ya Morogoro. 
 

12. Mzabuni atatakiwa kutaja wakurugenzi/mkurugenzi wa kampuni na mahali ofisi 
ya kampuni ilipo na aambatanishe “company profile” 
 

13. Nyaraka za Zabuni zinapatikana kwa kuleta barua ya maombi na malipo ya fedha 
taslimu yasiyorudishwa (Non refundable) ya shilingi elfu hamsini tu (Tshs 
100,000/=) kwa Mkurugenzi wa Manispaa S.L.P 166 Morogoro. 
 

14. Zabuni zote ziwasilishwe kwenye sanduku la zabuni lililopo katika ukumbi wa 
mikutano wa Manispaa ya Morogoro au zitumwe kwa kifurushi maalum (registered 
mail) ili zifike kabla ta tarehe na muda wa mwisho wa uwasilishaji zabuni na 
zitumwe kwa:- 
 

 Katibu wa Bodi ya Zabuni  
Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro 
S.L.P 166 
Morogoro 

 
15. Mwisho wa kuzipokea zabuni ni siku ya Jumanne tarehe 22/01/2019 saa 6.00 

Mchana na mara baada ya hapo Zabuni zitafunguliwa kwenye ukumbi wa 
mikutano wa Manispaa, waombaji au wawakilishi wanakaribishwa kuhudhuria 
ufunguzi. Bahasha ya nje iandikwe Zabuni Namba na Jina la Zabuni na 
ISIFUNGULIWE KABLA YA SAA 6:00 MCHANA Tarehe 22/01/2019. 
 

16. Zabuni zilizochelewa, sehemu ya zabuni, zabuni za kielektroniki na ambazo 
hazikupokelewa, na hazikufunguliwa na hazikusomwa mbele ya hadhara kwenye 
sherehe ya ufunguzi hazitakubaliwa kufanyiwa tathmini. 

 
 
 

John k.Mgalula 
Mkurugenzi wa  Manispaa 

Morogoro. 


