

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO

MUHTASARI WA MKUTANO WA KWANZA WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 14/12/2020 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA STENDI YA MSAMVU

Wajumbe waliohudhuria

1.	Mhe. Pascal M. Kihanga	___	Mstahiki Meya – Mwenyekiti
2.	Ndg.Ndg. Sheilla E. Lukuba	___	Mkurugenzi wa Manispaa – Katibu
3.	Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele	___	Naibu Meya – Mjumbe
4.	Mhe. Abdulaziz Mohamed Abood(Mb)	___	Mjumbe
5.	Mhe. Dr. Christine Ishengoma(Mb)	___	Mjumbe
6.	Mhe. Norah Mzeru(Mb)	___	Mjumbe
7.	Mhe. Ally Rashid Kalungwana	___	Mjumbe
8.	Mhe. Madaraka S. Bidyanguze	___	Mjumbe
9.	Mhe. Rashid Ramadhani Matessa	___	Mjumbe
10.	Mhe. Dr. Joel Albart Kisome	___	Mjumbe
11.	Mhe. Amina H. Zihuye	___	Mjumbe
12.	Mhe. Hadija Kombo Kibati	___	Mjumbe
13.	Mhe. Zamoyoni J. Abdallah	___	Mjumbe
14.	Mhe. Rahma Lashayo Maumba	___	Mjumbe
15.	Mhe. Eng. Hamisi Ndwata	___	Mjumbe
16.	Mhe. Amini Abdallah Tunda	___	Mjumbe
17.	Mhe. Selestini Savin Mbilinyi	___	Mjumbe
18.	Mhe. Hamisi Ally Kilongo	___	Mjumbe
19.	Mhe. Abdallah Ally Meya	___	Mjumbe
20.	Mhe. Thomas Benedict Butabile	___	Mjumbe
21.	Mhe. Samueli Alfred Msuya	___	Mjumbe
22.	Mhe. Namala Johanness Mchunguzi	___	Mjumbe
23.	Mhe. Athuman Omary Lujuo	___	Mjumbe
24.	Mhe. Salum Mrisho Chunga	___	Mjumbe
25.	Mhe. Majuto Athumani Mbuguyu	___	Mjumbe
26.	Mhe. Marco Mathias Kanga	___	Mjumbe
27.	Mhe. Abdallah Mohamed Chamgulu	___	Mjumbe
28.	Mhe. Zuber George Mkalaboko	___	Mjumbe

29.	Mhe. Mwanaidi A. Ngulungu	___	Mjumbe
30.	Mhe. Juma Issa Kiduka	___	Mjumbe
31.	Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani	___	Mjumbe
32.	Mhe. Merichior Peter Mwamnyanyi	___	Mjumbe
33.	Mhe. Emmy Kiula Rajabu	___	Mjumbe
34.	Mhe. Peter Joel Dhahabu	___	Mjumbe
35.	Mhe. Hassan Madadi Maringo	___	Mjumbe
36.	Mhe. Lt.Col. (MST) Ahmed Salum Mazora	___	Mjumbe
37.	Mhe. Salma Bonzo Mbandu	___	Mjumbe
38.	Mhe. Zinduna Kombo Sulemani	___	Mjumbe
39.	Mhe. Seif Zahoro Chomoka	___	Mjumbe
40.	Mhe. Aisha Ahmad Kitime	___	Mjumbe
41.	Mhe. Grace L. Mkumbae	___	Mjumbe
42.	Mhe. Warda O. Bazia	___	Mjumbe
43.	Mhe. Latifa Saidi Ganzel	___	Mjumbe

Watendaji waliohudhuria

1.	Ndg. Pilly Kitwana	___	Afisa Utumishi wa Manispaa
2.	Dr. Tito Kagize	___	Afisa Mifugo na Uvuvi wa Manispaa
3.	Ndg. Michael Waluse	___	Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika wa Manispaa
4.	Ndg. Jeremiah Lubeleje	___	Mchumi wa Manispaa
5.	Ndg. Adam T. Shayo	___	Mthibiti Ubora wa Shule Wilaya
6.	Ndg. Asteria L. Mwang'ombe	___	Afisa Michezo
7.	Ndg. Jafari A. Makupula	___	Afisa Manunuzi na Ugavi wa Manispaa
8.	Ndg. Neema Michael	___	Mkaguzi wa Ndani wa Manispaa
9.	Ndg. Samuel Subi	___	Afisa Mazingira na Udhibiti wa Taka Ngumu wa Manispaa
10.	Ndg. Chausiku Masegenya	___	Afisa Elimu Msingi wa Manispaa
11.	Dkt. Janeth Barongo	___	Afisa Elimu Sekondari wa Manispaa
12.	Ndg. Feliciana Katemana	___	Mratibu wa TASAF wa Manispaa
13.	Ndg. Kitutu Mshana	___	Afisa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano wa Manispaa
14.	Eng. Juma Gwisu	___	Kaimu Mhandisi wa Ujenzi wa Manispaa
15.	Ndg. Ponceano P. Kilumbi	___	Mweka Hazina wa Manispaa
16.	Ndg. Nesphora Kinoge	___	Kaimu Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI wa Manispaa
17.	Ndg. Majubu F. Mkama	___	Kaimu Katibu TSC wa Manispaa
18.	Ndg. Eneedy Mwanakatwe	___	Afisa Maendeleo ya Jamii wa Manispaa

- | | | | |
|-----|--------------------------|-----|--|
| 19. | Ndg. Emeline E. Kihunrwa | ___ | Kaimu Afisa Mipangomiji na Maliasili wa Manispaa |
| 20. | Ndg. Hamisi Ally | ___ | Kaimu Afisa Tarafa wa Manispaa |
| 21. | Ndg. Safia Kingwahi | ___ | Afisa Utamaduni wa Manispaa |
| 22. | Ndg. Festus Herman | ___ | Afisa Biashara wa Manispaa |
| 23. | Dr. Ikaji Z. Rashid | ___ | Mganga Muu wa Afya wa Manispaa |
| 24. | Ndg. Shaban R. Duru | ___ | Afisa Usafirishaji wa Manispaa |
| 25. | Ndg. Suzan Kimambo | ___ | Afisa Usafirishaji |
| 26. | Ndg. Jacqueline Mushi | ___ | Afisa Maendeleo ya Jamii |
| 27. | Ndg. Elikarim S. Tyeah | ___ | Kaimu Mwanasheria wa Manispaa |
| 28. | Ndg. Pendo S. Chagu | ___ | Afisa Uchaguzi wa Manispaa |

Waalikwa waliohudhuria

- | | | | |
|-----|-----------------------------|-----|------------------------------------|
| 1. | Eng. Emmanuel N.M. Kalobelo | ___ | Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro |
| 2. | Mhe. Bakari Msulwa | ___ | Mkuu wa Wilaya ya Morogoro |
| 3. | Mhe. Fikiri H. Juma | ___ | Mwenyekiti wa CCM Wilaya |
| 4. | Ndg. Ruth John | ___ | Katibu Tawala Wilaya ya Morogoro |
| 5. | Ndg. Zainab Kissoky | ___ | Afisa Maadili |
| 6. | Mhe. S.J. Nganga | ___ | Hakimu Mahakama ya Mwanzo Nunge |
| 7. | Sheikh Ramadhani Rashid | ___ | BAKWATA Wilaya |
| 8. | Ndg. Erasto Gowele | ___ | Afisa Usalama Wilaya |
| 9. | Ndg. Sofia A. Kibaba | ___ | Katibu wa CCM Wilaya |
| 10. | Ndg. Maulidi Chambilila | ___ | Katibu Mwenezi na Siasa CCM Wilaya |
| 11. | Ndg. Leopold Ngirwa | ___ | Afisa wa Serikali za Mitaa Mkoa |
| 12. | Ndg. Erasmus Haule | ___ | Afisa Usalama |
| 13. | Ndg. Andrew Chimesela | ___ | Afisa Habari kutoka Ofisi ya RAS. |

Sekretarieti

- | | | | |
|----|--------------------------|-----|--------------------|
| 1. | Ndg. Daudi Kibwana | ___ | Katibu wa Mikutano |
| 2. | Ndg. Deogratias Butabile | ___ | Katibu wa Mikutano |
| 3. | Ndg. Theresia Mbena | ___ | Katibu wa Mikutano |
| 4. | Ndg. Lilian Henerico | ___ | Afisa Habari |
| 5. | Ndg. Sylvia Kahitwa | ___ | Katibu wa Mikutano |

HMM/BM/1/
2020/2021
Kufungua
Kikao.

Kabla ya Mkutano kufunguliwa Viongozi wa Dini ya Kiislam na Kikristo waliomba Dua kuuombea Mkutano huo.

Dua hiyo iliombwa na Sheikh Ramadhan Rashid na Mhe. Mch. Thomas B. Butabile ambapo kwa pamoja walisisitiza Amani, Utulivu na Ushirikiano miongoni mwa Madiwani kwa Madiwani, Madiwani na Watendaji katika kuiletea maendeleo Halmashauri.

Ufunguzi wa Mkutano

Mkurugenzi wa Manispaa alieleza kuwa kwa mujibu wa Kanuni 7(2) ya Kanuni za Kudumu za Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro za mwaka 2016 inaeleza kuwa "Mkutano wa kwanza wa uchaguzi wa Meya, Naibu Meya na Wajumbe wa Kamati utaongozwa na Katibu Tawala wa Wilaya na Mkurugenzi wa Halmashauri atakuwa Katibu. Kutokana na Kanuni hiyo, Mkurugenzi wa Manispaa alimkaribisha Ndugu Ruth John Katibu Tawala Wilaya ili afungue Mkutano.

Mwenyekiti wa muda aliwakaribisha Wajumbe na aliwapongeza kwa ushindi walioupata wa asilimia 100 na kuwaomba watimize ahadi zao walizozitoa kwa Wananchi.

Alifungua Mkutano saa 4:30 asubuhi.

Nasaha za Mkuu wa Wilaya

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro aliwapongeza Waheshimiwa Madiwani kwa uchaguzi na ushindi wa asilimia 100, na pia Manispaa kuongoza kimkoa katika kura za Rais kwa asilimia 99.6. Aliomba Mstahiki Meya atakayechaguliwa apewe ushirikiano kwa maendeleo ya Halmashauri.

Aliagiza Baraza la Madiwani lihakikishe linasimamia na kutekeleza agizo la Serikali linaloelekeza kwamba ifikapo mwishoni mwa mwezi Februari, 2021 vyumba vya madarasa ya Sekondari ambapo kwa Manispaa ya Morogoro kuna upungufu wa vyumba 25 vinakamilika ujenzi ili kuwezesha Wanafunzi wote waliochaguliwa kujiunga na Sekondari wanaanza shule.

HMM/BM/2/
2020/2021
Kuridhia
agenda za
Mkutano.

Wajumbe waliridhia agenda zifuatazo:-

- 1) Kufungua Mkutano
- 2) Madiwani wateule kula kiapo.
- 3) Waheshimiwa Madiwani kusaini fomu za ahadi ya uadilifu kwa Watumishi wa Umma mbele ya Kamishna wa Maadili.
- 4) Kumchagua Mstahiki Meya na Naibu Meya wa Halmashauri
- 5) Kuunda Kamati za Kudumu za Halmashauri kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021 na 2021/2022.
- 6) Madiwani kuwasilisha anuani za makazi yao ya kudumu ikiwemo namba za simu kwa Mkurugenzi wa Manispaa kwa ajili ya kupokea taarifa
- 7) Kupitisha ratiba ya mikutano na vikao kwa mwaka wa fedha 2020/2021.
- 8) Kupokea taarifa ya Mkurugenzi wa Manispaa kuhusu kumbukumbu ya maamuzi ya utekelezaji wa shughuli za Halmashauri zilizofanyika katika kipindi ambacho Baraza la Madiwani lilivunjwa
- 9) Kufunga Mkutano

HMM/BM/3/
2020/2021
Madiwani
Wateule kula
kiapo.

Mheshimiwa S.J. Nganga - Hakimku Mkazi wa Mahakama ya mwanzo Nunge aliwaapisha Waheshimiwa Madiwani wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ambapo watahudumu kwa kipindi cha miaka mitano (2020-2025).

HMM/BM/4/
2020/2021
Waheshimiwa
Madiwani
kusaini fomu
za ahadi ya
uadilifu kwa
Watumishi wa
Umma mbele
ya Kamishna
wa Maadili.

Waheshimiwa Madiwani walisaini fomu za ahadi ya uadilifu kwa Watumishi wa Umma mbele ya Kamishna wa Maadili.

HMM/BM/5/
2020/2021
Kumchagua
Mstahiki Meya
na Naibu Meya
wa
Halmashauri

Ilielezwa kuwa kwa mujibu wa Kanuni ya 7(2) ya Kanuni za Kudumu za Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro za mwaka 2016, Katibu Tawala Wilaya(Mwenyekiti) alitoa mwongozo wa Uchaguzi wa Mstahiki Meya na Naibu Meya wa Halmashauri ambapo alieleza kuwa uchaguzi utakuwa ni wa siri hivyo kila Mjumbe atapiga kura za siri. Aidha, kila Mjumbe ataitwa na kujaza fomu maalum.

Uchaguzi wa nafasi ya Mstahiki Meya na Naibu Meya:-

Mkurugenzi wa Manispaa alisoma barua yenye kumbukumbu Na. CCM/DHQ/UR/M/Vol.1/158/53 ya tarehe 04/12/2020 kutoka kwa Katibu wa Chama Cha Mapinduzi Wilaya akiwatambulisha Mhe. Pascal M. Kihanga kuwa Mgombea wa nafasi ya Mstahiki Meya wa Halmashauri kwa kipindi cha mwaka 2020/2025 na Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele kuwa Naibu Meya wa Halmashauri kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021 na 2021/2022 (kama ilivyoelekezwa kwenye Kanuni ya 7(4) ya Kanuni za kudumu za Halmashauri za mwaka 2016).

Kwa kuwa Baraza la Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro linaundwa na Madiwani wa Chama kimoja cha Mapinduzi (CCM), Wajumbe watapiga kura za Ndiyo au Hapana.

Kabla ya Uchaguzi, Mwenyekiti aliwapa muda wa dakika 3 kila mgombea ili kuomba kura kwa Wajumbe.

Baada ya Wagombea kuomba kura, kura za siri zilipigwa na matokeo yalikuwa kama ifuatavyo:-

- 1.** Uchaguzi wa nafasi ya Naibu Meya kwa mwaka wa fedha 2020/2021 na 2021/2022 kwa mujibu wa Kanuni ya 7(4) ya Kanuni za Kudumu za Halmashauri za mwaka 2016
 - i) Jina la mgombea – Mhe. Mohamed Y. Lukwele
 - Wajumbe waliopiga kura 42
 - Kura zilizoharibika 0
 - Kura halali za Ndiyo 42 sawa na asilimia 100

Kwa mamlaka aliyopewa, Ndugu Ruth John Katibu - Tawala Wilaya (Mwenyekiti) alimtangaza Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele kuwa Naibu Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021 na 2021/2022.

2. Uchaguzi wa nafasi ya Mstahiki Meya kwa kipindi cha mwaka 2020 hadi 2025:-

ii) Jina la mgombea Mhe. Pascal M. Kihanga

- Wajumbe waliopiga kura 42
- Kura zilizoharibika 0
- Kura halali za ndiyo 42 sawa na asilimia 100

Kwa mamlaka aliyopewa, Ndugu Ruth John – Katibu Tawala Wilaya (Mwenyekiti) alimtangaza Mhe. Pascal M. Kihanga kuwa Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro kwa kipindi cha miaka mitano. (2020-2025)

Wajumbe wote waliwapongeza Viongozi waliochaguliwa na kuahidiwa kupewa ushirikiano ili kuiletea maendeleo Halmashauri

HMM/BM/6/
2020/2021

Kuunda Kamati
za Kudumu za
Halmashauri
kwa kipindi
cha mwaka wa
fedha
2020/2021 na
2021/2022

Mstahiki Meya kwa kushirikiana na Mkurugenzi wa Manispaa aliunda Kamati za Kudumu na Kamati nyinginezo kama ifuatavyo:-

1. KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI.

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya – Mwenyekiti
2)	Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele	Naibu Meya - Mjumbe
3)	Mhe. Abdulaziz Mohamed (MB)	Mjumbe
4)	Mhe. Eng. Hamis H. Ndwata	Mjumbe
5)	Mhe. Tunda A. Abdallah	Mjumbe
6)	Mhe. Zamoyoni J. Abdallah	Mjumbe
7)	Mhe. Salma Bonzo Mbandu	Mjumbe
8)	Mhe. Mwanaidi E. Ngulungu	Mjumbe
9)	Mhe. Peter Joel Dhahabu	Mjumbe
10)	Mhe. Marco Mathias Kanga	Mjumbe
11)	Mhe. Ally Rashid Kalungwana	Mjumbe

2. KAMATI YA HUDUMA ZA UCHUMI, ELIMU NA AFYA:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1	Mhe. Amini Abdallah Tunda	Mwenyekiti
2	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya – Mjumbe
3	Mhe. Dr. Christine Ishengoma(Mb)	Mjumbe
4	Mhe. Abdallah Ally Meya	Mjumbe
5	Mhe. Thomas Benedict Butabile	Mjumbe
6	Mhe. Merichior Peter Mwamnyanyi	Mjumbe
7	Mhe. Abdallah Mohamed Chamgulu	Mjumbe

8	Mhe. Selestini Savin Mbilinyi	Mjumbe
9	Mhe. Emmy Kiula Rajabu	Mjumbe
10	Mhe. Namala Johanness Mchunguzi	Mjumbe
11	Mhe. Peter Joel Dhahabu	Mjumbe
12	Mhe. Seif Zahoro Chomoka	Mjumbe
13	Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani	Mjumbe
14	Mhe. Marco Mathias Kanga	Mjumbe
15	Mhe. Zamoyoni J. Abdallah	Mjumbe
16	Mhe. Amina H. Zihuye	Mjumbe
17	Mhe. Latifa Saidi Ganzel	Mjumbe
18	Mhe. Warda O. Bazia	Mjumbe
19	Mhe. Aisha Ahmad Kitime	Mjumbe
20	Mhe. Lt. Col. (Mst) Ahmed Salum Mazora	Mjumbe
21	Mhe. Rashid Ramadhani Matessa	Mjumbe

3. KAMATI YA MIPANGOMIJI NA MAZINGIRA:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Eng. Hamis Hamad Ndwata	Mwenyekiti
2	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya – Mjumbe
3	Mhe. Abdulaziz Mohamed Abood(Mb)	Mjumbe
4	Mhe. Norah Mzeru (Mb)	Mjumbe
5	Mhe. Hamisi Ally Kilongo	Mjumbe
6	Mhe. Samueli Alfred Msuya	Mjumbe
7	Mhe. Hassan Madadi Maringo	Mjumbe
8	Mhe. Zinduna Kombo Sulemani	Mjumbe
9	Mhe. Ally Rashid Kalungwana	Mjumbe
10	Mhe. Madaraka Steven Bidyanguze	Mjumbe
11	Mhe. Zuber George Mkalaboko	Mjumbe
12	Mhe. Juma Issa Kiduka	Mjumbe
13	Mhe. Athuman Omary Lujuo	Mjumbe
14	Mhe. Salum Mrisho Chunga	Mjumbe
15	Mhe. Dr. Joel Albart Kisome	Mjumbe
16	Mhe. Majuto Athumani Mbuguyu	Mjumbe
17	Mhe. Hadija K. Kibati	Mjumbe
18	Mhe. Salma Bonzo Mbandu	Mjumbe
19	Mhe. Grace L. Mkumbae	Mjumbe
20	Mhe. Mwanaidi E. Ngulungu	Mjumbe
21	Mhe. Rahma Lashayo Maumba	Mjumbe

4. KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Mohamed Yahaya Lukwele	Naibu Meya - Mwenyekiti
2)	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya - Mjumbe
3)	Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb)	Mjumbe
4)	Mhe. Norah Mzeru (Mb)	Mjumbe
5)	Mhe. Dr. Christine Ishengoma (Mb)	Mjumbe
6)	Mhe. Selestin S. Mbilinyi	Mjumbe
7)	Mhe. Abdallah Mohamed Chamgulu	Mjumbe
8)	Mhe. Latifa Saidi Ganzel	Mjumbe
9)	Mhe. Amina H. Zihuye	Mjumbe

5. KAMATI YA MAADILI:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Emmy Kiula Rajabu	Mwenyekiti
2)	Mhe. Merichior Peter Mwamnyanyi	Mjumbe
3)	Mhe. Thomas Benedict Butabile	Mjumbe
4)	Mhe. Madaraka Steven Bidianguze	Mjumbe
5)	Mhe. Zinduna Kombo Sulemani	Mjumbe

6. KAMATI NDOGO YA MAZINGIRA

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Dr. Joel Albart Kisome	Mjumbe
2)	Mhe. Eng. Hamis Hamadi Ndwata	Mjumbe
3)	Mhe. Hamisi Ally Kilongo	Mjumbe
4)	Mhe. Hassan Madadi Maringo	Mjumbe
5)	Mhe. Grace L. Mkumbae	Mjumbe
6)	Mhe. Athuman Omary Lujuo	Mjumbe

7. KAMATI YA KUGAWA ARDHI:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Juma Issa Kiduka	Mjumbe
2)	Mhe. Warda O. Bazia	Mjumbe

8. MJUMBE WA MKUTANO MKUU WA AGM MSAMVU PROPERTIES:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya
2)	Mhe. Seif Zahoro Chomoka	Mjumbe

9. MFUKO WA JIMBO:

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Abdul Aziz Mohamed	Mwenyekiti
2)	Mhe. Rahma Lashayo Maumba	Mjumbe
3)	Mhe. Salum Mrisho Chunga	Mjumbe
4)	Ndg. Bright D. Sospeter	WEO - Mjumbe
5)	Ndg. Martha Norasco Kipanga	WEO - Mjumbe

10. ALAT MKOA

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Pascal M. Kihanga	Mstahiki Meya
2)	Mhe. Abdulaziz Mohamed (Mb)	Mjumbe
3)	Mhe. Gilbert Barnabas Mtafani	Mjumbe
4)	Mhe. Hadija K. Kibati	Mjumbe

11. BODI YA AJIRA

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Rashid R. Matessa	Mjumbe

12. BODI YA MORUWASA

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Lt. Col. (Mst) Ahmed Salum Mazora	Mjumbe

13. BODI YA NGOZI

NA	JINA KAMILI	NAFASI
1)	Mhe. Samueli Msuya	Mjumbe

Baraza lilimuagiza Mkurugenzi wa Manispaa kufuatilia mamlaka husika kujua Bodi ya Ngozi inavyofanya kazi kwa kuwa kwa kipindi cha miaka mitano iliyopita (2015-2020) Bodi hiyo haikufanya vikao.

HMM/BM/7/
2020/2021
Madiwani
kuwasilisha
anuani za
makazi yao ya
kudumu
ikiwemo
namba za
simu kwa
Mkurugenzi wa
Manispaa kwa
ajili ya
kupokea
taarifa.

Waheshimiwa Madiwani waliwasilisha anuani za makazi yao ya kudumu na namba za simu katika daftari lililoandaliwa na Mkurugenzi wa Manispaa.

HMM/BM/8/
2020/2021
Kupitisha
ratiba ya
mikutano na
vikao kwa
mwaka wa
fedha
2020/2021

Ratiba ya Vikao na Mikutano ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2020/2021 iliwasilishwa, ilipokelewa na iliridhiwa.

Wajumbe walisisitiza kuwa makabrasha ya vikao yawe yanawafikia mapema Wajumbe kwa mujibu wa Kanuni za Kudumu za Halmashauri za mwaka 2016.

HMM/BM/9/
2020/2021
Kupokea
taarifa ya
Mkurugenzi wa
Manispaa
kuhusu
kumbukumbu
ya maamuzi ya
utekelezaji wa
shughuli za
Halmashauri
zilizofanyika
katika kipindi
ambacho

Taarifa ya maamuzi ya shughuli za Halmashauri zilizofanyika katika kipindi ambacho Baraza la Madiwani lilivunjwa iliwasilishwa na ilipokelewa kisha Wajumbe waliiridhia.

Baraza la
Madiwani
lilivunjwa

HMM/BM/10/ Kabla Mkutano haujafungwa Mkuu wa Wilaya alimkaribisha Katibu Tawala
2020/2021 Mkoa ili atoe salamu za Mkuu wa Mkoa wa Morogoro kisha azindue Baraza la
Kufunga kikao. Madiwani.

Katibu Tawala Mkoa alisoma Hotuba na alishauri Baraza la Madiwani kutekeleza yafuatayo:-

- i) Kudumisha Ulinzi, Amani na Utawala Bora.
- ii) Kuimarisha huduma za kijamii na Uchumi wa Wananchi.
- iii) Kuimarisha maendeleo ya Wananchi kwa kuzingatia Sera na Mipango ya Nchi.
- iv) Kuhakikisha kuwa Waheshimiwa Madiwani wanasimamia kwa karibu ukusanyaji wa Mapato ya ndani kwa kuhamasisha ulipaji wa ushuru, ada na tozo mbalimbali kwa mujibu wa Sheria Ndogo za Halmashauri na Sheria zingine zilizopo. Aidha ilisisitizwa kubuni vyanzo vipya vya mapato kwa kutumia fursa zilizopo katika Halmashauri ikiwa ni pamoja na kufanya uwekezaji katika miradi ya kimkakati ya uwekezaji ili Halmashauri iweze kujitegemea.
- v) Kusimamia na kuhakikisha fedha zinazokusanywa na Halmashauri na katika vituo vya kutolea huduma zinawekwa Benki kabla ya kutumika.
- vi) **Kuhusu utengaji wa fedha za maendeleo kutoka kwenye mapato ya ndani.**
Kuhakikisha fedha za mapato ya Ndani asilimia **60** ambapo asilimia **50** miradi ya maendeleo na asiimia 10 za vikundi vya Wanawake, vijana na Watu wenye Ulemavu zinapelekwa kwenye Akaunti maalum kadri zinavyokusanywa kama ilivyoelekeza Serikali.
- vii) **Kuhusu lische**
Halmashauri isimamie utoaji wa **Tshs. 1,000.00** kwa kila mtoto mwenye umri chini ya miaka mitano (5) kutoka mapato ya ndani ya Halmashauri kila mwaka kama ilivyoelekeza Serikali kwa ajili ya Lishe.
- viii) **Kuhusu Wananchi kuhamasishwa kujiunga na mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya.**
Wananchi waendeleo kuhamasishwa kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii iliyoboreshwa (CHF) ili Wananchi waweze kupata huduma ya

Afya kikamilifu. Aidha Serikali itaendelea kutenga dawa za kutosha kuhudumia Wananchi watakaojiunga na mfuko huo.

ix) **Kuhusu uwepo wa matukio mengi ya kikatili kwa watoto yakihusisha kingono na kiuchumi:-**

Halmashauri ibuni mikakati ili kuondoa ukatili huo ili kujenga jamii yenye ustawi na maendeleo binafsi na Taifa kwa ujumla.

x) **Kuhusu matokeo ya mtihani wa darasa la saba mwaka 2020.**

Alitoa pongezi kwa viongozi, walimu, wanafunzi, wazazi na walezi pamoja na wadau mbalimbali wa elimu katika Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro kutokana na jitihada walizofanya katika sekta ya elimu na kuuwezesha Mkoa kuinua ufaulu katika Mtihani wa kumaliza darasa la saba mwaka 2020 ambapo Wanafunzi **52,640** walifanya Mtihani huo na wanafunzi **45,457** walifaulu. Hivyo Mkoa wa Morogoro umepata ufaulu wa asilimia **87.21** kutoka asilimia **78.49** mwaka 2019 ikiwa ni ongezeko la asilimia **8.72**.

Hali hiyo imeuwezesha Mkoa kuingia kwenye mikoa kumi bora kitaifa mwaka 2020 kwa kushika nafasi ya **8** kutoka nafasi ya **16** mwaka 2019.

Baada ya Mkoa wa Morogoro kuingia kwenye kumi bora aliagiza Halmashauri kuongeza kasi katika Elimu kwani matokeo ya Mtihani wa kumaliza Darasa la saba mwaka 2020 mbali ya kuongeza kiwango cha ufaulu wa asilimia **1.66** kwa kuwa na ufaulu wa asilimia **90.57** mwaka 2020 kutoka asilimia **88.91** mwaka 2019, hivyo Halmashauri imekuwa ya **4** Kimkoa mwaka 2020 wakati mwaka 2019 ilishika nafasi ya tatu Kimkoa.

Kutokana na kuongezeka kwa ufaulu wa wanafunzi wa kumaliza Elimu ya Msingi (PSLE) – 2020, mahitaji ya vyumba vya madarasa kwa kidato cha kwanza (I) – 2021 yameongezeka kwa ngazi ya Mkoa pia kwa ngazi ya Halmashauri.

Kwa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro vinahitajika kujengwa vyumba vya madarasa ya kidato cha kwanza 25 ili vikamilike ifikapo tarehe 28/02/2021 na kuwezesha wanafunzi wote waliofaulu kuwa darasani.

Aidha, Serikali ilishatoa maelekezo kwa Wakuu wa Wilaya na Halmashauri kuhakikisha vyumba hivyo vya madarasa vinajengwa na kuwekwa madawati yote.

xi) Kuhusu uwezeshaji Wananchi Kiuchumi kupitia Sekta za Kilimo Mifugo, Ushirika, Viwanda na Biashara Halmashauri iliagizwa itekeleze yafuatayo:-

- Kuhimiza uanzishajina uendelezaji wa maeneo ya kimkakati ndani ya Manispaa.
- Kuhimiza uanzishaji wa vikundi mbalimbali vya uzalishaji wa mali kwa mfumo wa Kilimo Nyumba (GREEN HOUSE).
- Kuhimiza uanzishaji na uendelezaji wa Viwanda kwa ajili ya uchakataji na uongeaji wa thamani katika mazao ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi pamoja na ufugaji wa Nyuki.
- Kuhimiza na kuweka vivutio kwa wawekezaji katika sekta mblimbali za uzalishaji ikiwa ni pamoja a kujenga "ONE STOP CENTRE".
- Kuhimiza utoaji wa vitambulisho vya Wajasiriamali
- Kuhimiza uwepo wa Mazingira, wezeshi kwa wawekezaji na Wafanyabiashara.

xii) Kuhusu migogoro ya Ardhi:

- Kuhakikisha migogoro ya ardhi inadhibitiwa na kushugulikiwa kwa wakati
- Kusimamia utoaji wa vibali vya ujenzi na usimamizi wa majengo yaliyopo katika Mamlaka za Serikali za Mitaa.
- Kuhimiza na kusimamia upimaji wa viwanja na kuweka miundombinu muhimu katika viwanja vilivyopimwa kama vile barabara, maji na umeme.
- Kuhimiza usafi wa Mazingira ikiwemo kufanya usafi kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi.
- Halmashauri inaweza kutenga fedha katika mapato ya ndani kwa ajili ya barabara. Aidha Halmashauri ishirikiane na TARURA kuboresha barabara.
- Kuhakikisha miradi ya maendeleo inakamilika kwa wakati kwa kuzingatia bajeti iliyoidhinishwa.
- Kuhimiza masuala ya hifadhi mazingira na usimamizi wa Maliasili
- Kila Diwani apewe Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2020 – 2025

xiii) Kuhusu mikopo ya Waheshimiwa Madiwani:-

Serikali ilikwisha weka utaratibu kuwa Mikopo itolewe siyo zaidi ya theluthi mbili ($\frac{2}{3}$) ya posho ya Madiwani kwa mwezi na msisitizo, ulitolewa urejeshwaji wa mikopo katika Benki husika ifanyike kwa wakati.

Baada ya Hotuba hiyo Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro alitamka rasmi kuzindua Baraza la Madiwani la Manispaa ya Morogoro la mwaka 2020.

Baada ya Baraza kuzinduliwa Mstahiki Meya alimshukuru Katibu Tawala Mkoa kwa maagizo yake kwa Halmashauri na kuahidi kuyasimamia katika utekelezaji. Baada ya kusema hayo alifunga Mkutano saa 11:15 jioni.

Muhtasari umethibitishwa tarehe.....

.....
Mhe. Pascal M. Kihanga
MSTAHIKI MEYA
MWENYEKITI

.....
Ndg. Sheilla E. Lukuba
MKURUGENZI WA MANISPAA
KATIBU

**YATOKANAYO NA KIKAO CHA KAWAIDA CHA MENEJIMENTI (CMT) KILICHO FANYIKA TAREHE
04/11/2020**

MUHT NA.	MAELEZO	MTEKELE ZAJI	UTEKELEZAJI

