MANISPAA YA MOROGORO YANYAKUA
TUZO 3 MAONESHO YA NANENANE 2020.

Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro, SherHa Lukuba akiwa na timu ya Watumishi Manispaa ya
Morogoro mara baada ya Manispaa hiyo kuibuka kinara wa maonesho hayo ya Nanenane ya mwaka
2020 katika Viwanja vya Kambarage Nyerere vilivyopo Manispaa ya Morogoro.

Manispaa va Morogoro imen-
vakua tuzo 3 katika Maonesho
va Nanenane yaliyomalizika
Agosti 8.2020 yaliyohitimish-
wa na mgeni rasmi Waziri wa
Afya, Mhe. Ummy Mwalimu

katika Viwanja vyva Kambarage

Nyerere Mkoani Morogoro.
Tuzo ambazo Manispaa Moro-
goro imenyakua ni pamoja na
Tuzo ya Halmashauri ndani ya

Mkoa wa Morogoro, tuzo va
Manispaa na Majiji pamoja na
tuzo va jumla va Kanda va
Mashariki.

Akizungumza Mara baada va
utoaji wa Tuzo, Mhe. Martine
Shigela , Mkuu wa Mkoa wa
Tanga, amesema tuzo za Mani-
spaa Morogoro zimatokana na
jitihada za Viongozi wao ikion-
gozwa na Mkurugenzi wa

Manispaa Morogoro, pamoja
na Ushirikiano mkubwa wa
Watumishi wake kujitolea kwa
hali na Mali katika kuleta
uhamasishaji ikiwamo Maafisa
Kilimo na Milugo."
Nawapongeza Sana Manispaa
Morogoro, hii mmestahili
ushindi, mmejitoa Sana hon-
gcrcni" Amesema Mhe. Shige-

JAFO AFURAHISHWA NA U IENZI WA SOKO
KUU LA KISASA MOROGORO

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (TAMISEMI) Mhe
Selemani Jafo ameonyesha
kufurahishwa na ujenzi wa

soko kuu la kisasa katika
Halmashauri ya Manispaa ya

Morogoro katika ujenzi ambao

umekamilika kwa asilimia 99
ambao umegharimu kiasi cha

Shilingi Bilioni 17.6

Akizungumza mara baada yva
kutembelea na kuona maeneo

INAENDELEA UK... 05




RC SANARE AONGOZA MAMIA YA WATU
KATIKA KUMBUKUMBU YA WAHANGA AJALI
YA MOTO MSAMVU.

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro,
Mhe. Loata Sanare pamoja na
viongozi wengine wameongoza
mamia ya watanzania walioji-
tokeza kwenye Makaburi ya
kola kata va Kichangani katika
siku va kumbukizi ya wahanga
wa ajili ya moto ilivotokea
Agosti 10,2019 eneo la
Msamvu Manispaa va Moro-
coro.

Akizungumza na Waandishi wa
habari, amewataka Wananchi
kila mmoja kuwa na wajibu wa
kuhakikisha anaendelea

kuchukua tahadhari kwa kila
kiashiria cha hatari kinachowe-
za kupoteza maisha ya watu.
RC Sanare, ameviagiza
Vyombo vya Ulinzi na Usala-
ma, vyombo vinavyvohusika na
uokoaji kuendelea kusimamia
taratibu na kutekeleza majuku-
mu yao ikiwa ni pamoja na
kuchukua hatua za haraka pale
linapotokea tatizo lolote
linalofanana na janga kama
lililowakumba wananchi walio-
poteza maisha vao enco la
Msamvu.

BODI YA UHARIRI

Mwenyekiti ...

Sheilla E. Lukuba

Mkurugenzi Manispaa Morogoro

Mhariri Mkuu ...

Lilian K. Henerico

Afisa Habari Manispaa

Washiriki wasaidizi

Issa B. Issa: Afisa Habari Msaidizi

Yusuph A. Mwamba

Afisa Habari Msaidizi

mawasiliano: simu: 023 - 2935242
E-mail: infol@morogoromce.go.iz

S.L.P 166

Mitandao ya Kijamii

Website:
youtube:
instagram:
facebook:

WWW.MOrogorome.go.1z

Morogoro Manispaa TV
Manispaa ya Morogoro
Manispaa ya Morogoro

-‘-Tkurigenz.' Ma‘m.'-_t;{..l ayaMorogoro, Sheilla
Lukuba, akiohgozamsafara katika ukaguzi wa
Ujenzi wa Makaburi ya Wahanga wa ajali ya Moto
Msarmvu katika Makaburi ya Kola Manispaa ya
Morgoro.

Aidha, aliendelea kuvitaka
vyombo vya ulinzi na usalama
kuendelea kutoa elimu kwa
Wananchi , Taasisi na Mashiri-
ka juu za hatua madhubuti za
kukabiliana na majanga kama
hayo pindi yanapotokea .
Alisema , Serikali iliweza
kuratibu na kusimamia matiba-
bu ya waathirika wote
waliopatwa na tatizo hilo ikiwa
ni pamoja huduma za kimatiba-
bu kwa wale waliotibiwa katik
Hospitali ya Rufaa ya Moro-
goro na wale waliopewa rutaa
va kwenda Hospitali yva Taifa
ya Muhimbili.

"Wakati Mhe. Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Kassim Majali-
wa, tarehe 10,03,2020 alivyo-
tembelea makaburi hava ,
alitoa maelekezo va kuhakiki-
sha kila tarehe 10 mwezi
Agosti ya kila mwaka iwe
inafanyika kumbukumbu ya
kuwakumbuka marehemu ,
alituelekeza kuhakikisha
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MANISPAA YA MOROGORO YATOA JUMLA YA

Jumla mLIlON] 5 1 7 800

ulingt milioni
517,800,000/=zimetolewa kwa
ajili va mikopo ya uwezeshaji
kwa vikundi 72, ikihusisha
vikundi 44 vya wanawake na
vikundi 22 vya vijana pamoja
na vikundi 6 vya watu wenye
ulemavu.
Hatua hivo ni sehemu ya ute-
kelezaji wa agizo la Ilani ya
(Chama cha Mapinduzi (CCM)
na Sheria inayozitaka Hal-
mashauri kutenga asilimia 10
va makusanyo ya mapato ya
ndani kwa ajili mikopo ya
uwezeshaji wa vikundi vya
wanawake, vijana na watu
ulemavu.
Akikabidhi hundi za mikopo
Juni 17, 2020 katika viwanja
vya Shule ya Msingi Kiwanja

wenye

va Morogoro , Mhe. Regina

( honjo,amesema fedha wal-
izokopeshwa zinapaswa kutu-
mika kama chachu ya kuwale-
tea maendeleo.
"Nawapongeza wana vikundi
wote kwa kukidhi vigezo vya
kupewa mikopo na Manispaa

va Morogoro, leo nimewak-

abidhi hundi hii ya mfano

mbele ya waandishi wa habari,

ni imani yvangu kuwa mtazitu-
mia fedha hizi kwa malengo
mliyojiwekea , hakikisheni
mkopo huu unawanufaisha
watu wote bila ubaguzi ,
naamini hakuna hata kikundi
kimoja kitakachoniangusha ,
pia viongozi mliohudhuria
hafla hii mtambue kuwa

09195':: 11 wa QPO KWA VI KUN D[
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Hundi va Mfano va vikundi viya mikopo ya
uwezeshaji kivchumi Vijana, Wakina Mama na
watu wenye uemavu liyotolewa na Manispaa
ya Morogoro Juni 17,2020 kwenye maeneo ya
Viwanja vya Shule ya Msingi Kiwanja cha Naege.

mmeingia mkataba wa kupewa
mkopo kwa niaba ya vikundi
vyenu , hivyo mfanye shughuli
va pamoja kama mlivvoandika
kwenye maandiko yenu ya
mradi, lakini hatutaishia hapa
bali tutafanya ufuatiliaji wa
kukagua utekelezaji wa miradi
yvenu kuona maendeleo yenu™
Alisema DC Chonjo.

Aidha alisema Serikali ya
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DAS WILAYA YA MOROGORO ATOA WITO KWA
TAASISI MBALIMBALI KUJITOLEA KUSAIDIA
WATU WENYE UHITAJI MAALUMU.
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| Katibu naw-:?.'n Wilaya ya Morogora, Ruth ..nI* 1, GRS pamaja na timu ya maafhsa Us-ralw wa famii
pamaja na Afisa Maendeleo ya Jamii Manispaa ya Morog@ro wakfwa katika picha ya pamaja na
Watoto wanaoishi Makao ya kulelea Watato yatima ya Mission To The Homeless.

gt 1 X

Katibu Tawala Wilaya ya Mo-
rogoro, Ruth John, ametoa wito
kwa taasisi mbalimbali,
mashirika, walanyabiashara na
watu wenye mapenzi mema
kujitolea kusaidia watu wenye
uhitaji maalumu kwani kwa
kufanya hivyo ni kutimiza amri
kuu va upendo ya Mwenyezi
Mungu isemayo pendaneni
kama mimi nilivvowapenda
ninyi.
Ruth aliyasema hayo wakati
akimwakilisha Mkuu wa
Wilaya ya Morogoro Mhe.
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HABARI PICHA KUONESHA MATUKIO MBALIMBALI

Allyekuwa Mkuu wa Wllaya Mstaafu wa Wilaya ya Morogoro, Mhe. Regma ChOI’UO akikagua gari la kubebea
wagonjwa lilokabidhiwa na Mbunge wa Jimbo la Morogoro Mjini, Mhe. Abdulaziz Abood kwa Wananchi wa
Manispaa ya Morogoro ( kulia) ni Katibu wa Mbunge, Ndg. Mourice Masala akimuonesha gari hilo wakati wa
ukaguzi.

T

Mkuu wa W/Iaya ya Morogoro Mhe. Bakar/ Msulwa (kat/katl) akikata utepe kuashlrla uzmduz: wa Choo cha
mfano cha Mtoto wa Kike kilichopo Kata ya Boma Shule ya Sekondari Tubuyu Manispaa ya Morogoro. (kusho-
to) Afisa Maendeleo ya Jamii Manispaa ya Morogoro Bi Enedy Mwanakatwe (kulia) Mkurugenzi wa Manispaa
ya Morogoro Sheilla Lukuba.

Waziri wa Mambo ya nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mhe. Prof.
Palamagamba Kabudi, akipata maelezo juu ya Teknolojia mpya ya
kilimo cha kisasa bila kutumia udongo (Hydroponic ) katika Vipando
vya Shamba darasa la Manispaa ya Morogoro katika Maonesho ya
INanenane mwaka 2020 Kanda ya Mashariki.

Mkurugenzi wa Ukaguzi wa ndam TASAF Makao Makuu, CPA- Chrls-
topher Sanga,akikagua zoezi la uhakiki wa Wanufaika wa Mpango
wa TASAF Kipindi cha pili Awamu ya Tatu kwenye Kata ya Cham-
wino.




JAFO AFURAHISHWA NA UJENZI WA SOKO
KUU LA KISASA MOROGORO

INATOKA UK... 01

Waziri wa OR-TAMISEMI Mhe. Seleman Jafo(katikati), kushoto Mkuu wa Mkoa
wa Morogoro Mhe. Loata Sanare na Kulia Katibu tawala Mkoa wa Morogoro
Eng. Emannuel Kolobero wakiwa katika picha ya pamoja katika ghafla fupi ya
ukaguzi wa soko kuu la kisasa Manispaa ya Morogoro

mbalimbali katika soko hilo
Mhe. Jafo amesema kuwa licha
va kuwepo na ujenzi wa miradi
va masoko katika Mikoa va
Mtwara, Dodoma, Njombe na
Dar es Salaam ujenzi wa soko
la Kisasa Manispaa yva Moro-
goro ni wa kipekee na wenye
viwango vya hali ya juu kuto-
kana na ujenzi huo kuwa
umezingatia mahitaji ya wafa-
nyabiashara kuwa wanataka
nini katika soko hilo.

“Mimi huwa nakuja kukagua
kazi sio kutembelea na nimefi-
ka mara nyingi katika soko
hili,awali nilikuwa siridhishwi
na kasi va ujenzi ila leo binafsi
nimefurahishwa sana baada va
kufika hapa na kuona jinsi
wakandarasi wetu wazawa
walivvoweza kujenga kwa
ubora unaoridhisha. Hiki ni

kitega uchumi kikubwa sana
kwa Halmashauri na kitabadili
mandhari ya Manispaa hii,kwa
alivefika hapa miaka mitano
iliyopita leo hii akija anaweza
kupotea hii ni heshima kubwa
sana aliyotupatia Mhe.Rais Dkt
John P.Magufuli kwa kuamua
kutupa fedha za mradi mkubwa
kama huu.”Alisema Jato.
"Nampongeza sana Mhandisi
aliyesimamia ujenzi huu,pia
nawapongeza viongozi na
watumishi wote wa Manispaa
va Morogoro kwa ushirikiano
mliouonyesha katika ute-
kelezaji wa mradi huu ,hii
inaonyesha jinsi gani mlivyo
makini katika usimamizi wa
miradi,Manispaa ya leo siyo ya
jana angalia sasa mna stendi va
Msamvu,mmejenga stendi va
daladala,haya ni mafanikio

makubwa sana katika Serikali
va awamu va tano"Aliongeza
Mhe.Jafo.

Aidha Mhe. Jafo ameahidi
kushughulikia changamoto ya
msamaha wa ongezeko la
thamani VAT na kuhahidi
kuifikisha katika mamlaka
husika kwa kuwa miradi inayo-
fadhiliwa na Benki ya Dunia
haitakiwi kutozwa kodi.
“Lengo la miradi hii ni kwa
ajili ya kukuza Miji na kuzijen-
gea Halmashauri uwezo wa
kujitegemea swala la msamaha
wa VAT ni changamoto inayoi-
kabili miradi mingi inayosima-
miwa na TAMISEMI na hapa
naona tena changamoto hii
inajirudia licha ya Mhe. Rais
kutoa maelekezo kuhusiana na
suala hili. Naomba nichukue
changamoto hil na nitaiwasili-
sha kwa Waziri wa Fedha kwa
utekelezaji." Alieleza Mhe.Jafo.
Mradi wa soko kuu unataraji-
wa kuingizia Halmashauri
mapato va zaidi ya shilingi
Bilioni 2.3 kwa mwaka na hii
itapunguza kutegemea ruzuku
kutoka Serikali kuu.

Muonekano wa mbele wa soko
kuu la kisasa Morogoro
lilogharimu Tsh. bilion17 hadi
kukamilika kwake




DAS WILAYA YA MOROGORO ATOA WITO KWA
TAASISI MBALIMBALI KUJITOLEA KUSAIDIA

el WATU WENYE UHITAJI MAALUMU.

Regina Chonjo wakati akitoa
misaada mbalimbali kwa
makao va kulelea watoto
wenye mahitaji maalumu Mgo-
lole pamoja na Mission To The
Homeless katika hafla fupi va
maadhimisho ya Siku ya Mtoto
wa Afrika ilivofanyika Juni
16,2020.

DAS Ruth , alikabidhi misaa-
da hivo kwa wawakilishi wach-
ache wa watoto hao walioon-
oozana na baadhi ya walezi
wao, ikiwa ni hatua va ute-
kelezaji wa agizo la Serikali la
kuepuka mikusanviko yva watu
isiyo lazima kutokana na janga
la ugonjwa wa CORONA.
"Mkuu wa Wilaya yenu
anawapenda sana , ameniagiza
nije kuwaona na kuwaletea kile
alichokiandaa , kwahivo
niseme kuwa Serikali yenu
chini ya Uongozi wa Mhe. Rais
Dkt John P. Magutuli
inawapenda sana , kikubwa
mjisikic huru kama walivyo
vatoto wengine, msirudi
nyuma kwani kuondokewa na
wazazi au kukosa malezi va
wazazi isiwe kigezo cha
kuwarudisheni nyuma mnataki-
wa msongo mbele ili nanyi
myafikie malengo mlivoji-
wekea" Alisema Ruth.

Aidha alieleza kuwa wapo
watu ambao wamekuwa waki-
toa misaada kwa watoto au
watu ambao wamekua wakizu-
nguka mitaani na kuomba
misaada, huo sio utaratibu
mzuri na kusisitiza kuwa ni

c

vyema mtu unapokuwa na
tatizo na unahitaji msaada
kufika katika ofisi za Serikali
na kuonana na Maafisa Ustawi
ili waweze kushauri njia bora
za kuweza kusaidiwa.

Kwa upande wa Afisa Maende-
leo va Jamii Manispaa va
Morogoro, Enedy Mwana-
katwe, alisema ni vyema jamii
ikawiwa kuchangia makundi va
watoto wenye mahitaji maalu-
mu vikiwemo vituo vya watoto
vatima kwani kundi hili linahi-
taji msaada wa kuwa karibu

wala Wilaya ya Mo
beba.mtoto aliyeteléke@wa na
a baada ya kumitkEha katika

pa
CRRTACT T

Wazaziv

1 na wenye
> katika

. P . i
maadhimisho ¥a 2K wia Afrika

yaliyofanyika Juni 16,
zaidi na jamii kutokana na
wengi wao kupotelewa na
wazazi au kutelekezwa na
ndugu zao.

Mwanakatwe, alisema kuwa
kumekuwa na changamoto
kubwa va ndugu wa watoto
waliopo kwenye vituo na jamii
kwa ujumla kutokuona
umuhimu wa kuwatembelea na
kuwajulia hali watoto licha ya
elimu ambayo imekuwa ikito-
lewa mara kwa mara kwa
kuona kuwa jukumu hilo ni la
jamii kwa ujumla na sio Seri-

SAUTI YA MANISPAA, JANUARI - MACHI 2020

kali peke vake au taasisi binaf-
Sl

“Pindi inapotokea mtoto amefi-
wa na wazazi ndugu wameku-
wa wakiwaleta watoto vituoni,
wakishapokelewa ndio mwisho
wa ndugu wa mtoto husika
kufika kituoni kumjulia hali au
pengine hata kusaidia mahitayji
mbalimbali, jambo hili
linasikitisha sana mtoto anakua
pasipo hata kufahamu ndugu
zake wakati hii ni haki ya
mtoto kisheria.” Alisema Mwa-
nakatwe.

Naye Afisa Ustawi wa Jamii
Manispaa ya Morogoro, Sidina
Mathias, alitoa rai kwa wami-
liki wa vituo vya kulelea
watoto kuhakikisha kuwa pindi
wapatapo taarifa au wanapo-
letewa watoto waliotelekezwa
au kupotelewa na wazazi ni
vyema kufikisha taarifa kwa
Maatisa ustawi kabla va
kuwapokea na kuanza kuwa-
hudumia katika vituo vvao
lengo ikiwa ni kuhakikisha
kuwa Maafisa ustawi wana-
shirikishwa ili waweze
kufuatilia kwa undani taarifa za
watoto husika kwani kumeku-
wa na tabia ya wazazi kute-
lekeza watoto wakiamini kuwa
watasaidiwa katika vituo vya
kulelea watoto jambo ambalo
sio sahihi.

Misaada iliyotolewa na Katibu
Tawala ni pamoja na mchele
kilo 200, mafuta va kula lita

80 na Sukari Kilo 50 kwa
makao va watoto vote mawili.
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MKURUGENZI MANISPAA YA MOROGORO AWATA-
KA WATUMISHI KUWEKA MALENGO KATIKA
UTENDAIJI WA KAZL

MKURUGENZI wa Manispaa
va Morogoro, Sheilla Lukuba,
amewataka Watumishi wa
Manispaa yva Morogoro
kuweka malengo katika
Utendaji wa kazi ili kuweza
kutoa huduma bora kwa wana-
nchi na kuiletea maendeleo
Manispaa na Taila kwa ujumla.
Havo amevasema wakati wa
kuzindua mafunzo kwa Wa-
tumishi pamoja na Watendaji
wa Kata kuhusu mfumo wa
wazl wa mapito na tathmini va
Utendaji kazi wa Watumishi
wa Umma (OPRAS) valivoltan-
vika kwenye Ukumbi wa
Mikutano wa Manispaa.
Amesema kuwa matunzo havo
vanaendeshwa kwa njia za
majadiliano, maswali na
majibu , pamoja na kubadilis-
hana uzoefu .

Akizungumza mara baada yva
utunguzi wa mafunzo havo ,
l.ukuba, amesema lengo la
mafunzo hayo ni kuwawezesha

washiriki kujadili maana.
umuhimu na namna mfumo wa
wazi wa mapito na tathmini ya
Utendaji kazi wa Watumishi

S

kazi na kuwasimamia watumi-
shi waliopo chini yao katika
kuweka malengo va utendaji
kazi . kuwawezesha washiriki

Mkurugenzi wa Mnnfr;pad ya Morogoro akifungua semina
ya mafunzo ya OPRAS kwa Watumishi kwenye Ukumbi wa

Manispaa.
wa Umma (OPRAS) kwa
watumishi wa Umma unavyo-
fanya kazi , kuwawezesha
watumishi ambao ni wasimam-
izi wa kazi kubadilishana
uzoefu kuhusu namna bora va
kuweka malengo va utendayji

kwa vitendo katika kuweka
makubaliano va utendaji kazi ,
kufanya mapitio yva utendaji
kazi va nusu mwaka na upimaji
wa utendaji kazi wa mwaka
pamoja na kuongoza majadilia-
no ya watumishi kuhusu chan-
INAENDELEA UK... 14

RC SANARE AONGOZA MAMIA YA WATU
KATIKA KUMBUKUMBU YA WAHANGA AJALI

INATOKA UK... 02

schemu ya makaburi inaten-
genezwa vizuri na kuwa na
mandhari ambayo wageni,
ndugu na marafiki wakija kwa
ajili ya kutembelea basi waone
Kuwa marehemu hawa wame-
endewa haki . kwahiyo Serika-
I kushirikiana na wadau imeji-

| SAUTI YA MANISPAA, JANUARI - MACH 2020

tahidi katika hatua mbalimbali
za kuhakikisha marehemu
hawa wanathaminiwa ikiwa ni
pamoja na ujenzi wa enco hili
kwa kuweka ukuta, mnara
ambao una majina kwa ajili va
kumbukumbu pamoja na
kujengea kaburi moja moja ,

YA MOTO MSAMVU.

niwaombe nyote mlioshiriki
katika kumbukumbu hii kuen-
delea kushikamana pamoja
kama Taifa katika kuwaenzi
wale wote waliotangulia mbele
za haki " Alisema RC Sanare.
Aidha, aliwashukuru wananchi
wote waliojitokeza kushiriki-




ana na Serikali katika hatua
zote ambazo zilikuwa zina-
chukuliwa kuhakikisha mare-
hemu hawa wanatendewa haki.
Katika hatua nvingine , ame-
wataka wale wote wanaohusika
na ujenzi wa Makaburi havo
wahakikishe kazi hivo inaka-
milika kwa ubora unaotakiwa
na kwa wakati huku akiagiza
kamati ya Maafa ya Wilaya
kuendelea kusimamia na kurat-
ibu mpango wa kuzuia majanga
na kuchukua hatua za kukabili-
ana nayo pindi vanapotokea na
kuhakikisha enco hilo
linaendelea kutunzwa na
linakuwa salama wakati wote.
Naye Mkuu wa Wilava va
Morogoro, Mhe. Bakari
Msulwa, amesema siku ya
Agosti 10, iliacha machungu
makubwa na majeraha hivyo
ameipongeza Serikali kwa
kulitfanva tukio hilo kuingia
katika historia ya matukio
makubwa ya majanga hapa

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Mhe. Loata Sanare akisalimiana
na mmoja wa wahanga wa ajali ya Moto aliyenusurika .

nchini kwa ajili va kuwakum-
buka waliotangulia mbele za
haki.

"Nipende kutoa salamu zangu
kwa wananchi wa Wilaya ya
Morogoro na takribani nchi
nzima wanafuatilia tukio hilo
la kihistoria kabisa katika
Mkoa wetu, jambo hili Mkuu
wa Mkoa lilitugusa sana, mimi
wakati ajali inatokea nilikuwe-

po nikawa naripoti kwa nafasi
nvingine kama mwandishi wa
habari wa TBC kilikuwa Kipin-
di kigumu sana kwetu na
ndugu waliopoteza wapendwa
wao . sisi tulikuwa mstari wa
mbele tukiona Kila kilichoen-
dela,watu 115 walipoteza
maisha . kikubwa tuwe watu-
livu na kuwaombea dua ndugu
zetu "Alisema DC Msulwa,

DC MSULWA AWATAKA WATUMISHI KUFANYA
KAZI KWA UADILIFU.
N
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Mkuu wa Wilayva ya Morogoro Mhe. Bakari Msulwa, akipokeo taarifa za uteketezaji kwa
Mkuu wa Wilava Mstaafu wa Wilaya ya Maoregora Mhe. Regina Chonjeleaduni 25,2020
wakati wa hafla fupi ya makabidhiano ya Ofist yaliyofanyika katika Ukumbi waMikutano

wa Manispaa ya Marpgoro.

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro,
Mhe. Bakari Msulwa , amewa-
taka watumishi wa umma
Wilaya ya Morogoro kufanya
kazi kwa weledi na vadilifu na
kuwaasa wasikimbie maeneo
vao va kazi badala vake wawe
chachu va mabadiliko na
utatuzi wa changamoto wana-
zokutana nazo katika maeneo
Vao,

Havo amevazungumza Juni
25.2020 wakati wa hafla fupi
va makabidhiano ya Ofisi kati
va alivekuwa Mkuu wa Wilaya

INAENDELEA UK... 11

08




AT ANITS A

\ A

VIOROGORO YA

.1 '7 A VA

MILIONI 517,800,000/= MIKOPO KWA VIKUNDI.

INATOKA UK...03

awamu ya tano imekuwa
pamoja sana na wananchi
wanyvonge hususani wajasiria-
mali na inawapenda sana na
inathamini mchango mkubwa
unaoletwa na wajasiriamali
wadogowadogo katika kukuza
pato la Taifa na ndio maana
imeamua kutoa mkopo bila
riba.

"Ni vyema mkajiuliza , ni wapi
mtu unaweza kukopeshwa na
kurejesha bila riba 77 Tuutend-
ee haki mkopo huu na kureje-
sha kwa wakati ili kusaidia na
wengine kupata fursa ya
kukopo, tusimwangushe Rais
well , yeye anatuonyesha kwa
miano : ni jasiri , mchapa kazi
na anatekeleza kwa vitendo na
kutoa matokeo makubwa bila
woga, nasi hivyohivyo mkaitu-
mie fursa hii ya mikopo mliy-

Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi Manispaa ya Moro-
goro, Steven Benedict, (aliyevaa shati jekundu) akiwa na
wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi Manispaa ya Morogoro
akipitia taarifa za Ujenzi wa Stendi Kuu ya Daladala
Mafiga ikiwa ni ziara ya Kamati hiyo kukagua miradi ya

Maendeleo.

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO

=

ai

Alivekuwa Mkuu wa Wilaya ﬂ}s-:nm-‘u wa Wilaya ya Morogoro, Mhe Regina Chonjo (katikati)
akitkabidhi hundi ya Shilingi Milioni 517,800,000/= kwa vikundi vilivyoomba mikopa Manis
paa va Morogoro. (kushoto) Mkurugenzi Manispaa va Morogearo Sheilla Lukuba, Afisa
Maendeleo ya lamii Manispaa va Morogoro, Enedy Mwanakatwe, Katibu Tawala Wilaya va
Maorogora, Ruth John, alivekuwa Mstahiki Meya wa Manispaa ya Morogoro, Mhe. Pascal

Kihanga pamaja na wanavikundi.
opewa kupata matokeo makub-
wa” Ameongeza DC Chonjo.
Wakati akikabidhi Bajaji 2 kwa
vikundi hivyo, DC Chonjo,
alisema wapo baadhi va Vion-
gozi ni wabinafsi na wanatabia
va kuweka maslahi yao mbele
huku akisema wakati Serikali

inapotaka kuwanunulia vikundi
vifaa wao wanatatuta namna ya
kuwarubuni ili wanunue wao
ambapo jambo hilo halikubali-
ki.
Alisema Serikali ya Mhe.Rais
John Pombe Magufuli sivo va
kununua vitu feki,vitaa vyote
INAENDEL:A UK... 16
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Viongozi, Wakiongozwa na Afisa Elimu Msingi
Manispaa ya Morogoro, Chausiku Masegenya
,wakiwa katika picha ya pamoja na Wananchi
mara baada ya kumalizika kwa sintofahamu ya
juu ya mmiliki aliyedaiwa kumiliki eneo la Msitu
mdogo uliopo Kata ya Mzinga Mtaa wa Kidanga-

wa maarufu kama Kongwa.

——— HUDUMA KWA WATEJA
SIMU NAMEA 0734 039 300
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Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro, Sheilla Lukuba, akipokea Watoto wakimuombea Dua Mkurugenzi wa Manispaa ya
pesa kwa mjasiriamali ya malipo ya kitambulisho cha mjasiriamali Morogoro, Sheilla Lukuba, mara baada ya kupokea vyakula
mdogo hivyo kwa ajili ya Sikukuu ya Eid Fitir.

LiEn
K

Mbunge wa Jimbo la Morogoro Mjini, Mhe. Abdulaziz Abood (kulia)

akimkabidhi Mkuu wa Wilaya ya Morogoro Mhe. Bakari Msulwa

Kitabu cha Utekelezaji wa llani ya Chama Cha Mapinduzi 2015/2020

katika kipindi chake cha muda wa miaka 5 ya Uongozi. (katikati) Mmoja ya Wananchi wa Manispaa ya Morogoro akiweka saini
Mkuu wa Wilaya Mstaafu wa Wilaya ya Morogoro Mhe. Regina katika zoezi la Uwekaji wazi Daftari la Awali la Wapiga kura linalo-
Chonjo. wakati wa hafla fupi ya makabidhiano ya Ofisi ya Mkuu wa endelea leo Juni 18,2020 katika Kituo maalumu cha Kujiandikisha
Wialaya ya Morogoro. Wapiga kura Shule ya Msingi Mwere Manispaa ya Morogoro .
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Mkurugenzi Manispaa ya Morogoro, Sheilla Lukuba, (kulia), Afisa Maendeleo ya Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Mhe. Loata Sanare (wapili kutoka kushoto), Mkuu wa
Jamii Manispaa ya Morogoro, Enedy Mwanakatwe (kushoto ya mkurugenzi), Wilaya ya Morogoro Mhe. Bakari Msulwa (kushoto), Mkurugenzi wa Manispaa ya
Mwenyekiti wa Jukwaa la Wanawake Manispaa ya Morogoro, Bi Marry Kachale (wa Morogoro, Sheilla Lukuba (wapili kutoka kulia) wakiwa na Wakuu wa Idara Manispaa
pili kutoka kushoto) akiwa na viongozi wengine katika Ofisi ya Mkurugenzi wa ya Morogoro katika ziara ya kukagua shule pamoja na maandalizi yaliyofanywa
Manispaa ya Morogoro. baada ya kufunguliwa kwa shule hizo.




Mwakilishi wa Mkuu wa Mkuu wa Wilaya ya Morogoro,

afari Makupula, akimkabidhi Cheti Bi, Yustina Wilbrod
Mutafungwa (kulia) ambaye pia ni Mwenyekiti wa Wildina
Foundation, wakati wa Kongamano la mfano la Wanawake
lilitoandaliwa na Ladiestalk Tanzania chini ya Mkurugenzi
wa Taasisis hiyo Salome Sengo (katikati).

DC MSULWA AWATAKA WATUMISHI KUFANYA
KAZI KWA UADILIFU.
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va Morogoro Mstaalu Mhe.
Regina Chonjo na Mkuu wa
Wilaya alivepata uteuzi
kwenye ukumbi wa Mikutano
wa Manispaa ya Morogoro.
Msulwa, amesema watumishi
wa umma wana maarifa hivyo
wanapaswa kutumia maarifa
hayo kukabiliana na chan-
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vamoto zinazowakabili badala
ya kuhama maeneo ya kazi
kwa kuwa Wananchi wanawa-
hitaji kwa ajili va kuwapa
huduma wanazostahili.
Amesema ni vvema kila Hal-
mashauri kujiwekea utaratibu
wa kuwapongeza watumishi
wanaotimiza wajibu wao vizuri

Mkuu wa Wilaya ya Morogore ,Mhe. Bakari Msulwa, akipitia taarifa za
Mwananchi anayedai kulimbikiziwa bili ya Maji, (kulia) Kaimu Mkurtugenzi

Manispaa ya Morogaro, Michael Waluse.

il o

Mkurugenzi Manispaa Morogoro, Sheilla
Lukuba, akipata maelezo ya kina juu ya
kilimo cha Green House kutoka kwa Afisa
Kilimo Manispaa ya Morogoro , Michael
Waluse.

ili kuongeza morali ya utendaji
kazi kwa watumishi na kwa
wale wanaokiuka maadili va
utumishi na kuwa wazembe
katika kazi wapewe onyo kwa
kuzingatia sheria, taratibu na
kanuni za utumishi wa Umma.
“Utumishi wa umma ni fursa
hivvo fanyeni kazi kwa
weledi, uadilifu na ubunifu
maana dunia inabadiilika na
ndivo maana tunasisitiza waaji-
ri watoe mafunzo ya mara kwa
mara ili watumishi waendane
na mabadiliko va sayvansi na
teknolojia,niwaombe mfanye
kazi kwa uadilifu wa hali va
juu na kuacha kutanya kazi
kwa maigizo” Alisema Mhe.
Msulwa.

Aidha alisema Serikali inatara-
Jia kuwa na watumishi wenye
uadilifu uliotukuta katika jamii
na utoaji huduma kwa wanan-
chi, watumishi wanaowajibika

kwa serikali nawananchi,
2




ridhamu ya kazi kufanya kazi
wa juhudi na maarifa, ndio
dira va serikali na itasimamia
cuona kuwa utekelezaji unafa-
vika.
'Kila mmoja atimize wajibu
rake, migogoro kwa kiasi
dkubwa inazuirika kwani
erikali vetu ina mfumo mzuri
cuanzia ngazi za chini hadi za
juu, baadhi ya wataalamu
vanakuwa vyanzo vva
nigogoro huku wananchi
vakihangaika bila sababu .
lakini pia wananchi hawapewi
aarifa kwa wakati hili sio
jambo jema, kKiongozi mzuri ni
rule aliyve katika suluhu ya
natatizo na sio sehemu ya
atatizo, niwaombe wataalamu
1sisubiri viongozi wa kisiasa
-aje kutatua kero hizo fanveni
azi na muwe makini katika
utatua migogoro kwa kutumia
aaluma zenu ili wananchi
wwape huduma bora na wafu-
ahie matunda va kuwa na
longozi katika sehemu husika
' Aliongeza Mhe. Msulwa.

Hata hivyo, alisema kuwa ni

Mkurugenzi Manispaa ya Morogoro , Michael Waluse wakijadiliana
mara baada ya kufika katika eneo lililotengwa kwa ajili ya Ujenzi wa

Shule ya Msingi Kata ya Mzinga,

jukumu la kila mkuu wa Idara
na kitengo kusimamia sheria,
taratibu na kanuni za utumishi
wa umma ili kuweza kuleta
maendeleo chanya kwa watu
anaowasimamia na kuondoa
kero na malalamiko yanayoji-
tokeza mara kwa mara kwani
kuna matatizo mengine ni
madogo ambayo yako ndani ya
uwezo wa mkuu wa idara au
kitengo kuweza kuvatatua.
Alimalizia kwa kuwapongeza
watumishi wa Halmashauri ya
Morogoro kwa uwajibakaji na
utendaji wao kazi uliotukuka
na kuwataka kuendelea na
moyo huo huo wa kuwatumikia
wananchi wa Manispaa ya
Morogoro ili kuweza kuleta
maendeleo kwa wananchi
kulingana na sekta zao.

Kwa upande wa Kaimu Mku-
rugenzi wa Manispaa va Moro-
goro, Michael Waluse, am-
emshukuru Mkuu wa Wilaya
kwa nasaha yake pamoja na
maagizo kwa Watumishi wa
Umma katika kutekeleza
majukumu yao katika maeneo
yao ya kazi.

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro, Mhe. Bakari
Msulwa (katikati) akifurahi na kuonyesha
Jezi alivozawadiwa na Mkurugenzi wa
Fountain Gate Sports Academy baada ya
uzinduzi wa Kituo hicho. (kushoto )
Mkurugenzi wa Fountain Gate Sports
Academy, Japhet Makau (kulia ) Kaimu
Afisa Michezo Manispaa ya Morogaro,
Jimmy Katabaruki.

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro Mhe.
Bakari Msulwa (kulia) akitoa
malekezo wakati wa kukagua mradi
wa Soko Kuu la Kisasa Juni 25, 2020.
(kushoto) aliyekuwa Mbunge wa
Jimbo la Morogoro Mjini, Mhe.
Abdulaziz Abood, (katikati) Katibu wa
Vijana UVCCM Egbona.

& _. Miu wa Witaya yo Morogore Mhe. Bakar Msulwa, (alivevaa suti nyewst) akikota
: LY utepe kuzindua rasmi magan yaliyonunulivea na Manispaa ya Morogore pamaja na

wa na Kaimu

Magar ya usafishaji wa Mji kutoka Kampuni va Kajenjere itlvopata dhabuni va
kufanya kazi hiyo, (kulio ) Mkwrugenzl wa Manispaa ya Marogoro Sheilla Lukuba.,
Afisa Maendeleo ya Jamii Manispaa ya Morogorg, Enedy Mwanakatwe, Afisa Elimu
Sekondari Monispaa va Marogoro, Dr Janeth Barongo,alivekuwa Afisa Utumishi

Manispaa ya Merogora Waziri Komba,




Mkurugenzi wa Manispaa va
Morogoro, Sheilla Lukuba,
ameitaka jamii ya Manispaa va
Morogoro kushiriki kwa viten-
do katika ujenzi wa miundo
mbinu ya elimu ili jamii jon-
dokane na ujinga na kupata
mafanikio va haraka .

Kauli hivo, ameitoa Julai
08,2020 , wakati wa ziara ya
kukagua maendeleo ya Ujenzi
wa Madarasa 2 pamoja na
Jengo la Ofisi ya Waalimu
katika Shule ya Sekondari SUA
Manispaa ya Morogoro.
Akizungumeza na Waandishi wa
habari, Lukuba, alisema ziara
va leo ni kukagua na kuangalia
maendeleo va Ujenzi wa
Madarasa 2 na Jengo la Utawa-

MKURUGENZI MANISPAA YA MOROGORO ATAKA
JAMII ISHIRIKI KATIKA UJENZI WA MIUNDOM-
BINU YA ELIMU

la ambapo Mkuu wa Mkoa wa
Morogoro Mhe. Loata Sanare,
alitoa maagizo juu ya Ujenzi
huo baada ya vuta ni kuvute
baiana ya Kata mbili kufuatia
kile kilichodaiwa ni mgogoro
wa kimipaka

Lukuba, katika ziara hiyo
amewasisitizia mafundi
kwenda na kasi kubwa ili
wanafunzi waanze kuvatumia
madarasa hayo katika kupun-
guza msongamano darasani.
““ifike wakati sisi jamii ndio
tuwe wa kwanza kuanzisha
miradi kisha ndio serikali
iwekeze nguvu zake, nimekuja
kuona maagizo ya Mkuu wa
Mkoa yanatekelezwaje, lakini
na mwagiza Mhandisi wa

yoor np—",

Mkurugenzi Manispaa ya Morogoro, Sheilla Lukuba, akipiga
Plasta ukuta wa Jengo la Ofisi ya Walimu Shule ya Sekond-

ari SUA.

Manispaa va Morogoro
aongeze kasi ya kuwasismamia
mafundi. wanafunzi wetu wana
uhaba wa madarasa hatutaki
mrundikano, tunataka yakami-
like wanfunzi wasome katika
mazingira ya kuachiana natasi
na Waalimu wetu wakae katika
Ofisi nzuri na rafiki ili
kuongeza kasi va ufaulu, ukiwa
katika mazingira mabaya hata
ile hali ya ufundishaji inashu-
ka, kazi nimetona inaendelea
lakini ongezeni kasi tumalize
kazi mapema" Amesema
Lukuba.

[Lukuba, amesema kuwa Jamii
inaposhiriki ipasavyo kwa
vitendo katika ujenzi wa
miundo mbinu ya elimu huwa
chachu va kupata kilicho bora
kabisa maana jamii huwa na
uchungu nacho kutokana
kuwekeza nguvu zao na huwa
walinzi wakubwa.

“'Nawagiza watendaji wa vijiji
na kata kwa wale wote
watakao taka kujitolea katika
na kata ambapo miradi hiyo
inafanyika fuateni sheria
katika jami zetu kwa weledi
kabisa ili kufikia malengo ya
mradi kwa jamii kushiriki
sawa’ Ameongeza Lukuba.
Mwisho ametoa wito kwa
wananchi wote wa Manispaa
va Morogoro kuwa tayari
kujitolea kwa hiari katika
miradi ya maendeleo.

C )
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Mkl;a‘genzf wa Manispaa ya Mrogoro, Sheilla Lukuba

(katikati) wakishariana jambo na Afisa Elimu Sekond-
ari Manispaa ya Morogoro, Dr Janeth Barongo (kulia)
pamoja na Mkuu wa Shule ya Sekondari SUA, Mwl.
Festo Kayombo wakati wa ukaguzi wa Ujenzi wa
madarasa na Jengo la Utawala katika Shule ya

Sekondari SUA.

INATOKA UK... 07

gamoto zao za kiutendaji kazi
na mbinu za kuongeza ufanisi
katika utendaji kazi.

Amesema kuwa uanzishwaji
wa OPRAS ni hatua muhimu
kwa serikali katika kuboresha
utendaji kazi na utoaji huduma
kwa umma.

Aidha, amesema OPRAS ni
chombo muhimu cha uwajibi-
kaji kwa kila mtumishi amba-
cho kinasisitiza umuhimu wa
USHIRIKISHWAJI, UMILIKI
NA UWAZI ambapo watumi-
shi wanahusisha katika kupan-
ga malengo, utekelezaji, kufan-
ya ufuatiliaji wa utekelezaji wa
malengo na mchakato wa
kufanya mapitio ya utendaji.
Lukuba amesema baada ya
mafunzo hayo anatarajia kuwa
watumishi wataweza kueleza
maana , umuhimu na kanuni za
usimamizi wa utendaji kazi

MKURUGENZI MANISPAA YA MOROGORO AWA -
TAKA WATUMISHI KUWEKA MALENGO KATIKA
UTENDAJI WA KAZI.

(Performance Management )
katika utumishi wa Umma,
kuonesha uelewa mpana juu ya
mfumo wa wazi wa mapitio na
tathmini ya utendaji kazi ,
kuonesha uelewa mpana wa
kanuni za maadili katika
utumishi wa Umma na kuzite-
keleza kwa Vitendo katika
maeneo yao ya kazi , kubuni
njia bora za utoaji wa huduma
kwa wananchi na watumishi
wanaowasimamia kwa ufanisi
na uadilifu pamoja na kuone-
sha uelewa na ubunifu katika
utunzaji na matumizi ya kum-
bukumbu kwa ajili ya kufanya
maamuzi mbalimbali.

Mbali na usimamizi wa
utendaji kazi lakini matokeo ya
mfumo huo ni mawasiliano ya
mara kwa mara kati ya msima-
mizi wa kazi na mtumishi, na
uelewa wa pamoja wa mahu-

SAUTI YA MANISPAA, JANUARI - MACHI 2020
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taifa ya Usimamizi wa

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii- TASAF, (Nation-
al Steering Committee ) Eng. Rogatus Mativila,
akikagua zoezi la uhakiki wa Kaya zilizo katika
Mpango wa TASAF Manispaa ya Morogoro.

siano yaliyopo kati ya malengo
ya taasisi na yale ya mtumishi
binafsi.
“Tumefungua rasmi mafunzo
haya kwa watumishi wenu
nafikiri kile ambacho kita-
fundishwa kitawasaidia sana
katika utendaji wao wa kazi ,
lengo tunataka kuona matokeo
chanya , mabadiliko haya ya
kutathmini utendaji kazi wa
watumishi wa umma yanak-
wenda sambamba na sera ya
Menejimenti na Ajira katika
Utumishi wa Umma ya mwaka
1998 na Sheria ya Utumishi wa
Umma Na. 8 ya mwaka 2002
ambazo zote zinasisitiza uwe-
kaji wa mifumo ya menejimen-
ti ya utendaji bora wa kazi
inayojali matokeo ya kazi na
kwamba maswala ya ajira,
uteuzi na kupandishwa ngazi
katika utumishi wa umma
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yatakuwa kwa ushindani uwazi
na unaozingatia sifa, ujuzi na
uadilifu wa hali ya juu” Alise-
ma Lukuba.

Mwisho, alisema mategemeo
yake ni kwamba mwongozo
huo wa OPRAS utatumika
kama chombo cha watumishi
katika taasisi za umma kujifun-
za jinsi ya kutumia na kute-
keleza OPRAS kwa nia ya
kuwa watendaji wanaojali zaidi
matokeo bora katika utoaji wa
huduma kwa umma.

Kwa upande wa Afisa Utumi-
shi wa Manispaa ya Morogoro,
Waziri Kombo, Ili kuhakikisha
kuwa utekelezaji wa OPRAS
unacleweka kwa pande zote za
mwajiri na mwajiriwa, Manis-
paa ya Morogoro kupitia mu-
ongozo wa Serikali imefungua
mafunzo haya kuhusu ute-
kelezaji wa OPRAS katika
Utumishi wa Umma.

Kombo alisema kuwa, mwon-
gozo huu unatoa tafsiri ya
maneno yatumikayo mara kwa
mara na unatoa maelezo ya
jinsi ya kujaza fomu ya
OPRAS na jinsi ya kufanya

Wanafunzi wa Shule za Msingi Azimio A na B Kata ya
Kihonda Manispaa ya Morogoro, wakionesha furaha
baada ya kukabidhiwa majaba ya maji na sabuni kwa ajili
ya kujikinga na Ugonjwa wa CORONA.

mapitio na mwisho na kutumia
matokeo ya mapitio na tathmi-
ni ya utendaji kwa mfano
utoaji wa zawadi, adhabu na
hatua za maendeleo kwa nia ya
kuboresha utendaji wa mtumi-
shi.

Katika hatua nyingine, Kombo,
aliwataka Watendaji wa Kata
kupitia katika maeneo ya
biashara, maduka na vibanda
pamoja na maeneo yenye
mikusanyiko ya watu ili kuona
kama watu wanafuata
maelekezo ya wataalamu wa
afya katika kujikinga na Ugon-
jwa wa CORONA.

Naye mkufunzi kutoka Chuo
Kikuu cha Mzumbe, Dk. Cli-
ford Ringo, amewaomba
watumishi kusikiliza kwa
umakini kwa kuwa wao ndio
viongozi wa ngazi za juu
hivyo wasipo kuwa na uelewa
mkubwa itakuwa vigumu
kwenda kuwafundisha
wengine huko waendapko na
kupelekea mfumo huo
kuonekana mgumu.

Akitoa mada katika mafunzo

kuwa kumekuwa na chan-
gamoto mbalimbali katika
matumizi ya OPRAS kwa
watumishi wa Umma kitu
kinachopunguza ufanisi katika
kufikia malengo ya kazi.

Dk. Ringo, alieleza kuwa
wameamua kutoa mafunzo
hayo kutokana na changamo-
to zilizobainishwa ikiwepo
kutokuwepo kwa uelewa wa
kutosha juu ya umuhimu wa
OPRAS kwa Watumishi wa
Umma , kutokuwepo kwa
usimamizi thabiti katika
kuhakikisha mfumo huo unate-
kelezwa kama inavyotakiwa
pamoja kutokuwepo kwa tarat-
ibu madhubuti katika kufanya
ufuatiliaji na tathmini.

Mbali na changamoto alizozi-
taja amesema kuwa changamo-
to nyingine iliyobainishwa ni
suala la ujazaji wa fomu ya
OPRAS hususan katika
kuweka usahihi wa malengo ya
mtumishi unaoshabihiana na
upimaji sahihi wa utendaji wa
kazi.

hayo, Dk. Ringo, alisema

SAUTI YA MANISPAA, JANUARI - MACHI 2020

Afisa Ustawi wa Jamii Manispaa ya Morogoro,
Sidina Mathias, (kushoto), akikabidhi msaada
kwa Mzee Sudi Ally aliyeunguliwa na Nyumba.




MANISPAA YA MOROGORO YATOA JUMLA YA
MILIONI 517,800,000/= MIKOPO KWA VIKUNDI.

INATOKA UK... 09
vipo kwenye viwango vina-
vyotakiwa , vyenye viwango
bora ikiwa na lengo la kuhaki-
kisha vinadumu kwa muda
mrefu .
Pia aliwaagiza Maafisa Wa-
tendaji wa Kata na Maafisa
Maendeleo ya Jamii wafuatilie
na kusimamia mikopo iliy-
otolewa kwa vikundi kwani
pesa hizo ni kodi za wananchi
na ni lazima zirudishwe kwa
wakati.
Mwisho aliendelea kuwasisiti-
zia wananchi kuchukua hatua
na kufuata taratibu zinazotole-
wa na wataalamu wa afya
dhidi ya ugonjwa wa
CORONA hususani watu
wanapokuwa katika shughuli
za uzalishaji.
Kwa upande wa aliyekuwa
Mstahiki Meya wa Manispaa
ya Morogoro na Diwani wa
Kata ya Mazimbu, Mhe.
Pascal Kihanga, alisema kuwa
mikopo waliyopewa makundi
hayo haina riba kwa hiyo
wanapaswa kurejesha fedha
kulingana na kiwango walicho-
pata.
Kihanga, alisema kuwa lengo
la mikopo inayotolewa ni
kuwakomboa Vijana, Wana-
wake na Walemavu kutoka
katika umaskini na kushiriki
kikamilifu katika maendeleo
ya Nchi na kueleza kuwa
kikundi kitakachorejesha
mkopo kwa wakati kitapewa
mkopo mwingine zaidi ya ule
walioupata awali.

Naye Mkurugenzi wa Manis-
paa ya Morogoro, Sheilla
Lukuba, alisema lengo la
mfuko wa maendeleo ya Wan-
awake , Vijana na watu wenye
Ulemavu ni kutoa fursa kwa
jamii ili waweze kupata kwa
urahisi mkopo usio na riba kwa
wanavikundi kujidhamini
wenyewe.

Lukuba alieleza kuwa mikopo
hiyo hutolewa ili kuongezea
kundi hilo kujiendeleza kiu-
chumi na kuinua hali za
maisha ili kuendana na kauli
mbiu ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe.
Dkt John Pombe Magufuli ya
kufikia uchumi wa kati.

“Kwa sasa Manispaa ya Moro-
goro imewapatia mikopo hii na
nina imani kuwa mtaitumia
mikopo hii vizuri kuboresha
biashara zenu na kurejesha
kwa wakati ili kuwezesha
vikundi vingine viweze
kukopa, kwa kufanya hivyo
mtakuwa mmejenga imani na
kufungua milango ya
kuongezewa mikopo na hata
kutoa fursa kwa wadau
wengine wa maendeleo wanao-
jitokeza wenye nia ya
kuwasaidia , wawasaidie kwa
moyo” Alisema Lukuba.
Akitoa maelezo juu ya mikopo
hiyo, Afisa Maendeleo ya
Jamii Manispaa ya Morogoro,
Bi Enedy Mwanakatwe , alise-
ma katika kipindi cha mwezi
Juni Manispaa ya Morogoro
imetoa mkopo wenye thamani

ya Shilingi Milioni
245,800,000.00 ambapo kiasi
cha Shilingi Milioni
110,900,000.00 kwa vikundi
44 vya Wanawake na Shilingi
Milioni 103,500,000.00 kwa
vikundi vya Vijana na Shilingi
Milioni 31,400,000.00 kwa
vikundi 6 vya watu wenye
ulemavu.

Mwanakatwe alieleza kiasi cha
Shilingi milioni
272,000,000.00 tayari zime-
tengwa kwenye akaunti ya
Wanawake , Vijana na watu
wenye Ulemavu ambapo
mchakato wa vikundi vitaka-
vyopatiwa mkopo huo upo
katika hatua za mwisho.
“Vikundi vinavyopewa mikopo
ni vile ambavyo vimepende-
kezwa na kamati ya maendeleo
ya kata na kufanyiwa uhakiki
na kuonekana kuwa vinakidhi
vigezo, lakini pia tumevipa
vipaumbele vikundi vinavyofa-
nya shughuli za viwanda vido-
godogo ambapo katika mkopo
huu tumewanunulia Bajaji (3)
na Mizinga ya nyuki 114”
Alisema Mwanakatwe.
Manispaa ya Morogoro imetoa
Shilingi Milioni 517,800,000/=
kwenye mwaka wa fedha
2019/2020 ikiwa ni mikopo ya
vikundi mbalimbali vya Wana-
wake, Vijana na watu wenye
Ulemavu.
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