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MAGUFULI AWATAKA WAFANYABIASHARA SOKO
KUU LA CHIFU KINGALU KUFANYA BIASHARA,
WAKATI KERO ZAO ZIKISHUGHULIKIWA.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli
akizindua jiwe la msingi la soko kuu la Chifu Kingalu Morogoro.

Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. John
Pombe Magufuli, amewataka
wafanyabiashara wa Soko Kuu
la Kingalu Manispaa ya Moro-
goro kuendelea kufanya
biashara wakati kero na chan-
gamoto zao zikiendelea kushu-
ghulikiwa.

Hayo ameyazungumza Febru-
ari 11/2021, wakati akizindua
Soko hilo ambalo limegharimu
kiasi cha Shilingi Bilioni 17.6.
Akizungumza na wananchi
mara baada ya kuzindua Soko
hilo,amesema Jumla ya Shilin-
gi Bilioni 361 fedha za Serika-
li zimetumika katika ujenzi wa

masoko ya kisasa 22 ambapo
mpaka sasa ni masoko 9
ambayo yameshakamilika na
mengine yako katika hatua za
kukamilika.

Magufuli, amesema kuwa,
katika masoko yote , Soko la
Kingalu Manispaa ya Moro-
goro ni la kwanza likiwa lime-
tumia Bilioni 17.6, likifuatiwa
na Soko la Job Ndugai
Dodoma Bilioni 14.6 na la
tatu Soko la Kisutu Ilala Bili-
oni 13.4.

Hata hivyo baada ya kutembe-
lea wafanyabiashara wa Soko
hilo amekumbana na chan-
gamoto mbalimbali ikiwemo
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baadhi ya watu kupangishiwa
na madalali kwa kiwango
kikubwa cha fedha pamoja na
tozo ya ushuru kwa mizigo
inayoingia Sokoni.
“Nimepita kwa wafanya-
biashara , kero zao zimenigusa
sana, niombe Uongozi wa
Mkoa wa Morogoro hizi chan-
gamoto zihakikishe zinapatiwa
ufumbuzi haraka baada ya
kuondoka, namuagiza Waziri
Jafto shughulikia haya
mapema, na hakuna mfanya-
biashara ambaye mzigo wake
upo chini ya tani moja kutoz-
wa ushuru” Amesema Magu-
fuli.

INAENDELEA UK... 19




BODI YA UHARIRI
Mwenyekiti ... Sheilla E. Lukuba

Mbkurugenzi Manispaa va Morogoro

Mhariri Mkuu ... Lilian K. Henerico
Afisa Habari Manispaa

Washiriki wasaidizi
Issa B. Issa: Afisa Habari Msaidizi
Yusuph A. Mwamba

Afisa Habari Msaidizi

mawasiliano: simu: 023 - 2935242
E-mail: infol@morogoromc.go.tz

S.L.P 166

Mitandao ya Kijamii

Website: WWW. IMOrogoromc.go. Iz
youtube: Moromc online tv
instagram: Manispaa ya Morogoro
facebook: Manispaa ya Morogoro

Mbunge wa Jimbo
Mjini Mhe Abdulaziz Abood

akikabidhi mifuko va saruji kwa
Mhrendaji wa Kata Laurent
Masanjatalivevaa tshirt nveu-
pe) kama mchango wake katika
ujenzi wa Madarasa ya shule ya
Sekondari Mkundi.




WAHITIMU WA JESHI LA AKIBA (MGAMBO)
WILAYA YA MOROGORO WATAKIWA KUWA

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro
Mhe.Bakari Msulwa, amewaa-
sa vijana kuwa wazalendo wa
nchi yao kwa kuacha kujiingi-
za katika viashiria vya uvunji-
fu wa amani ili kusaidia kue-
pukana na migogoro
itakayopelekea uvunjifu wa
amani.

Hayo ameyasema Novemba
25/2020 wakati wa kufunga
rasmi mafunzo hayo yaliyofan-
yika katika uwanja wa Jamhu-
ri Manispaa ya Morogoro.

DC Msulwa, amesema kuwa
itakuwa ni fedheha kwa taifa
ikibainika kuwa vijana hao
waliopikwa kwa misingi ya
uzalendo wakashiriki katika
matukio va ujangili na

WAZALENDO.

migomo isiyo na tija au kutu-
mika kisiasa.

Katika hatua nyingine, ame-
wapongeza wahitimu wote na
kuwasihi kuyatumia mafunzo
hayo kama chachu ya kujiletea
maendeleo na kuhakikisha
kuwa wanailinda jamii
inayowazunguka.

Aidha, amewaahidi kuwa
Serikali ipo nao bega kwa bega
na ndiyo maana imetumia
gharama kubwa kuwapatia
mafunzo hayo.

Hata hivyo, ametumia fursa
hiyo kuyaomba makampuni
binafsi ya ulinzi kuwatumia
vijana hao wenye mafunzo ya
kijeshi kwa shughuli zao za
ulinzi.

Pia, ametumia fursa hiyo
kuwaasa vijana kuwa inapo-
tokea fursa kama hiyo waji-
tokeze kwa wingi na
wasikatishwe tamaa kwani
Serikali inatumia gharama
kubwa kufanikisha mafunzo
havo.

"Vijana wangu najua mmepitia
vikwazo vingi na ninajua
mlikatishwa tamaa maana
wapo mabingwa wa kukatisha
watu tamaa lakini mmevuka
salama na leo mnahitimu, basi
mafunzo haya yawe na tija
katika maisha yenu binafsi na
jamii inayowazunguka". Alise-
ma DC Msulwa.

Mafunzo hayo ya miezi 4
yamejumuisha jumla ya Vijana
200 chini ya usimamizi wa
Mshauri wa Jeshi la Akiba
Wilaya ya Morogoro.

goro Mhe. Loata Ole
Sanare, akikagua eneo la
mama lishe Soko kuu la
Chifu Kingalu Manispaa ya
Morogoro Januari 12,2021.

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro Mhe.Bakari

Msulwa akikabidhi zawadi kwa mmoja wa
wahitimu wa mafunzo ya jeshi la akiba
(mgambo)
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MEYA KIHANGA AWACHARUKIA WAALIMU WAKUU,
AWATAKA WAJITATHIMINIL.

Msta-
hiki
Meya
wa
Manis- |
paa ya
Moro-
£oro,
Mhe.
Pascal
Kihan-

£a,

amewataka Walimu wakuu wa
Shule za Msingi na Sekondari,
kujitathimini na kuona Kama
wanafaa kukaa Manispaa
Morogoro.

Kauli hiyo ameitoa Januari
19, 2021 wakati wa ziara ya
kikazi ya ukaguzi wa ujenzi

wa vyumba vva Madarasa
vilivvojengwa na Manispaa
Morogoro na nguvu za wanan-
chi kufuatia agizo la Serikali
la kutaka wanafunzi wote
kuingia darasani ifikapo Feb-
ruari 28.

Akizungumza mara baada ya
ziara hiyo, Kihanga, amesema

kumekuwa na
matokeo
mabovu
| ambayo
hayaridhishi
jambo linalo-
pelekea Manis-
paa kushika
| nafasi za nyuma
| huku ikiwa
| hapagq ni mjini.
Mhe. Kihanga,
amesema kuwa, sasa ni wakati
wa Waalimu hao kuanza kuji-
tathimini upya kutokana na
matokeo hayo.
" Nimeanza ziara va kikazi ya
kukagua ujenzi wa Shule na
vyumba vya Madarasa, lakini
matokeo bado hayaridhishi
hususani katika upande wa
INAENDELEA UK... 08

MANISPAA YA MOROGORO YATOA MKOPO WA PIK-
IPIKI ZENYE THAMANI YA SHILINGI MILIONI 80.

Manispaa ya Morogoro imetoa
Mkopo wa Pikipiki wenye
thamani ya Shilingi Milioni 80
kwa vikundi viwili vya bod-
aboda vya Bomsate pamoja na
Twaweza Mindu.

Ugawaji huo wa Pikipiki
umefanyika katika eneo la
Stendi mpya ya Daladala
Matiga Desemba 01/2020.
Akizungumza na Waandishi
wa habari, mwakilishi wa
Mkuu wa Mkoa wa Morogoro,
Mhe. Albinus Mgonya
ambaye ni DC wa Mvomero
amevitaka vikundi mbalimbali
kufanya kazi kwa uweledi

jambo ambalo litasaidia
vikundi hivyo kufanya
marejesho ya fedha ili vikundi
vingine venye uhitaji viweze
kupata mkopo na kupiga hatua
kimaendeleo.

Mhe. Mgonya amesema kuwa
kama mikopo hiyo wataitumia
kwa malengo yaliokusudiwa
kwa muda mfupi wataweza
kurejesha fedha kwa wakati na
Manispaa itaweza Kuwapa
mikopo mingine.

“Leo tunatoa mkopo wa Bod-
aboda wenye thamani ya
shilingi Milioni 80, tuvitumie

SAUTIYA MﬂNlSPﬁA. MNovemba 2020 - Februari 2021

vyombo hivi kwa malengo na
turudishe fedha kwa wakati"
Amesema Mgonya.

Ameeleza kuwa lengo la
Serikali ni kuhakikisha wana-
wawezesha kiuchumi watan-
zania ili wawe na maisha
mazuri jambo ambalo litaleta
tija, kwani wataweza kujiajiri
wenvewe kupitia mkopo huo.
Kaimu Mkurugenzi wa Manis-
paaa ya Morogoro, Pili Kitwa-
na, amesema kuwa vikundi
hivyo vinatakiwa kurejesha
fedha kwa wakati ili wengine
waweze kufaidika na mikopo

INAENDELEA UK... 12




POLEPOLE ATAKA ZOEZI LA UHAKIKI WA WAFANYA-
BISHARA SOKO KUU MANISPAA YA MOROGORO

Katibu wa ltikadi na Uenezi
CCM Taifa (Mb), Mhe. Hum-
phrey Polepole, ameuagiza
Uongozi wa Manispaa ya
Morogoro kuanza upya zoezi
la uhakiki wa Watanvabiashara
waliosajiliwa katika Soko hilo
ili kubaini wenye sifa na wasio
na sifa.

Kauli hiyo ameitoa Januari 10,
2021 , wakati wa ziara va
kusikiliza na kutatua kero
katika Soko hilo mara baada va
kukagua miradi va maendeleo
inayotekelezwa na Serikali ya
awamu va tano katika Manis-
paa va Morogoro na mradi wa
SGR ambao upo katika hatua
za mwisho kukamilika.

Akizungumza na Waandishi
wa Habari , Mhe. Polepole,
amemtaka Mkuu wa Wilaya va
Morogoro kwa kushirikiana na
Mstahiki Meya , Ofisi va Mku-
rugenzi wa Manispaa ya Moro-
goro na Ofisi ya CCM Wilaya
kwa kutumia Kamati va Soko
waanze kufanya uhakiki upya
wa wafanyabiashara waliosaji-
liwa katika Soko hilo ili
kubaini wale wenye sifa na
wasio na sifa.

"Nataka zoezi hili la uhakiki
wa kizimba kwa kizimba,fre-
mu mojamoja kwa kila mfany-
abiashara ili kuhakikisha kweli
ni mtu mmoja na kizimba
kimoja au fremu, nafahamu
watu waliomba vizimba, na

KUFANYIKA UPYA.

fremu za biashara , na Mkuru-
genzi wa Manispaa va Moro-
goro alielekeza na kuwakum-
busha kwamba ikifika tarehe 5
Januari , 2021, kila mwenye
kizimba awe amefika enco
lake, hivyo kwa tarehe aliy-

kwamba kwa wale walioshika
vizimba viwili uwekwe utarat-
ibu mzuri ili hao waliokosa
wapatiwe maeneo ambayo
wataweza nao kufanya biasha-
ra zao.

Mwisho, amewatahadharisha

Katibu wa Itikadi na Uenezi CCM Taifa (Mb) Mhe. Hum-
phrey Polepole(katikati), Mhe.Pascal Kihanga(kulia),m-
handisi wa ujenzi Manispaa Juma Gwisu wakiwa
katika ziara ya ukaguzi wa soko kuu la kisasa Manispaa
ya Morogoro.

otangaza Mkurugenzi na leo ni
tarche 10, sasa tunawatakia
kilalakheri wale wenye vizim-
ba ambao hawajafika katika
eneo lake. Soko hili ni kubwa
sana lakini ni kama ndoo ya
maji ina jaa tungetamani kila
mtu awe hapa lakini haiweze-
kani” Amesema Mhe. Pole-
pole.

Mhe. Polepole , ametoa
maelekezo kwa Uongozi wa
Manispaa ya Morogoro

wale wenve tabia va kupangi-
sha vizimba kwa mfanya-
biashara mwengine kuacha
tabia hivo kabla ya sheria
kuchukua hatua kali.

Kwa upande wa Mkuu wa
Wilaya va Morogoro, Mhe.
Bakari Msulwa, amesema
hawatawavumilia wale wataka-
okutwa wana vizimba zaidi yva
viwili kwani licha ya kuwa na
kero za msingi na ma-
nung’uniko lakini kuna haja ya




kuangalia kwa jicho pana
changamoto hizo ili pande
zote ziweze kuwa kitu kimoja
kwa maendeleo yva Manispaa
ya Morogoro.

* Ni kweli kuna changamoto
nyingi katika Soko letu, kuna
hoja za msingi za walanya-
biashara wa ndani na nje,
tumejitahidi kupunguza kero
lakini hatukuzimaliza, kama
alivvosema mwenezi sasa
tunakwenda katika hatua
kubwa, hili ni kweli lina
changamoto nyingi, lakini
tumejitahidi kupunguza

kero lakini nimetengeneza
timu kubwa ya kushughulikia
kero hizi tunaimani tutaz-
imaliza taratibu taratibu, wiki
inayoanza kuanzia tarehe 11
Januari kamati itakuwa hapa
kumsikiliza kila mdau lakini
nawaomba tuwe wakweli na
kuwa waaminilu katika
jambo hili ” Amesema DC
Msulwa.

DC Msulwa, amesema
lazima kazi ifanyike kwaku-
wa fedha zilizojengea Soko
hilo ni za walipa kodi.

WAITARA ARIDHISHWA NA USAFI
MANISPAA YA MOROGORO, ATAKA
KASI IONGEZWE KATIKA UPATIKA-
NAJI WA DAMPO LA KISASA.

Naibu Waziri wa Nchi
Ofisi ya Makamu wa Rais
(Muungano na Mazingira),
Mhe. Mwita Waitara, am-
eipongeza Manispaa ya
Morogoro kwa mipango
MizZuri na usimamizi mzuri
wa usafi huku akitaka
nguvu iongezwe katika
ufuatiliaji wa upatikanaji
wa dampo la Kisasa.

Kauli hiyo ameitoa wakati
wa zlara ya ukaguzi wa
dampo la taka Manispaa
va Morogoro lililopo Kata
ya Mafisa.

"Nimefurahishwa sana na
hatua za kuanza kutekele-

~# N 2 il LR
Naibu Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu w

mshaliwasilisha kazi
yvangu mimi ni kusukuma
ili hizo fedha zitoke. lakini
niwaombe dampo la kisasa
lizingatie miundombinu
yote, lisiwe kama hili la
kienyeji,mhakikishe mna-

jiandaa vyema na ujenzi

wa dampo Jipya , hili
tulilo nalo tuliwekee
mazingira rafiki taka zisi-
baki nje, hapa kuna taka
ambazo zinazalisha sumu,
haya maji yakitiririka
yanawafikia wananchi na
ni hatari kwa afya"Alise-
ma Waitara.

Aidha, amesema sio jambo
baya Manispaa ikafanya
ziara kwa ajli ya mafunzo
na kuona wenzenu

walivyojipanga katika

. W

=] ey
2 =

a Rais Muungano na Mazingira, Mhe,

Mwita Waitara (katikati) akizungumza na watumishi wa Manispaa mara baada ya
kuwasili katika eneo la kuhifadhia taka(dampo) katika ziara yake va kikazi

za ujenzi wa dampo la
Kisasa, mmeniambia
tayari andiko lipo na

ujenzi wa madampo pia

usafishaji wa Mji .

Mhe. Mwita, amesema
INAENDELEA UK... 21




DC MSULWA AWATAKA WANANCHI KUITUN-
ZA MIUNDOMBINU ILIYOPO.

Mkuu wa Wf'aya ya Morogoro, Mhe.Bakari Msulwa
(kulia), akizindua kituo cha Daladala Kaloleni Novem-

ba 6/2020, (kushoto) Michael Waluse kaimu Mkuru-
genzi wa Manispaa ya Morogoro.

Mkuu wa Wilaya va Moro-
goro, Mhe. Bakari Msulwa,
amewataka Wananchi kutunza
miundombinu iliyopo katika
maeneo yao kwa sababu fedha
za matengenezo ya miradi
hiyo zinatokana na kodi zao.

Kauli hiyo ameitoa Novemba
06/2020, wakati wa uzinduzi
wa Stendi ya Daladala ya
Kaloleni ilivopo Kata va Mji
Mpya Manispaa yva Morogoro.
Msulwa, amesema kuwa licha
va kuwa ni haki vao, njia moja
wapo va kuthamini fedha zao
ni kulinda miundombinu
ilivopo na inayoendelea
kujengwa.

“Tatizo kubwa tulilo nalo ni
kushindwa kutambua haki na
wajibu wetu kama walaji,ndi-
yo sababu inayotufanya
kugharamia vitu ambavyo
kama tungevitunza vizuri
tusingetarajia kupata gharama
hizo, kwahiyo ni wajibu wetu
kuthamini fedha zetu maana
zinatokana na kodi zetu
wenyewe “ Aliongeza DC
Msulwa.

“Manispaa va Morogoro ni
Mji Kongwe sana , kwa hili
lililofanyika leo naupongeza
sana Uongozi wa Manispaa va
Morogoro kwa kuonesha na
kuufanya Mji huu kuwa sura

va Manispaa, lakini niseme
unapokuwa na uongozi mzuri
ngazi ya Kitaifa, Jimbo na
Kata unatengeneza uelekeo
mzuri wa kutengeneza
maendeleo kwa wananchi au
taasisi husika, kwahiyo ucha-
guzi umekwisha, matokeo
tumeyasikia na Viongozi wetu
wameshaanza kufanya kazi”
Amesema Msulwa.

Aidha, amesema lengo la
Manispaa hii ni kuwa Jiji
hivyo ni lazima miundombinu
iweze kuboreshwa licha ya
kuwa zipo changamoto zitaka-
70 Jitokeza.

“Hatuwezi kukaa katika Mani-
spaa kwa miaka 32 na
tukaendelea kukaa kwa muda
mrefu kabla ya hatujafika
kiwango cha kuwa Jiji, lakini
ukishakuwa Jiji lazima utara-
jie changamoto mbalimbali,
changamoto hizo pia zinaweza
kugeuka kuwa fursa , kwahiyo
hatua ambazo Manispaa
imezichukua zinatufanya
kuelekea kuwa Jiji, nafahamu
ukiachia stendi hii va Kalole-
ni, kuna Stendi kuu ya dalada-
la Matfiga, Soko kuu la kisasa,
na miradi mingine ambayo
inaendelea nawapongeza sana
Manispaa, wahandisi wa
miradi kwa kazi kubwa na
nzuri mnazo fanya”,Ameonge-
za DC Msulwa.

Pamoja na hayo amesema ni

INAENDELEA UK... 11
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MEYA KIHANGA AWACHARUKIA WAALIMU WAKUU,

INATOKA UK... 04

Sekondari, tunashindwa hadi
na wenzetu wa vijijini, sisi
tuna kila kitu ila ni wapi tuna
kwama? Hizi nafasi sio zetu,
niwaombe Waalimu mjitathi-
mini, Serikali inawekeza
katika ujenzi na sisi tunataka
matokeo mazuri, baada va
ujenzi wa madarasa tunahamia
kwenu, kama umeshindwa
kukaa Manispaa ondoka
kabisa, tunataka matokeo
mazuri tufanane na hadhi yetu
va Manispaa" Alisema
Mhe.Kihanga.
Aidha aliwataka Waalimu
wakuu wanapokaa katika
vikao vyao wamualike ili
wazungumze kwa pamoja na
kuona changamoto ambazo
zipo na kuzitatua. Suala la
Waalimu amesema kuwa
mpango uliopo kwa sasa ni

kuongeza Waalimu wa Sayansi
ambao ndio changamoto kwa
Sasa. Kuhusu Ujenzi wa Shule

ya Msingi Konga, amem-

pongeza Sana Mkurugenzi
Manispaa Morogoro Sheilla
[Lukuba, kwa jitihada za
kupambania Sekta va elimu,
kwani Sasa amekuwa akitoa
fedha nyingi katika kata kwa
ajili va maendeleo mbalimbali
ikiwemo sekta ya elimu.

" Mkurugenzi wetu anajitahidi
Sana , tumtumie vizuri, anah-
angaika Sana, sisi hatuhitaji
kubweteka, tutanye kazi, haya
matokeo yanatuumiza Sana,
Mkuu wa Mkoa, Mkuu wa
Wilaya, Mkurugenzi wote
tunaumia, huu ni muda wa
kujipanga sasa tutoke hapa
tulipo twende mbele"Alionge-

AWATAKA WAJITATHIMINL.

za Mhe. Kihanga.

Mwisho , amesema kuwa
ziara hizo zitakuwa endelevu,
lakini kwanza ameanza katika
Shule za Sekondari baada va
hapo atahamia Shule za
Msingi. Miongoni mwa Shule
alizoanza nazo ziara ni pamoja
na Shule ya Msingi Konga
Kata ya angu, Shule ya
Sekondari Kihonda Kata va
Mazimbu, Shule ya Sekondari
Sumaye Kata ya Bigwa na
Shule va Sekondari Lupanga
Kata ya Kilakala.

Naye Diwani wa Kata va
Kilakala, Mhe. Marco Kanga,
amemshukuru, Mstahiki Meva
kwa ziara hiyo huku akimuahi-
di kumpa ushirikiano na
kuhakikisha anafuatilia kwa
ukaribu maswala va elimu
katika Kata hivo.

DC MSULWA, AONGOZA MAMIA YA WANANCHI
KATIKA KAMPENI YA KUPANDA MICHE YA MITI 15,000
PEMBEZONI MWA BWAWA LA MINDU MANISPAA YA

Mkuu wa Wilava va Morogoro.
Mhe. Bakari Msulwa, ameon-
goza mamia ya wananchi wa
Manispaa ya Morogoro zikiwe-
mo Taasisi za Serikali na za
watu binafsi kushiriki katika
Kampeni va Kupanda Miche
ya Miti 15,000 pembezoni
mwa Bwawa la Mindu Manis-
paa yva Morogoro .

Zoezi hilo la Kampeni ya
upandaji wa Miti pembezoni
mwa Bwawa la Mindu Manis-

MOROGORO.

J.'-Hfm.* wa Wilaya _'.f: Morogoro.
Mhe. Bakari Msulwa akipanda
mti katika Kampeni ya Kupanda
Miche ya Miti 15,000 pembezoni
mwa Bwawa la Mindu Manispaa
va Morogoro tarehe 9/'12/2020).

paa va Morogoro limefanyvika
Desemba 09/2020 ikiwa ni
Sherche ya kutimiza miaka 59
va Uhuru wa Tanzania.
Akizungumza na viongozi
mbalimbali pamoja na wanan-
chi walioshiriki katika zoezi
hilo, DC Msulwa, amesema
kuna umuhimu mkubwa na
faida katika utunzaji wa mazin-
gira hususani kupanda miti
pembezoni mwa Mito na
mabwawa ambapo faida zake
INAENDELEA UK... 13




MADIWANI MANISPAA YA MOROGORO WATAKIWA
KUBUNIVYANZO VIPYA VYA MAPATO.

Waheshimiwa Madiwani wa Manispaa ya Morogoro wakiwa
katika picha ya pamoja wakati wa uzinduzi wa Baraza Jipya la

Madiwani
Katibu Tawala Mkoa wa Mo-
rogoro, Mhandisi Emmanuel
Kalobelo, amewataka Madi-
wani wa Halmashauri ya Man-
ispaa ya Morogoro kubuni

vyanzo vipya vya mapato na
kuboresha vyanzo vilivyopo ili
kuiwezesha Halmashauri
kuongeza uwezo wa kujitege-
mea kwa mapato ya ndani.

Kalobelo, ameyasema hayo
katika mkutano wa Uzinduzi
wa Baraza la Madiwani uliofa-
nyika Desemba 14,2020 katika
Ukumbi wa Mikutano uliopo
Stendi ya Mabasi Msamvu.
Amesema kuwa Halmashauri
ikiboresha mapato itasaidia
kuweza kutoa huduma za
kijamii kwa wananchi ikiwe-
mo afya, elimu, Maji n.k na
pia kiwango cha mikopo kwa
vikundi vya vijana,wanawake
na watu wenye ulemavu
itaongezeka.

Hata hivyo, amewataka Wa-

heshimiwa Madiwani kutenga
maeneo ya uwekezaji kwa
ajili ya viwanda vidogo, vya
kati na vikubwa kufanya hivyo
kutaongeza Mapato ya Hal-
mashauri na Serikali kuu.

Hata hivyo, amesema kuwa
ukusanyaji wa mapato ya
ndani lazima uendane na
nidhamu ya matumizi ya fedha
kwa hiyo ni jukumu la Baraza
la Madiwani kusimamia na
kuhakikisha kuwa mapato yote
yanayokusanywa katika
vyanzo vya ndani yanatumika
ipasavyo.

"Nitoe rai kwa Manispaa ,
hakikisheni fedha zinazoku-
sanywa kutoka katika vyanzo
vya mapato zisitumike zikiwa
mbichi, bali zinatakiwa
kupelekwa benki na kutumika
kwa kufuata utaratibu mzuri na
ulio sahihi kisheria" . Amese-
ma Eng. Kalobelo.
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“ Nipongeze Baraza la Madi-
wani kwa kweli mmefanya
vizuri sana katika kipindi cha
miaka 5 iliyopita , sasa tunata-
ka uwepo wa Baraza Jipya
uwe chachu kubwa ya maende-
leo, tutawapima baada ya
miaka 5, yapo maendeleo
mmeyakuta, tunataka muyae-
ndeleze na kuanzisha mapya,
lakini tusisahau wafanya-
biashara kuwajengea mazingi-
ra mazuri, lazima tuhakikishe
kwamba tunajenga kituo cha
One Stop Centre kwa ajili ya
wafanyabiashara wote” Ame-
ongeza Eng. Kalobelo.

Aidha Eng.Kalobelo, amewa-
taka Viongozi kuendelea
kuhamasisha Wananchi kujiun-
ga na Bima ya afya ya CHF
iliyoboreshwa huku Serikali
ikiwa na kazi ya kuhakikisha
kwamba dawa na vifaa tiba
vinapatikana kwa uhakika ili
kuendelea kuboresha afya na
Ustawi wa Wananchi.

Mwisho, aliwataka Wah.Mad-
iwani kuhakikisha wanakamili-
sha Ujenzi wa vyumba 26 vya
Madarasa mapya na Madawa-
ti yake kabla ya mwezi Febru-
ari 2021 ili wanafunzi wapate
kukaa na kusoma vizuri.

Naye Mkuu wa Wilaya ya
Morogoro, Mhe. Bakari
Msulwa, amewapongeza Man-
ispaa ya Morogoro kwa ufaulu
wa Wanafunzi Kidato cha
kwanza ambapo kwa Manispaa
Jumla ya Wanafunzi 7,577
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MANISPAA MOROGORO YAIBUKA KINARA
WA LISHE MKOA WA MOROGORO.
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ana na Katibu Tawala Mkoa Mhandisi Emmanuel Kalobelo
mara baada ya kukabidhiwa cheti cha shukrani cha ushindi
wa kwanza kimkoa katika maswala ya Lishe

Halmashauri ya Manispaa va
Morogoro Februari 03/2020 ,
imeibuka kuwa kinara wa
lishe katika Mkoa wa Moro-
goro ikifuatiwa na Hal-
mashauri ya Mvomero na
Kilosa.

Akizungumza mara baada ya
kupokea ushindi huo wa cheti
cha shukrani kutoka kwa
Mkuu wa Mkoa wa Morogoro,
Afisa Lishe Manispaa ya
Morogoro Elina
Kweka.amesema ushindi huo
umeifanya Manispaa kuanza
kuongeza kasi zaidi va
kupambana na changamoto za

L ) 3 ¥
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lishe duni kwa watoto.

Kweka, amesema kuwa,wa-
tahakikisha kwamba wana-
ongeza uelewa na matokeo
chanya kwa jamii ili kukabili-
ana na changamoto za afya na
lishe zinazowakabili watoto.
“Tumepokea cheti cha shukra-
ni cha kuwa kinara wa lishe
kimkoa, lakini ushindi huu
umechangiwa na watu wengi ,
kwanza kabisa nimpongeze
Mkurugenzi wa Manispaa yva
Morogoro kwa kutenga fedha
ambazo zimekuwa zikisaidia
katika lishe, Baraza la Madi-
wani la Manispaa . Mganga

Mkuu wa Manispaa , Afisa
Maendeleo ya Jamii Manis-
paa, wadau wa lishe, pamoja
na watoa huduma ngazi va
jamii na ngazi va vituo vya
kutolea huduma, kwakweli
wamefanya kazi kubwa sana
va kuhakikisha Manispaa ya
Morogoro inatokomeza
watoto wenye udumavu, ombi
langu endeleeni kupambana
ikiwa ni pamoja na kutoa
elimu mara kwa mara ili
huduma hii iweze kutekeleze-
ka vizuri katika Jamii” Amese-
ma Kweka.
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DC MSULWA AWATAKA WANANCHI KUITUN-

vizuri pia Mkurugenzi wa

na timu yake ya uongozi ili
nao waweze kujifunza na wao
wakajenge stendi kama hii kwa
ajili ya kurahisisha huduma za
usafiri kwa wananchi wao.
Mwisho , DC Msulwa, aliahidi
kiasi cha Shilingi Milioni Moja
kwa ajili ya ukarabati wa Kituo
kidogo cha Polisi cha Mj1
Mpya.

Naye Kaimu mkurugenzi wa
Manispaa ya Morogoro,
Michael Waluse, ameshukuru
kwa pongezi zilizotolewa
katika ofisi yake, ameahidi
kushirikiana na uongozi wa
daladala wa stendi hiyo kwa
yale yote yatakayojitokeza
katika stendi hiyo.

Waluse, amesema kuhusu
ukarabati wa kituo kidogo cha
Polisi kilichopo jirani na
Stendi hiyo, suala hilo litajadi-
liwa katika vikao na kuona ni
Jinsi gani Manispaa itaka-
vyoweza kushiriki katika
ukarabati 1li kituo hicho kiwe
na hadhi ya stendi hiyo kwani
Jeshi la Polisi ndio watu wa
kwanza katika kulinda amani
katika eneo hilo.

Kwa upande wa Msimamizi
wa fedha za mkopo wa Benki
ya Dunia chini ya fedha za
uboreshaji Miji ( Urban Local
Government Strengthening
Program (ULGSP) na Mhandi-

st wa TARURA Manispaa ya
Morogoro, James Mnene,
amesema mradi huo
umegharimu kiasi cha Shilingi
milioni 644 ambapo ujenzi
wake ulianza Aprili 28/2020.
"Mkandarasi Nandhra ameka-
milisha Ujenzi huo kwa asili-
mia mia moja kama
ilivyoonekana wakati wa
ukaguzi kabla ya kuzinduliwa,
na mpaka sasa Mkandarasi
ameshalipwa shilingi milioni
566 sawa na asilimia 74.9 na
kiasi kilichobakia atalipwa
baada ya kuwasilisha madai

Z.A MIUNDOMBINU ILIYOPO.

kuongeza Manispaa mapato"
Amesema Mnene.

.Hata hivyo, Diwani mteule
wa Kata ya Mji Mpya, Emmy
Kiula, amemshukuru Mkuu wa
Wilaya ya Morogoro Mhe.
Bakari Msulwa , kwa kukubali
ombi lake la kukarabati Kituo
kidogo cha Polisi cha Kata ya
Mji Mpya kufuatia Mkuu wa
Wilaya kuahidi kiasi cha
Shilingi Milioni moja.

Mwenyekiti wa umoja wa
madereva wa daladala Mkoa

A T
B i A / 2

Muonekano wa stendi mpya ya Kaloleni
iliyozinduliwa Novemba 6 2020

yake ya mwishoni na matu-
maini ya Manispaa ya Moro-
goro katika Stendi hii ya
Daladala ni kutoa huduma bora
ya usafiri kwa magari ya
Daladala yapatao 50 na

SAUTI YA MANISPAA, Novemba 2020 - Februari 2021

wa Morogoro, Hemed Nteng-
wa, amesema Stendi hiyo
ilikuwa changamoto sana
lakini kwa sasa watafanya kazi
vizuri na kuitunza miundom-
binu ya stendi hiyo.
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MANISPAA YA MOROGORO YATOA MKOPO WA PIK-
IPIKI ZENYE THAMANI YA SHILINGI MILIONI 80.

INATOKA UK... 04
inayotolewa ndani ya Manis-
paa Morogoro.
Kitwana.amesema kuwa pik-
ipiki walizotoa wamezikatia
bima kubwa ili kuhakikisha
vikundi hivyo wanafanya
shughuli zao katika mazingira
rafiki na kupata faida.
Amesema kuwa mpaka sasa
vikundi vyote wamewapatia
elimu va kurejesha mikopo
kwa wakati. huku akifafanua
kuwa kama watazitunza vizuri

Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro,

=

. SAUT 1 YE
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wataweza Kununua za kwao
wenyewe baada ya miaka 3.
Naye Afisa Maendeleo va
Jamii Manispaa ya Morogoro,
Enedy Mwanakatwe, amese-
ma kuwa zoezi la kutoa
mikopo ya bajaji na Pikipiki ni
schemu ya kutimiza ndoto va
Mhe.Rais Dkt. John Pombe
Magufuli katika kuhakikisha
kila mtanzania anakua na
maisha mazuri.

Hata hivyo vikundi vilivvopa-

ta mikopo hivo wameonekana
kuwa na furaha huku wakiaidi
kwenda kufanya kazi kwa
ufanisi kwa ajili ya kupiga
hatua za kimaendeleo.
Miongoni mwa vikundi
vilivyopata mkopo ni pamoja
na Mindu twaweza pikipiki 7
pamoja na Bomsate pikipiki
30 ambapo jumla ya pikipiki
ni 37.

Mhe. Albinus Mgonya
ambaye ni DC wa Mvomero(aliyevaa suti)akiwasha pikipiki mara baada
ya kuwakabidhi pikipiki 37 kwa vikundi vya Boomsate na Twaweza
Mindu tarehe 1/12/2020 katika eneo la stendi ya daladala Mafiga.




DC MSULWA, AONGOZA MAMIA YA WANANCHI
KATIKA KAMPENI YA KUPANDA MICHE YA MITI 15,000
PEMBEZONI MWA BWAWA LA MINDU MANISPAA YA
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ni pamoja na kupata hewa safi,
mvua za kutosha , kivuli,
kutumika kama mipaka na
kulinda vyanzo vya maji .
Aidha, amesema katika kum-
bukizi ya miaka 59 ya Uhuru ,
Wilaya yake zikiwemo Hal-
mashauri zote mbili zimean-
daa kampeni hiyo ya kupanda
miti 1li kulinda vyanzo vyake
vya maji na kuendelea kutoa
huduma bora ya Maji kwa
wananchi.

“Nimefurahishwa sana na
Kampeni hii, kwani vyanzo
vyetu vya maji hali si nzuri
watu wanafanya shughuli za
kiuchumi katika vyanzo hivyo,
wengine wanaziba vyanzo,
sasa nimeambiwa Bwawa letu
lina miaka 40, unafikiri kama
tungeanza uharibifu nyuma
tungekuwaje? Niwaombe
tuache shughuli katika vyanzo
vya maji, Bwawa lina jaa
matope , tumeanza naomba
wale wenye mashamba tuliy-
opanda miti watusaidie kusi-
mamia miti hiyo ikue, ugomvi
wetu utaanza hapa haiweze-
kani mazao yako yanakuwa na
miti yetu inakufa wakati ipo
katika shamba lako, nitoe wito
tusiishie hapa kila mtu anawa-
jibu wa kulinda vyanzo vya
mayji ili tuendelee kupata
huduma hii” Amesema DC
Msulwa.

“Pamoja na yote, nimefura-
hishwa sana na ujio wa
wageni wa Chama Cha Map-

MOROGORO.
induzi (CCM) kutoka Jimbo la
Mwanakwerekwe Zanzibar,
hii imeonyesha ni jinsi gani
Muungano wetu ulivyo na
thamani kubwa ndani ya Taifa
hili, tunaomba tuuenzi Muun-
gano wetu kwani unafaida
kubwa sana kwa Taifa letu na
Maendeleo yetu “ Ameongeza
DC Msulwa.

Katika hatua nyingine, DC
Msulwa, ametoa wito kwa
Wazazi kuhakikisha ifikapo
mwakani kila mzazi anapom-
wandikisha mtoto shule na
wale wanaaonza kidato cha
kwanza kufika shuleni hapo
akiwa na mche mmoja wa mti
ili kuweka mazingira yenye
ukijani.

Kwa upande wa Brigedia
Jenerali , Mkuu wa Kikosi cha
Jeshi la Mazao kikosi cha
Mzinga, Seif Hamisi, ame-
waasa washiriki na wananchi
kujali mazingira ya sehemu
wanazofanyia kazi na kuahidi
kuwa miti hiyo iliyopandwa
itatunzwa na kulindwa ipas-
avyo kwa kushirikiana na
Uongozi na Wananchi wa
eneo la Bwawa la Mindu
ambapo ndipo Kambi ya
Mzinga ilipo.

"Tunataka Kampeni hii ya
upandaji wa miti iwe endelevu
ili kuhakikisha Mindu
inapokea maji mengi kutoka
katika vyanzo vya maji
pamoja na kurudisha Mindu
katika ukijani wake unaotaki-
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wa kwani Mindu ya Kijani
inawezekana" Amesema Bri-
gedia Jenerali Seif.
Akizungumza kwa niaba ya
Mkurugenzi wa Manispaa ya
Morogoro, Michael Waluse,
amesema Manispaa ya Moro-
goro haipo nyuma ambapo
wana wadau ambao wam-
eingia nao mkataba wa kila
mwaka kuwapatia miche kwa
ajili ya kupanda.

Waluse, amesema Ofisi ya
Manispaa ipo wazi inashiriki-
ana na wadau wote wa Mazin-
gira ikiwa na lengo la kuweka
Mji safi pamoja na kutunza
vyanzo vya maji visiweze
kuharibiwa kutokana na shu-
ghuli za kiuchumi zinazofany-
wa na wananchi.

“ Kwa upande wetu Manispaa
ya Morogoro, tunakusudia
kupanda miti mingi kwani
licha ya kuwa ni agizo la
Makamu wa Rais wa Tanza-
nia, Mhe. Mama Samia
Suluhu pia ni faida kwa vizazi
vijavyo” Alisema Waluse.
Naye, Mkurugenzi wa
MORUWASA Manispaa ya
Morogoro, Mhandisi Tamim
Katakweba, amemshukuru
Mkuu wa Wilaya Mhe. Bakari
Msulwa pamoja na Bregedia
Jenerali ,Seif Hamisi ambaye
ni Mkuu wa Kikosi cha Jeshi
Mazao Mzinga , kwa kukubali
kuhudhuria uzinduzi huo wa
Kampeni ya kupanda miti




ambapo awamu ya kwanza
imepandwa miche ya miti
15000 kati ya miche ya miti ya
miche 500000 iliyopangwa
kupandwa katika eneo hilo la
pembezoni mwa Bwawa la
Mindu.

“Leo tumeshuhudia Mkuu wetu
wa Wilaya akiongoza Kampeni
ya upandaji wa Miti, viongozi
na wananchi wamepanda miti
ikiwa ni uzinduzi wa Kampeni
ya upandaji wa miti katika
Vyanzo vya Maji Wilaya ya

Morogoro inayosimamia na
Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya
Morogoro, Ofisi ya Mkurugen-
z1 Manispaa ya Morogoro ,
Ofisi ya Bonde la Mto Ruvu,
Ofisi ya Idara ya Misitu
pamoja na sisi watu wa
MORUWASA, niendelee
kuchukua nafasi hii kuwaomba
wale wakazi wanaofanya shu-
ghuli mbalimbali katika ukanda
huu wa pembezoni mwa
Bwawa watusaidie kuhakikisha
kwamba wanakuwa nje ya

Mita 60 lakini wajitahidi kui-
tunza miti hii ambayo ipo
katika mashamba yao” Amese-
ma Eng. Tamim.

Katika hatua nyengine, Eng.
Tamim, amesema MORUWA -
SA imetenga kiasi cha fedha
chenye thamani ya shilingi
Bilioni 185 kwa ajili ya
maboresho ya huduma za maji
Manispaa ya Morogoro ikiwa-
mo kupanua Bwawa la Mindu
pamoja na kununua mtambo

mpya.

MADIWANI MANISPAA YA MOROGORO WATAKIWA
KUBUNIVYANZO VIPYA VYA MAPATO.
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wamefaulu kujiunga na Kidato
cha kwanza.

Amesema kazi iliyopo mbeleni
ni kuhakikisha wanatekeleza
agizo la Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Kassim Maja-
liwa, la kuhakikisha hadi
kufikia mwisho wa mwezi wa
Februari , 2021 Wanafunzi
wote waliochaguliwa kuingia
kidato cha kwanza wanaanza
masomo wakiwa Madarasani
na wakiwa wamekalia Mad-
awati yao.

Msulwa, amesema darasa moja
linajumla ya thamani ya
Shilingi Milioni 20, hivyo
Manispaa itahitaji kutumia
Shilingi Milioni 520 kujenga
madarasa mapya 26 bila kuju-
muisha ukamilishaji wa
Maboma na samani zake.

" Ndugu zangu , leo mmekula
viapo na mmezindua Baraza
jipya , katika agizo hili tuna
siku 74, za kujenga Majengo

26 mapya na kumalizia
maboma 13 ambapo madarasa
hayo yanatakiwa kukamilika
na watoto wawe madarasani,
hili n1 agizo la Serikali,
tusianze vibaya kwa kushind-
wa kutekeleza agizo hili rasmi
la Serikali Kuu, kila siku
lazima tulifanyie kazi , Mkuru-
genzi na Madiwani tusikae
kimya angalia kama kwenye Kata
yako kuna Sekondari, licha ya
fedha za Manispaa, lakini tume-
andaa utaratibu mzuri wa kuku-
sanya michango kutoka kwa
wadau wetu mbalimbali wa
maendeleo ili kufanikisha zoezi
hili , peke yetu hatuwezi , ni
lazima tushirikiane na wadau
wetu “ Amesema DC Msulwa.

“Nawaomba sana Waheshimiwa
Madiwani tumpe ushirikiano
Mkurugenzi wa Manispaa yetu,
katika kipindi kifupi nilichofanya
naye kazi nimegundua kuwa
mkishikamana naye kasi yetu ya
Maendeleo itaongezeka sana,
mimi naamini mkitumia
uwezo wake na kujiepusha na
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migongano isiyo na tija, Moro-
goro itaingia katika hadhi ya
Jij1 ikiwa mpya kabisa, Hon-
gereni sana Manispaa, chapeni
kazi, “ Ameongeza DC
Msulwa.

Kwa upande wa Katibu Tawala
Wilaya ya Morogoro, Ruth
John, amewataka madiwani
hao kuwa na umoja na mshika-
mano katika kutatua chan-
gamoto mbalimbali zinazowas-
ilishwa kwao kutoka kwa
wananchi ili kuweza kuzitatua
na kuzijadili kwa pamoja.

Naye Mbunge wa Jimbo la
Morogoro Mjini, Abdulaziz
Abood, amesema atafanya kazi
bila ubaguzi wowote hivyo
ameomba madiwani wote
kumuunga mkono katika
harakati za kuleta Maendeleo
Jimbo la Morogoro Mjini.
"Tufanye kazi kwa pamoja,
mimi siko upande wa mtu
yeyote, Bali nahusiana na watu
wote kikubwa ni kuleta
Maendeleo ndani ya Hal-




mashauri yetu yva Manispaa ya
Morogoro na tuvunje makundi
kinachotakiwa ni kwenda
kuitekeleza Ilani ya Chama
Cha Mapinduzi CCM kwa
vitendo kama tulivyo ahidi
kwa Wananchi " Amesema
Mhe. Abood.
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Mstahiki Meya wa Manispaa
va Morogoro, Mhe. Pascal
Kihanga, amehimiza umoja na
mshikamano baina va madi-
wani wa Halmashauri ya Man-
ispaa ya Morogoro ili kuweza
kuwatumikia vvema wananchi
wa Manispaa ya Morogoro.

Mhe. Kihanga, amesema
baada ya uchaguzi huo kumal-
izika viongozi wanajukumu na
wajibu wa kuwatumikia wana-
nchi wao bila kuchoka il
kuleta maendeleo vao na hati-
maye kuweza kuchochea kasi
va ukuaji wa uchumi.

i

Muonekano jengo la Soko kuu Chifu Kingalu Morogoro

v"ql"tuhlrt

iy

X .

==

Wanafunzi waanzilishi wa Shule ya
awali ya mchepuo wa Kingereza Mji
Mkuu Pre & Primary Manispaa ya
Morogoro wakiwa katika picha ya

pamaoja.

L

Morogoro.

Muonekano wa jeng‘fa Shule mpy
ya Serikali yenye mchepuo wa kin-

gereza Mji mkuu pre & primary school
inayomilikiwa na Manispaa ya




WAZAZI WAASWA KUTOA MALEZI BORA KWA
WATOTO ILI KUTIMIZA NDOTO ZAO.

Wazazi wameaswa Kuchukua
hatua madhubuti ya kuhakiki-
sha watoto wanapatiwa
malezi bora na mahitaji yao
muhimu il waweze kutimiza
malengo vao na kufikia ndoto
740.

Kauli hiyo imetolewa na
Afisa Ustawi wa Jamii Mani-

kwa niaba ya Mkurugenzi wa
Manispaa ya Morogoro .
Sidna, amesema kuwa suala
la ulinzi na usalama wa
watoto sio suala la Serikali
pekee bali ni suala la kila
mzazi kuhakikisha ulinzi na
usalama wa watoto unazinga-
liwa .

wahusika waweze kuchukuli-
wa hatua kali za kisheria ™
Alisema Sidna.

Sidna, alisema lengo la
maadhimisho hayo ni kujenga
uelewa wa pamoja kwa Jamii

Juu va ukatili na madhara

vake hususani kwa wanawake
na watolo pamoja na jinst va

Afisa Ustawi wa Jamii Sidna Mathias akizungumza wakati wa kilele cha

maadhimisho ya siku 16 za kupinga ukatili, disemba 10, 2020.

spaa ,Sidna Mathias, katika
kilele cha maadhimisho va
Siku 16 za kupinga Ukatili
wa Kijinsia ambapo kwa
Manispaa va Morogoro
maadhimisho hayo valifan-
vika katika viwanja vya Ofisi
va Kata va Kihonda Desem-
ba 10/2020.

Akizungumza na washiriki
katika maadhimisho havo

“Leo tuna hitimisha kilele cha
Siku 16 za kupinga ukatili wa
kijinsia , niwaase wataalamu
waendelee kutoa elimu hii yva
ukatili wa kijinsia ili tuweze
Kupunguza au kutokomeza
kabisa matukio va ukatili
katika jamii vetu, lakini tuji-
tahidi kufichua matendo yote
va ukatili na taarifa zetu
tuzitoe kwa siri ili wale
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kuzuia ukatili wa kijinsia
usiendelee kuwa janga mion-
goni mwa Jamii.
Aidha alieleza kuwa Manis-
paa va Morogoro kwa
kushirikiana na wadau
mbalimbali wakiwemo,
CVM, Boresha Afva, Moro-
goro Parallegal na Polisi
Dawati la Jinsia katika
kuelekea kilele hicho imeku-
INAENDELEA UK... 23




HABARI PICHA KUONESHA MATUKIO MBALIMBALI.

Mkurugenzi Mamspaa yc:.' Morogoro Sheilla Lukuba akrgonga chiazi
na Mkuu wa Wilaya ya Morogoro , Mhe.Bakari Msulwa, wakati wa
uzinduzi wa Mnada wa nyama choma Kata ya Tungi. Uzinduzi ulifan-
yika Oktoba 14/2020.

W h u . Mbunge wa Jd;mbé Jrﬂ.‘ Momgom Mﬁm Abdumzrz

Abood (katikati) akikagua eneo la wafanya-

mpya ya MS”?Q! Konga ili- | biashara wa mboga na vitoweo Soko Kuu la

Kisasa Manispaa ya Morogoro, (kushoto) Mkuru-

ijE’ﬂgWG KG ta y(]' sznga_ genzi wa Manispaa ya Morogoro, Sheilla Lukuba.
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HABARI PICHA KUONESHA MATUKIO MBALIMBALI.

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro, Mhe. Bakari Msulwa (aliyevaa suti nyeusi)
akiwa katika picha ya pamoja na Viongozi wa Serikali na Chama katika eneo
ambalo amepanda mti katika kampeni ya upandaji wa miche ya miti 15.000
katika eneo la Bwawa la Mindu Manispaa ya Morogoro.
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u.uinm_;:'fa J..' ip ..1..'_5.' u;.'f"xl r;ﬁ.:n’rml"}'mm.. enve thama 1_1_,”#,””;{“__“,” na Mstahiki Meva Pascal
ni va shilingi milioni 80 zilizotolewa Mikopo ya %

asilinmia 10 ya uwezeshaji wa kivchumi na Manispaa -‘I\f;”f"‘?ts-ffi'l"”f‘fft‘-’-’_l’i-’ Sult nveust) 11'{..’:;{!!?{&!*‘{{?!1’?

va Morogoro katika sherehe za maadhimisho va Siku EI;'{?I'J: i wa madarasa katika shule va Sekond-
i Ulkirmve 1 iani Pesemba (012020 katika ene . pr

1.“ | .{:w.'u Duyniani .IFII: sem m\ { katika eneo la ari Kihonda.

Stendi mpyva va daladala Mafiga.
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MAGUFULI AWATAKA WAFANYABIASHARA SOKO KUU
LA CHIFU KINGALU KUFANYA BIASHARA, WAKATI
KERO ZAO ZIKISHUGHULIKIWA.

INATOKA UK... 01
“Niwaombe watanyabiashara
nyinyi ni wazalendo, fanyeni
kazi vale mliyoniambia nime-
waachia viongozi wangu
washughulike nayo, tunataka
kuona mkitanya biashara zenu
kwa haki bila kunyvanyaswa,
lakini pia mpendane, suala la
mizigo venu hamtalipa ushuru
. mtakacholipa ni bei va
maenco ambayo mmepangish-
wa tu, lakini huu ushuru
ambao Serikali ilishatoa
maelekezo usitishwe haraka.
Serikali yangu ipo kwa ajili ya
wanyonge , fanyeni kazi
msivunje sheria” Ameongeza
Magufuli.
Katika hatua nyingine,
ameomba Viwanda vilivvoku-
fa viendelee kufufuliwa na
vifanyve kazi ili vizalishe ajira
kwa wananchi na kuiongezea
taifa pato katika kufikia
uchumi wa Viwanda.
Hata hivyo, amempongeza
Mbunge wa Jimbo la Moro-
goro, Mhe. Abdulaziz Abood
kwa uchapakazi wake huku
akisema ataendelea kushiriki-
ana vyema na wana Morogoro
husuani katika kuboresha
huduma ya atva na miundom-
binu ili kuweza kutumika
kujenga uchumi wa Taifa
pamoja na Mkoa wa Moro-
goro ikiwa ni utekelezaji llani
va CCM va mwaka
2020-2025.
Aidha amewataka wale wote
ambao wamekuwa wakishiriki
katika tozo kubwa za vizimba

SAUTIYA N

Mtaalamu Mshauri wa Ujenzi wa Soko kuu la Chifu Kingalu Morogoro
Kelvin Chahcha akitoa maelezo yamradi wa soko hilo kwa Mhe. Dkt. Rais
John Pombe Magufuli wakati wa uzinduzi wa soko

na kuwapangishia wengine
walipe ledha hizo mara moja
kwani Soko hilo limejengwa
na fedha za Serikali na sio
kwa ajili va kuwanufaisha
waltll.

Mwisho, amewashukuru
wananchi wa Mkoa wa Moro-
goro kwa kuonesha mapenzi
mema ya kumpa kura nyingi
za ndio katika uchaguzi mkuu
uliopita wa mwaka 2020 na
kufanya Morogoro kuongoza
kura kwa asilimia 96 katika
mikoa yote Tanzania, ambapo
Halmashauri va Manispaa va
Morogoro iliongoza kwa kura
kwa asilimia 99.6 kuliko
Halmashauri zote nchini .
Waziri wa TAMISEMI, Mhe.
Selemani Jafto, amesema
Soko hilo baada va kukami-
lika litakuwa na manufaa
makubwa ya kuweza kuibadil-
isha Manispaa ya Morogoro
pamoja na ustawi wa maisha
yao.

Aidha, amewataka Viongozi
wa Morogoro kuhakikisha
wanaliendesha Soko hilo
vizuri ili wananchi waweze
kupata fursa nzuri va maende-
leo.

Kwa upande wa Mkuu wa
Mkoa wa Morogoro, Mhe.
Loata Sanare, amemshukuru
Mhe.Rais kwa kutembelea
Mkoa wa Morogoro na kum-
pongeza kwa ushindi alioupa-
ta wa kishindo huku akisema
kuwa ushindi wa Mhe. Rais
umetokana na kazi alizozifan-
va katika kipindi cha miaka 5
ilivopita.

Pia amemshukuru Mhe. Rais
kwa ujenzi wa miradi mikub-
wa katika mkoa wa Morogoro
ikiwamo mradi wa SGR,
Bwawa la Umeme, Stendi ya
Msamvu, Stendi ya daladala
Malfiga , Soko Kuu la kisasa
pamaoja na kuboresha huduma
za afva,vituo vya afya na
miundombinu.




"Mh. Rais umetupa heshima
kubwa ya kutupatia miradi
mikubwa, tunaamini miradi hii
ikikamilika itafanya maende-
leo yaende kwa kasi kubwa ,
tuna miradi mbali mbali ya
kimkakati kama Soko hili na
mingine, umetupa fedha
nyingi za kujenga Hospitali
pamoja na vituo vya afya 17,
Ujenzi wa madarasa 257
ambayo yamefikia asilimia
87% , pia tuna changamoto ya
ukubwa wa Wilaya zetu
ambapo tunaomba uangalie
jinsi ya kuzigawa maana ni
kubwa sana na kuna muda
wananchi wengine wanashind-

Mkurgenzi wa Manispaa ya Morogoro Sheilla Lukb( wa

wa kufikiwa, tunajua haya
yote umefanya kwa mapenzi
yako ya kutaka kuona mkoa
wetu unakuwa kiuchumi"Al-
isema RC Sanare.

Naye Mbunge wa Jimbo la
Morogoro Mjini, Mhe.
Abdulaziz Abood, am-
emshukuru Mhe. Rais kwa
kuipatia Manispaa ya Moro-
goro Bilioni 17.6 kwa ajili ya
ujenzi wa Soko hilo.

Aidha, amesema licha ya
Soko hilo kuwa zuri lakini
zipo changamoto nyingi ikiwa-
mo kuzuia Bajaji, bodaboda na

daladala kuingia kushusha
wateja ndani.

Mbali na hayo, Mhe. Abood
amemshukuru Mhe. Rais ,kwa
kuipatia Manispaa ya Moro-
goro fedha kwa ajili ya kute-
keleza miradi mikubwa iki-
wamo mradi wa Stendi Mpya
ya Daladala mafiga, mradi wa
maji wenye thamani ya shilin-
gi Bilioni 185, mradi wa maji
Kihonda na Lukobe ambao
utagharimu shilingi Bilioni 2.2
ambapo mpaka sasa zimesha-
toka shilingi milioni 100 fedha
zilizobakia ni Bilioni 2.1 kwa
ajili ya kukamilisha mradi huo.
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nne kulia) akiwa na watumishi wa Manispaa katika jiwe la
msingi mara baada ya uzinguzi wa Soko kuu la Chifu Kingalu
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WAITARA ARIDHISHWA NA USAFI MANISPAA YA
MOROGORO, ATAKA KASI IONGEZWE KATIKA UPA-
TIKANAJI WA DAMPO LA KISASA.

INATOKA UK... 06
kutohudumia dampo hilo
ipasavyo kunapelekea ucha-
fuzi wa mazingira, harufu
mbaya, na maji yenye sumu
kali na kuhatarisha afya ya
wakazi wa maeneo jirani
viumbe hai na mazingira
kwa ujumla.Aidha alisisitiza
kuendelea kutoa elimu kwa
wananchi jinsi ya kutengan-
isha taka
nyumbani ili
waone taka &8 o _
ni dili na sio E e
uchafu mara g 4
baada ya e
kuanzisha
kiwanda
chenu cha
uchakataji
wa takataka.

Naibu waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe.

Mwita Waitara akiwa na Watumishi wa Manispaa katika ziara ya kutembelea
h1y0 ameitaka dampoi Manispaa ya Morogoro

Katika ziara

Halmashauri kuwa na mika-
kati mizuri ya kusimamia
usafi ikiwa ni kuwa na
mbinu bora za kufanya kila
mmoja kuona jukumu la
usafi ni lake na kuwa na
sheria ambazo zitatekelezwa
kwa asilimia mia moja
katika usafi ikiwa ni pamoja
na tozo za usafi na faini kwa
wale waharibifu wa mazin-
gira.

Naye, Mkuu wa Wilaya ya

Morogoro, Mhe. Bakari
Msulwa, amesema Wilaya
ya Morogoro inakabiliwa na
changamoto nyingi za
kimazingira lakini wapo
tayari sasa kuanza kutekele-
za maagizo hivyo watajipan-
ga na timu ya wataalamu
kwa kushirikiana na Ofisi ya
Mkoa na NEMC 1ili kuona

changamoto hizo zinafany-
iwa kazi.

Mstahiki Meya wa Manis-
paa ya Morogoro, amesema
wapo katika hatua za
kuhakikisha kwamba
Kamati zote za Mazingira
zinafanya kazi ipasavyo ili
kuondokana na tatizo hilo.
Kwa upande wa Mkurugen-
z1 wa Manispaa ya Moro-
goro, Sheilla Lukuba,amese-
ma Manispaa ya Morogoro

SAUTI YA MAN'SPAA, Novemba 2020 - Februari 2021

imetenga bajeti ya shilingi
milioni 300 kwa ajili ya
ununuzi wa gari la taka ili
kuongeza nguvu katika
uondoaji wa taka.

Awali akitoa taarifa ya hali
ya mazingira na usimamizi
wa taka katika Dampo, hilo,
Afisa anayesimamia

A { Dampo, Alex
-:_ .fu-+.-

- & B' Roman, , amem-
« ueleza Mhe.

© 1 B Waitara kuwa,

N % Dampo hilo linak-
' abiliana na chan-
I gamoto mbali

s~ mbali ikiwa ni

> pamoja dampo
kutokuwa la kisasa
, 1dadi ya watu
wanaongezeka
R ERERIVAIE
ishaji wa taka katika
Kiwanda cha Mpunga.
Romani, amesema, kwa siku
Dampo hilo linapokea tani
180 hadi 200 za taka zin-
azozalishwa na kuingia
katika dampo hilo.

Amesema katika kuhakiki-
sha changamoto hiyo inak-
wisha, Manispaa ya Moro-
goro imeandaa eneo Kiegea
lenye zaidi ya hekari 1000
il1 kujenga Dampo la kisasa.




HABARI PICHA KUONESHA Y e MBALIMBALI
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Mkuu wa Wilaya ya Morogoro, Mhe. Bakari Msulwa, (kushoto mwenye suti nyeusi ),
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa TAMISEMI ,
Mhandisi Joseph Nyamuhanga (katikati) pamoja na Watumishi ngazi ya Mkoag,
Wilaya na Manispaa wakiwa katika picha ya pamoja katika ziara ya Katibu Mkuu
wa TAMISEMI alipotembelea Soko Kuu la Chifu Kingalu Manispaa ya /\/Iorogoro

Mkuu wa mkoa wa Morogoro Mhe Loata /VIbunge wa Jimbo la-Morogoro /Vljlnl Abdulazrz
Sanare( kulia) akizungumza na mfanya- Abood (katikati) akikagua eneo la wafanya-
biashara wa nguruka katika Soko kuu la biashara wa mboga na vitoweo Soko Kuu la
P ga IuMoro goro Kisasa Manispaa ya Morogoro, (kushoto) Mkuru-

genzi wa Manispaa ya Morogoro, Sheilla

katika ziara yake ya ukaguzi wa soko hilo | ukuba.
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WAZAZI WAASWA KUTOA MALEZI BORA KWA

INATOKA UK... 16
wa tkifanya shughuli mbalim-

bali zikiwemo utoaji wa elimu
kwa jamii juu ya ukatili wa
kijinsia kupitia Redio ya
Dizzim, Redio ya Abood,
MVIWATA , utoaji elimu

Shuleni pamoja na midahalo
mbalimbali ya kujadili juu ya
ukatili wa kijinsia kwa wana-
jamii katika Kata mbalimbali
ikiwemo Kata ya Kichangani,
K/Ndege, Lukobe na Mwem-
besongo.

Mwisho amechukua fursa ya
kutoa shukrani kwa wazazi ,
Dawati la Jinsia Polisi, wami-
liki wa Makao na Vituo vya
watoto wadogo, wananchi na
watoto wote waliohudhuria
katika kuhitimisha kilele hicho
cha Siku 16 za kupinga Ukatili
wa Kijinsia.

Kwa upande wa Mtoaji maada
kutoka Ustawi wa Jamii Mani-
spaa ya Morogoro, Hamisa
Kagambo, amesema wameku-
wa wakishuhudia kupokea
taarifa juu ya ukatili wa kim-
wili na kingono kwa watoto
wa kike pamoja na Wanawake
jambo ambalo amesema 1po
haja kubwa ya jamii kupatiwa
elimu ili kutokomeza vitendo
hivyo.

Amesema , Manispaa ya
Morogoro kupitia Kitengo cha
Ustawi wa Jamii, imekuwa
ikitoa elimu mara kwa mara
kwa jamii juu ya ukatili wa
Kijinsia.

Kwa upande wa Afisa
TAKUKURU Mkoa wa Moro-
goro, Bigambo Thomas,
amesema sababu kubwa

inayopelekea ukatili wa kijin-
sia nl pamoja na mmomonyo-
ko wa maadili , hali ambayo
imekuwa ikichangia kwa kiasi
kikubwa kushamiri kwa viten-
do vya Ukatili wa Kijinsia
katika Jamii.
Bigambo,amesema kuwa
katika Ukatili wa kingono
waathirika wakubwa wa
matukio hayo ni pamoja na
wanawake,watoto na wana-
funzi , hivyo ametoa rai kwa
wazazi kukaa na watoto wao
il1 kuangalia mienendo yao
kwani vipo vitendo wanafany-
iwa lakini wamekuwa wasiri
sana kuvielezea.

Naye, Mwakilishi wa Dawati
la Kijinsia Polisi Kituo Kikub-

wa Morogoro, Mariam Masalu
r TR W T ,w_"' - e

v NH e,
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Afisa Ustawi wa

WATOTO ILI KUTIMIZA NDOTO ZAO.

, amesema watu wanapofany-
iwa ukatili wanatakiwa
kukimbilia katika Dawati ili
hatua ziweze kuchukuliwa
kwani bila kufanya hivyo na
kujichukulia maamuzi yao
wanapoteza ushahidi.

Ikumbukwe kwamba Maadhi-
misho hayo yameratibiwa na
Manispaa ya Morogoro kwa
kushirikiana na wadau wa
CVM(kirefu chake) ambao
wamekuwa wadau wakubwa
wa Manispaa ya Morogoro
katika kupinga vita ukatili wa
Kijinsia pamoja na kutetea
haki za Wafanyakazi wa
Nyumbani ambao wamekuwa
wakiwawezesha katika kufikia
ndoto zao.

Mathias, (kushoto) akisalimiana na Mwenyekiti wa
Makao ya Watoto ya Multi Dome Relief Centre, Ndg.
Fauzi Karama Jumaa( wapili kutoka kulia) mara

baada ya kuhitimisha kilele cha Siku 16 za kupinga

Vita Ukatili wa Kijinsia.
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DC MSULWA AHAKIKI WAFANYABIASHARA SOKO
KUU KINGALU MANISPAA YA MOROGORO.

Vi wa Wilava va 'l."U-'"'-'_L{r”'” '-.'r.'u Bakeari

| Msulwa akizuneumza na wajanva-

Bicshara wa Soko kuw fa Kinealu katika zoezi fo uhakiki wa vizimba na vioski

Mkuu wa Wilaya va Moro-
goro, Mhe.Bakari Msulwa,
ameongoza zoezi la uhakiki la
walanyabiashara katika Soko
Kuu la Kingalu Manispaa
Morogoro ambalo limefan-
vika Februari 13/2021.
Akizungumza na waandishi
wa habari, Msulwa, amesema
lengo la kuhakiki ni kutaka
kutatua changamoto za wafa-
nvabiashara ikiwamo wale
waliochukua vizimba zaidi ya
kimoja, wapangishaji wa
vizimba na baadhi va watumi-
shi wa Serikali ambao waliji-
husisha na kuchukua vizimba.
Msulwa, amesema zoezi hilo
linafanvika kwa siku 2 ikiwa
ni Jumamosi na Jumapili
ambapo mara baada ya zoczi
hilo taarifa zitawasilishwa
kwa Mhe. Rais kufuatia maa-
oizo yake alivoyatoa wakati
wa uzinduzi wa Soko hilo.
Aidha, amewataka watumishi
ambao wamechukua wayjisali-
mishe na kurejesha vizimba

ndani va masaa 12 vinginevyo
watapoleza ajira zao na
kukosa vizimba vyote kwa
pamoja.

"Tumelianza zoezi hili leo,
mategemeo yangu tutamaliza
salama kama wale ambao
walienda Kinyume na utarati-
bu watatupa ushirikiano,
niwaombe wafanyabiashara
tutoe ushirikiano na taarifa
ziwe za kweli, tupo hapa kwa
ajili va kutekeleza agizo la
Serikali, hatuhitaji mdhaha
kama mtu atashindwa ajue
tutamfikisha mahakamani ili
aongee lugha nyingine zaidi
va hapa. tunachotaka haki
itendeke, tunataka kizimba
kimoja mtu mmoja, wale
watumishi nimetoa masaa 12
umekula pesa zitapike haraka
na uturudishie kizimba chetu
" Amesema DC Msulwa.

Hata hivvo, amesema kuwa
licha ya uhakiki huo lakini ipo
kamati ilivoandaliwa kwa ajili

va uchunguzi wa changamoto

za soko ikiongozwa na Waziri
wa TAMISEMI | Mhe. Sulei-
man Jafo , Mkuu wa Mkoa,
Kamati va ulinzi na usalama
Mkoa, Mkuu wa Wilava
pamoja na Kamati ya ulinzi
na usalama Wilaya.

Katika zoezi hilo, pia aliweza
kusimamia uchaguzi wa
mpito wa viongozi mara
baada yva vongozi wa soko
kuvunjwa na Mhe. Jafo,
ambapo uongozi huo wa
mpito utaungana na Kamati
kuu ili kushughulikia kero za
walanyabiashara hao.
Mwisho, amepiga marufuku
wanaharakati Sokoni huku
akisema hao ndio wanaoc-
helewesha maendeleo

"Sitaki kuona wanaharakati
humu ndani, hawa ndio wana-
tuchelewesha kila kukichwa
mabarua wanahangaika na
mabarua na kuwashawishi
wenzao kuwa na migomo
isivo na tija. ninachotaka ni
kuona tunapata uongozi mzuri
shirikishi ambao utasimama
imara kuhakikisha soko letu
linakwenda mbele na malengo

va Serikali vanatimia, Uongo-

zi ni mmoja tu tutakao utaka
hawa wanaojiita wanaharakati
wakatafute soko lao siwataki
humu ndani, nikiwakuta
nitawachukulia hatua,tunahi-
taji kupiga hatua sio kila siku
migogoro ambayo wapo watu
wachache tu wanao tuharib-
ia"Ameongeza DC Msulwa.
Nayve Mstahiki Meva wa
Manispaa Morogoro, Mhe.
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wa IWilaya ya

Morogoro Mhe. Bakari Msulwa wakati wa zoezi la uhakiki wa vizimba na vioski vya Soko hilo

Pascal Kihanga, amewataka
wafanyabiashara kuwa wakwe-
11 ili kufanya zoezi hilo kuwa
jepesi.

" Niwaombe wafanyabiashara
tuwe wakweli na taarifa zetu,
hili ni zoezi nyeti sana na ni
maagizo ya Serikali ukishind-
wa kutupa ukweli , ipo sehemu
ambapo utaenda kusema

Mkurugenzi wa Manispaa ya Morogoro Sheilla
Lukuba( kulia) akizungumza jambo na Afisa elimu
Sekindari Dkt. Janeth Barongo wakati wa ziara ya

ukaguzi wa madarasa mapya

ukweli, tunachokitaka sisi kero
ziondoke tufanye kazi, Soko
hili ni lenu, hatuwezi kufikia
malengo kama huku mna
minung'uniko , tunataka soko
liwe tulivu na malengo ya
Serikali yatimie" Amesema
Mhe. Kihanga.

Kwa upande wa Mkurugenzi
Manispaa Morogoro,Sheilla

R A .

Lukuba, amempongeza Mkuu
wa Wilaya kwa kusimamia
zoezi hilo huku akimuahidi
kumpa ushirikiano wa kutosha
na kupokea maelekezo
yatakayotolewa.

Zoezi la uhakiki limehusisha
wafanyabiashara ambapo ni
waasisi waliopisha ujenzi wa
soko jipya wapatao 470,

Mbkuu wa Mkoa wa Morogoro Mhe. Loata
Sanare(kulia) akizungumza na viongozi wa Shule
yva Sekondari Sua katika ziara ya kukagua ujenzi

wa vyumba vya madarasa.
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Mbkuu wa Mkoa wa Morogoro Mhe. Loata Sanare(katikati) akiwa katika picha va
pamoja na baadh.i ya vioriguzf wa Ma’ma wa Morugm'n katika kikao cha kujadili

Katibu Tawala Wilaya ya Morogoro Ruth
John akizungumza wakati wa zoezi la
Mlkuu wa Wilaya ya Morogoro Mhe.
Bakari Msulwa Kukabidhi viti na Mad-
awati katika Shule ya Sekondari Kihonda
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Mbkurugenzi wa Manispaa ya Mo ogoro Shei-
lla Lukubaiwapili kutoka kulia) akimkabidhi
sola mwalimu mkuw wa Shule ya Msingi
Ujirani kaya ya Mkundi ili kuwasaidia
Walimu kupata huduma ya umeme Shuleni
hapo
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