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DIBAJI

Mkataba wa huduma kwa mteja ni ahadi ya kimaandishi kati ya Halmashauri
ambayo ni mtoa huduma na wateja ambao ni wapokea hud uma zinazotolewa
na Halmashauri, viwango vya huduma, majukumu na wajibu wa mteja na
Halmashauri katika utoaji wa huduma. Pia Mkataba huu unaelezea namna
ambavyo wateja watatoa mrejesho ikiwa ni pamoja na namna ambayo wateja

watatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa.

Inategemewa kwamba, kupitia matumizi ya Mkataba huu, Halmashauri
itawahusisha zaidi wateja wake katika kujieleza na kutoa maoni na mahitaji yao
kuhusu huduma kulingana na matarajio yao. Kwa kufanya hivyo, Halmashauri

itaweza kutoa huduma bora zaidi.

Ili Mkataba huu ufanye kazi kwa ufanisi, inabidi Mkataba huu uwe hati hai
inayotokana na mahusiano mazuri ya kikazi tunayotarajia kuyajenga kati yetu
sisi Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro na Wateja wetu. Ni
matumaini yetu kuwa, Mkataba huu utasaidia kukuza uelewa wa haki na wajibu
wa wateja wetu kuhusu upatikanaji wa ubora wa huduma zitolewazo na
Halmashauri. Mkataba pia uta;'gvasaidia wateja katika kudai haki zao, kufahamu

huduma zetu, viwango vya hudliima na matarajio yao kwetu.
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1. DIRA

—

Kuwa na jamii iliyo na maisha bora na endelevu yenye huduma bora za
Kijamii na kiuchumi ifikapo mwaka 2030.

2. DHIMA

Halmashauri kwa kushirikiana na wadau wake itajitahidi kutoa huduma bora
za kijamii na kiuchumi kwa kutumia vyema rasilimali zilizopo kwa manufaa
ya wakazi wa Halmashauri na hata nje ya mipaka yake.

3. MAADILI

Katika kutoa huduma kwa wateja watumishi wa Halmashauri ya Manispaa
ya Morogoro tumedhamiria kufanya kilicho sahihi kwa kuzingatia maadili ya
Msingi yafuatayo:-

Kutoa huduma bora kwa wafanyakazi ya kuwahudumia wateja wetu
kwa juhudi maarifa, kasi na kwa usabhihi.

Kufanya kazi kwa uadilifu kwa kuwa wasikivu, wakweli, wabunifu,
waaminifu na kujituma katika matendo yetu.

Kutoa huduma bila upendeleo kwa kuwatendea haki watu wote wakati
wa kuwahudumia bila kujali hadhi, jinsia, dini, umri, ulemavu au
ukabila.

Matumizi sahihi ya taarifa kwa kutumia taarifa za kazi ipasavyo na
kuwa makini na nyaraka na kumbukumbu za siri.

Kutunza na kutumia ipasavyo dhamana tuliyopewa na kutambuliwa
kutokana na matendo yaliyo sahihi.

Kuwa watii kwa kuthamini na kuonyesha unyenyekevu kwa nchi yetu,
mwajiri wetu watumishi wenzetu na Raia wenzetu. Kuwajibika kwa
kuchukua dhamana ya matendo yetu kwa yale tuliyoyatenda ipasavyo
au yale ambayo hatukuyatenda ipasavyo

Kuwa na heshima kwa kuthamini haki na hadhi ya watu wengine.

Kuzingatia muda wa huduma zinazotolewa kwa usahihi na uangalifu.



4. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu wa huduma kwa mteja ni kukuza uelewa na
upatikanaji wa ubora wa huduma zitolewazo na Halmashauri ya Manispaa ya
Morogoro kwani huko nyuma tulikuwa tunatoa huduma lakini yawezekana
wateja na wadau wetu hawakuwa wakizielewa vyema.

Hapo awali mtazamo wa Halmashauri ulikuwa ni matumizi ya kanuni na taratibu
zinazoongoza utoaji wa huduma. Mtazamo wa sasa wa Halmashauri ni
kupanga hatua za kuleta mabadiliko ya mtindo katika kuendesha shughuli za
Halmashauri katika kutoa huduma. Mitizamo ya kisasa ya uendeshaji
inayosisitiza kukubali, kubadilika, kutatua matatizo na kuwa na ushirikiano kati
ya Halmashauri na asasi za kiraia, Wizara, ldara zinazotegemea na Wakala wa
Serikali na watoa huduma wengine ili kuhakikisha huduma zetu ni rahisi katika
upatikanaji wake zenye nafuu na zilizo katika kiwango cha juu cha ubora.

Mkataba huu utawasaidia wananchi kuelewa huduma zetu, viwango vya utoaji
wa huduma hizo, namna ya kutupata na jinsi ya kushughulikia malalamiko yao
kulingana na jinsi tunavyotoa huduma hizi.

5. WATEJA WETU
Wateja wetu wanaohudumiwa na Halmashauri yetu wamegawanyika katika
makundi yafuatayo:-
o \Wafanyabiashara
Wazabuni
Wanafunzi
Wakulima
Wafanyakazi
Wafugaiji
Wanataaluma
Wagonjwa
Mamiaka za Serikali kuu
Mamilaka za Serikali za Mitaa
Watoa huduma wengine
Wavuvi
Wachimba Madini
Mashirika yasiyckuwa ya Serikali (NGO's)
Mashirika ya Taasisi za Kidini (FBO's)
Vyama/Taasisi za Kijamii (CBQO'’s)
Taasisi za Kifedha
Mashirika ya wahisan
Yyama vya Siasa
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HUDUMA ZITOLEWAZO:

Kuajiri na kushughulikia maombi ya uhamisho wa Watumishi na
kuratibu utoaji wa huduma.

Kusimamia Taratibu, Kanuni, miongozo na Sheria katika kutoa
huduma katika Jamii.

Kuratibu masuala ya Utawala bora na mapambano dhidi ya Rushwa.
Kukusanya mapato na kufanya malipo ya huduma na bidhaa.
Kuendeleza na kuboresha Mipango Mijini, Maendeleo ya Ardhi,
Kilimo/Mifugo mijini, Maliasili na Mazingira.

Kusimamia ujenzi wa Miundo mbinu ya barabara, majengo, umeme na
maji.

Kuimarisha na kuendeleza shughuli za Biashara, Viwanda, masoko na
sekta isiyo rasmi.

Kuboresha maendeleo ya jamii, ustawi wa jamii na ushirika.

Kuratibu uibuaji wa miradi, ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa
miradi ya maendeleo.

Kutoa huduma za afya, tiba, afya kinga na kudhibiti taka ngumu na
taka maji.

Kutoa elimu ya msingi na Sekondari

Kutoa ushauri wa kitaalam.

Kusimamia utekelezaji wa Sheria za Nchi na Sheria ndogo za
Halmashauri

Kuratibu shughuli za burudani, michezo na maendeleo ya Vijana.
Kuratibu mapambano dhidi ya maambukizi ya virusi vya UKIMWI.
Kupokea malalamiko mbalimbali na kuyatatua.

Kusimamia nidhamu na stahili kwa watumishi wote (watoa huduma)
katika Taasisi yetu.



WATEJA WA MANISPAA NA MATARAUJIO YAO:;

Wafuatao ni wateja wakuu wa Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro na matarajio
_____yao: _ : _

MAJINA YA WATEJA/ | MATARAJIO KUTOKA MANISPAA

' WADAU

Utawala bora

Usalama kazini

Ushirikiano na mwajiri

Usawa katika kutoa na kupokea huduma

Amani na utulivu

Mazingira bora na mazuri ya kazi

Fursa za kujiendeleza

Kupata mshahara na maslahi mengine kwa wakati

Watumishi wa Manispaa

Huduma bora za kijamii na kiuchumi

Kushirikishwa katika shughuli zote za maendeleo na
utoaji wa maamuzi

Kutatuliwa kero zao

Kupata taarifa za manispaa kuhusu miradi na
maendeleo

0 Kujua mapato na matumizi ya Manispaa

Wananchi

N T

J

| Sekretarieti ya Mkoa, OWM | O Utoaji wa tafsiri sahihi wa sera, sheria na mikakati

| TAMISEMI, Wizara, Idara «  Shughuli mbalimbali pamoja na kuratibu na ufuatiliaji

zinazojitegemea n wakala wal»  makini wa sera za kitaifa

' serikali Uratibu wa utoaiji taarifa za huduma zinazotolewa na

Manispaa kwa wizara mbalimbali
O Kuwa kiungo kati ya Wizara za kisekta na Manispaa
0 Kupokea taarifa za utekelezaji wa miradi

' 0 Usawa bila kujali itikadi za kichama
O
C
[

Vyama vya Siasa

Tafsiri ya sera mbalimbali
. Utekelezaji wa llani ya Uchaguzi Utawala bora
Ushirikishwalji katika mipango ya maendeleo

Madhehebu, vikundi na . Usawa bila kuzingatia itikadi za kiimani

Taasisi za Dini, Asasi za » Ushauri wa Kitaalamu

Kiserikali na zisizo za , » Kutambuliwa na kuthaminiwa kwa michango yao ya

Kiserikali na zisizo za * maendeleo

Kiserikali, vyombo vya * Uhuru wa habari

habari. Washirika na + Matumizi mazuri ya fedha

wahisani katika maendeleo | Usimamizi mzuri wa miradi inayofadhiliwa na wadau wa
maendeleo e

Sekta binafsi ~ Mazingira bora ya biashara

Amani na Utulivu

Fursa sawa katika kufanya biashara

Taarifa za masoko na takwimu za uchumi
Ushirikishwaji katika kupanga mipango ya maendeieo

[
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'MAJINA YA WATEJA/ | MATARAJIO KUTOKA MANISPAA

.WADAU |

CAG, PPRA, IAG |0 Utawala bora

B . _ ‘0 Kujali thamani ya Fedha
Serikali kwa ujumla 1 Utawala bora

0 Amani na Utulivu

'O Kupata taarifa za utekelezaji wa mipango ya maendeleo
kwa wakati

O Kutekeleza sera, mipango pamoja na ilani ya uchaguzi ya

| chama Tawala

VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA
6. AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU WETU

“ DIVISHENI YA RASILIMALI WATU NA UTAWALA

| Na. HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA

1. Kufikisha majalada kwa Maofisa Ndani ya dakika 8
wanaohusika na barua/dokezo

2 Upatikanaji wa nyaraka na mafaili mbalimbali | Ndani ya dakika 8
3 Kushughulikia barua zinazoingia na kutoka Ndani ya siku 3
4 Kushughulikia maslahi ya Watumishi, runusa | Ndani ya dakika 30 kwa kila

| kikazi na za kawaida mteja

| 5  Kusikiliza na kupokea malalamiko Ndani ya dakika 30 kwa kila
I mteja )

:i ' Kukamilisha ajira kwa Watumishi Ndani ya siku 5 za kazi za wiki

| 7 Kutayarisha Mishahara ya Wétumishi wapya, | Ndani ya siku 5 za kazi za ndani
: marekebisho ya mishahara, malimbikizo na | ya wiki 1
i‘ kutuma menejimenti ya Utumishi wa Umma

8  Kushughulikia mafao ya Wafanyakazi Ndani ya siku 2 za kazi za wiki

ﬂ Wastaafu/uzazi

9 Kusimamia mahudhurio ya Watumishi Kila siku

. 10 | Kusimamia nidhamu ya Watumishi ' Kila siku |
' 11 Kusimamia raslimali za Manispaa ! Kila siku )

Ei- 12 | Kushughulikia barua zinazotoka(dispatching) A Ndani ya dakika 10 |
i_ ' baada ya taratibu za utawala kukamilika , |

," 13 | Kuhakikisha na kusimamia usafi na usalama ! Kila siku
wa Ofisi muda wote wa kazi

14 Kupokea simu _ Ndani gla milio 3
Ndani ya dakika 5 kila mteja

15 Kupokea wateja na kuWasikiiiza

16 Kushughulikia mikopo ya Watumishi

Kila siku
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DIVISHENI YA MIPANGO NA URATIBU j
Na. HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA
1. | Kuibua miradi kwa kushirikisha jamii (O&0D | Ndani ya mwezi 1 miezi 3 kabla ya
Review) mwisho wa mwaka wa fedha !
| 2. | Kutoa matangazo kwa wananchi juu ya miradi| Ndani ya siku 7 baada ya bajeti i
I | ya Manispaa itakayotekelezwa mwaka husika | kupitshwa |
3. | Kupeleka fedha za miradi katika maeneo ya | Ndani ya siku 7 baada ya fedha
|| utekelezaiji i ] kuingia B o
4. | Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa miradiya | Ndani ya siku 5 baada ya baadaya |
Halmashauri ya Manispaa kila robo ya mwaka| robo mwaka kuisha
5. | Kukusanya takwimu kuhusu hali ya kiuchumi | Ndani ya siku 90 kabla ya kuandaa
ya Halmashauri ya Manispaa bajeti
6. | Kuratibu na kuandaa bajeti ya mwaka na Ndani ya miezi 3 (Januari-
kuiwakilisha kwa wadau mbalimbali wa March)
| Manispaa , ~
7. | Kuandaa mpango wa kazi na mtiririko wa Ndani ya mwezi 1
' matumizi ya fedha na kuiwakilisha mkoani
8. | Kukagua miradi kwa kila robo ya mwaka na | Ndani ya siku 5 kwa kila robo
kamati ya mipango, uongozi na fedha
9. | Kukagua miradi kwa ajili ya malipo ya | Ndani ya siku 2
wakandarasi na kufuatilia matumizi ya fedha
 za serikali kulingana na miongozo iliyopo
10.| Utoaji wa taarifa na tathmini za utekelezaji wa | Kila mwezi

miradi

i 11.

Kuandaa mabadiliko ya miradi

Ndani ya siku 15 tokea taratibu za
 kiutawala
| kukamilika




| DIVISHENI YA AFYA, USTAWI WA JAMIil NA HUDUMA ZA LISHE {

NA

HUDUMA ZINAZOTOLEWA

' VIWANGO VYA MUDA

i

Kutoa huduma ya dharula

Ndani ya dakika 15 toka dharula

inapojitokeza

2. | Wagonjwa wa kawaida kuonwa na daktari | Ndani ya saa 1 tokea mgonjwa kufika
Hospitali
| 3 | Ushauri nasaha na upimaji wa hiari Ndani ya saa 1 toka mgonjwa kufika
Hospitali
4 | Huduma za kawaida za baabara (upimaji | Ndani ya saa 24 tokea
| ' wa damu, widal, choo, mkojo, wingi wa | mgonjwa kufika hospital
| ' damu) B '
| 5. Utoaji wa dawa Ndani ya dakika 15
6. | Huduma ya Afya ya uzazi na mtoto Ndani ya saa 1 toka kufika
(PMTCT na ANC-Counceling) tkwa mgonjwa
| 7. | Kutoa huduma ya dharura baada ya Ndani ya dakika 30 tokea
| masaa ya kazi dharula kujitokeza
8 | Kupokelewa na kupata huduma na kuonwa| Ndani ya dakika 30 tokea
na daktari kupokelewa
9 | Daktari kuona wagonjwa clinic ya mpango | Ndani ya dakika 30 tokea
wa Bima ya Afya kupokelewa e
10 | Kutafuta matatizo mengine ya wateja Ndani ya siku 5 tokea ombl
' | yanayohusu afya kwa ujumla kuwasilishwa
11 | Kukusanya na kuandaa taarifa za Kila siku

Wagonjwa

Mara tu itakapothibitika |mesh|nd|kana '

12 | Kutoa rufaa kwa wagojwa
. ) katika kituo husika
13 | Kufanya usajili wa Waganga wa jadi na Ndani ya miezi 3 tangu kupokelewa

Wakunga

|
ombi i
|

' DIVISHENI YA VIWANDA, BIASHARA NA UWEKEZAJI |

VIWANGO VYA MUDA

HUDUMA ZINAZOTOLEWA

1.

Kutoa Elimu na ushauri kwa wafanya _
biashara

| Kila siku

2. Kutoa leseni za biashara Ndani ya siku 2 mara tu baada ya siku |

21 za hiari kuisha - |

3. Kufanya ukaguzi wa leseni za biashara ' Ndani ya miezi 2 mara tu baadaya |

- ~ siku 21 za hiari kuisha mwezi Julai |
| 4 Kubuni vyanzo vipya vya Mapato Miezi 3 kabla ya mwanzo wa mwaka

wa fedha
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DIVISHENI YA ELIMU YA AWALI NA ELIMU MSINGI

HUDUMA ZINAZOTOLEWA

VIWANGO VYA MUDA

Kuidhinisha vibali vya uhamisho wa
wanafunzi wa Elimu ya Msingi

Tutaidhinisha vibali vya uhamisho ndani ya siku 1
tangu kuwasilishwa ombi

Kusajili shule binafsi za awali na msingi

Tutasajili shule za awali na Msingi ndani ya siku 3
tangu kuwasilishwa kwa ombi

IKutoa idhini kwa wadau mbalimbali
kuonyesha  shughuli zao katika
mashule

Tutatoa idhini ndani ya siku 2 tangu kuwasilishwa '

ombi

Kushughulikia misamaha ya karo kwa
| watoto yatima na kwa wenye wazazi
wasiokuwa na uwezo

Tutashughulikia msamaha wa karo ya shule ndani ya
siku sitini (60) tangu kuwasilishwa kwa ombi

Kushughulikia migogoro ya vyama,
vilabu vya michezo, vikundi vya sanaa
na vijana

Tutashughulikia mgogoro ndani ya siku thelathini (30)
tangu kuwasilishwa taarifa ya mgogoro

| Kutoa taarifa za utekelezaji wa
shughuli za Halmashauri kwa umma
kupitia vyombo vya habari

Tutatoa taarifa za utekelezaji kwa umma kupitia
vyombo vya habari kila baada ya miezi mitatu (3)

i
|

DIVISHENI YA ELIMU SEKONDARI

HUDUMA ZINAZOHUSIKA

VIWANGO VYA MUDA

Kuidhinisha vibali vya uhamisho wa
wanafunzi wa Elimu ya Sekondari

Tutaidhinisha vibali vya uhamisho ndani ya siku 1
tangu kuwasilishwa ombi

Kusajili shule binafsi na Serikali za
Sekondari zinazoanzishwa

Tutasajili shule za Sekondari ndani ya siku 3 tangu
kuwasilishwa ombi

| Kutoa idhini kwa wadau mbalimbali
| kuonyesha  shughuli zao  katika
_mashule

Tutatoa idhini ndani ya siku 2 tangu kuwasilishwa
ombi

Kushughulikia misamaha ya karo kwa
. watoto yatima na kwa wenye wazazi
| wasiokuwa na uwezo

Tutashughulikia msamaha wa karo ya shule ndani ya
siku sitini (60) tangu kuwasilishwa ombi

| Kushughulikia migogoro ya vyama,
vilabu vya michezo, vikundi vya sanaa
| na vijana

Tutashughulikia mgogoro ndani ya siku thelathini (30) |

tangu kuwasilishwa taarifa ya mgogoro

Kutoa taarifa za utekelezaji wa
shughuli za Halmashauri kwa umma
Kupitia vyombo vya habari

Tutatoa taarifa za utekelezaji kwa umma kupitia
vyombo vya habar! kila baada ya miezi mitatu (3)

Kujibu barua za wateja zinazoingia
Mas;ala ya Ehmu

o kaz& tangu kupokelewa barua a.

"Kutoa majibu ya barua zinazoingia ndani va siku 3 za
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DIVISHENI YA KILIMO, MIFUGO NA UVUVI

NA  HUDUMA ZINAZOHUSIKA

| VIWANGO VYA MUDA

1.

Kuibua na kuandaa mipango shirikishi ya maendeleo
ya kilimo

 Ndani ya siku 14 robo ya
kwanza ya mwaka

ushirika

2. | Kutoa taarifa ya magonjwa ya mimea Kila mwezi
3. | Kutoa taarifa ya hali ya chakula ndani ya manispaa | Kila robo ya mwaka
4. | Kusaijili watoa huduma za kilimo, maduka ya kuuza Ndani ya miezi 3
5. | Kusajili na kutoa vibali kwa mawakala wa pembejeo | Ndani ya siku 14
za kilimo
6. | Kuandaa mashamba darasa na mashamba ya mfano .| Kila mwaka
kwa mazao ya chakula na biashara. | ]
7. | KUtoa taarifa ya masoko ya mazao Kila mwezi
8. | Kutoa taarifa ya hali ya hewa na chakula Kila mwezi
9. | Kufanya tathimini za hali ya chakula. Kila robo Mwaka
 10. | Kushiriki katika udhibiti wa magonjwa/wadudu wa Kila Mwezi
| mimea/mazao.
11. | Kutoa takwimu na taarifa mbalimbali za kilimo. Kila mwezi, robo na
mwaka
12. | Kutoa huduma za ugani kwa wakulima. Kila siku
13. | Kufanya tafiti mbalimbali za kilimo ikiwemo Kila Mwaka
. mimea/mazao, magonjwa na wadudu waharibifu.
14. | Kuibua na kusimamia miradi ya maendeleo ya kilimo. | Kila Mwaka
15. | Kuratibu uundwaji wa vyama vya ushirika Ndani ya siku 5 baada ya
maombi kupokelewa
16. | Kusajili vyama vya ushirika Ndani ya siku 5 baada ya
| maombi kupokelewa |
17.  Kukagua na kutoa elimu kwa vyama vya ushirika Ndani ya siku 15 kila
| baada ya robo mwaka
18. ' Kusaidia kuandaa sheria ndogondogo za ushirika Ndani ya siku 30 kila
B S  |inapojitokeza -
19. | Kushughulikia mashauri na migogoro ya vyama vya | Ndani ya mwezi 1 baada

' ya kupokea malalamiko

Kutoa tathimini na taarifa”mbalimbali Za maendeleo
ya vyama vya ushirika

Ndani ya siku 15 kila
 baada ya robo Mwaka
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| DIVISHENI YA MIUNDOMBINU, UENDELEZAJI WA VIJIJI NA MIJI

S/Na. | HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA
1. | Kubadili matumizi ya ardhi Tutatoa jibu la kukubaliwa au kukataliwa ombi la |
kubafili matumizi ya ardhi ndani ya siku tisini (90) !
tangu kuwasilisha ombi ]
2. | Kukagua alama za mawe kabla ya | Tunakagua alama za mawe ndani ya siku kumi Ii
umilikishaji wa ardhi nne (14) tangu kuwasilishwa ombi ij
3. | Kutengeneza ramani za hati (Dead | Tutatengeneza ramani za hati ndani ya siku |
Plan) thelathini tangu kuwasilishwa ombi.
4. | Kuandaa rasimu ya hati (Title | Tutaandaa rasimu ya hati ndani ya siku sitini (90)
deed) tangu kuwasilishwa ombi
5. Kukagua maendeleo na kupima | Tutafanya ukaguzi wa maeneo ya kupima ardhi |
ardhi ndani ya siku nne (4) tangu kuwasilishwa ombi. |
6. Kupima ardhi/kiwanja Tutapima ardhi/kiwanja ndani ya siku 30 tangu
kulipia gharama za upimaiji
T Kukagua matumizi ya ardhi Tutafanya ukaguzi wa matumisi ya ardhindnai ya
siku tatu (3) za kazi tangu kuwasilihwa ombi |
8. Kuandaa michoro mipya ya | Tutaanda mchoro mpya wa mipango miji ndani g'
mipangomiji ya siku tisini (90) tangu kuwasilishwa kwa ombi I
9. | Kufanya utahamini majengo mapya | Tutatoa taarifa ya uthamini siku thelathini (30) |
tangu uthamini kufanyika
10. | Kutoa vibali vya ujenzi Ndani ya wiki tatu (3) tangu kuwasilisha maombi |
11. | Kupitia  mapendekezo  kwenye | Ndani ya wiki tatu (3) tangu kuwasilisha maombi |
malaamiko ya malipo ya
Wakandarasi
12. | Kukagua  Miradi ya ujenzi | Mradi unakaguliwa katika hatua zote ili kuhakiki
inayofanywa na Halmashauri na | ubora wake. !
| kuhakiki ubora wake .
| 13. | Kujenga Barabara kwa kushirikiana Kujenga Barabara yenye viwango kushirikiana |
| na TARURA na TARURA |
14. Kutatua migogoro ya Ardhi Migogoro inatatuliwa ndani ya Mwezi mmoja (1) |
15. | Kusimamia ukuaji wa Mji kwa | Mji unasimamiwa ipasanyo kwa kushirikiana na |
kushirikaina na Ofisi ya Waziri wa | Ofisi ya Waziri wa Ardhi.
' Ardhi.




‘ DIV‘ISHj_EN_I YA MAENDELEO YA JAMIl
'Na

HUDUMA ZINAZOHUSIKA

VIWANGO VYA MUDA

1

- Kupokea, kuhakiki na kushughulikia maombi

' Ndani ya mwezi mmoja tokea

; ' ya mikopo kupokelewa kwa maombi
‘ 2. | Kuandaa na kutoa mikopo kwa vikundi vya Ndani ya siku 5 za kazi
| uchumi vya Wanawake, Vijana na Watu
| wenye ulemavu. . _
3. | Kufanya vikao mbalimbali vya Idara Kila jumatatu ya wiki, mwezi, robo,
| nusu na Mwaka
: 4. | Kupokea na kushughulikia maombi ya usajili | Ndani ya siku 5 za wiki
_ wa Vikundi/Asasi mbalimbali
5. | Kuratibu uundwaji na usimamiaji wa vikundi Muda wote wa kazi.
vya Vijana, Wanawake, Watu wenye ulemavu
_ na huduma ndogo za fedha
6. | Kutoa elimu ya ujasiriamali na stadi za maisha| Muda wote wa kazi.
: kwa jamii - o
7. | Kuratibu na kuhamasisha jamii kush|r|k| Muda wote wa kazi.
katika miradi ya Maendeleo
8. | Kupokea na kusikiliza matatizo, migogoro na | Ndani ya siku 1
malalamiko ya Wanachi ndani ya jamii
9. | Kutoa elimu kwa jamii kuhusu sera na Muda wote wa kazi.
' miongozo ya jinsia, watu wanaoishi maeneo
hatarishi ili wachukue tahadhari
10 | Kutoa taarifa juu ya ustawi na Maendeleo ya | Ndani ya siku 5 kwa kila kipindi

jamii kila mwezi, robo, nusu na mwaka

husika

11.

Kuratibu na kuunganisha wadau (NGO) wa
Maendeleo katika kutoa huduma kwa jamii.

Ndani ya siku 5 za wiki




| KITENGO CHA FEDHA NA UHASIBU

Na.

HUDUMA ZINAZOHUSIKA

VIWANGO VYA MUDA

1.

Malipo ya hundi zilizoidhinishwa kulipwa
na kumfikia mteja

Ndani ya siku 2

2. | Kutoa hundi kwa wateja na kuzisajili Ndani ya dakika 5 kwa kila hundi
! katika rejista kabla ya kuchukuliwa _
f 3. | Kujibu hoja za mkaguzi wa ndani na wan | Ndani ya siku 10
, je mara baada ya hoja kuibuliwa
- 4. | Kuandaa “Recurent Budget” na Ndani ya miezi 3(JanMarch) kabla
. kuiwakilisha sehemu husika ya mwaka wa fedha kuisha
' 5. | Kuandaa na kufunga hesabu za mwisho | Ndani ya miezi 3
[ wa mwaka kwa ldara zote za Manispaa
' 6. | Kuandaa taarifa za robo mwaka na Ndani ya siku 5 baada ya robo ya
' kuzituma kwa RAS, TAMISEMI, na Mwaka kwisha
| kuwasilisha katika vikao vya kisheria | _ B .
7. | Kukusanya mapato Tutaandaa hati za madai ya kodi
ya huduma za Manispaa ila ifikapo
Mwezi Machi, Juni Septemba na
e Desemba ya kila Mwaka
8. | Tutafanya makadirio kwa kupiga hesabu | Tutafanya makadirio kwa kupiga
ya 10% ya mauzo kwenye Nyumba za hesabu ya 10% ya mauzo kwenye
kulala wageni tarehe 1 — 5 ya kila Mwezi | nyumba za kulala wageni tarehe 1
- — 5 ya kila Mwezi. B _
9. | Tutaanda hati za madai ya kodi ya Tutaandaa hati za madai ya kodi
kupanga Viosk vya Manispaa tarehe 1 — | ya kupanga Viosk vya Manispaa
5 ya kila Mwezi - tarehe 1 — 5 ya kila Mwezi.
' 10.| Ukusanya mapato ya vyanzo vyote vya | Kukusanya mapato ya vyanzo

11,

mapato kila Mwezi

| vyote vya mapato kila Mwezi.

Kulipa Wazabuni, watoa huduma
wengina na madai ya Watumishi
mbalimbali

Tutaandaa malipo ndani ya siku:
 tatu (3) tangu kuwaislishwa hati ya
' madai.

KITENGO CHA MALIASILI NA UHIFADHI WA MAZINGIRA

' HUDUMA ZINAZOHUSIKA

VIWANGO VYA MUDA

Kukagua, kuzoa na kusafirisha taka

Tutasafirisha taka ngumu kwenda dampo kila baada ya

ngumu | siku mbifi {2).
Kutoa taarifa ya magonjwa ya } Tutatoa taarifa ya magonjwa ya mlipuko kila siku
@_Iipuko _e_ndapo_ k_gna__m_li_pik_o B
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KITENGO CHA MKAGUZ|I WA NDANI

NA |

HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA

VIWANGO VYA MUDA

1.

Kukagua na kutoa taarifa ya mapato na matumizi
ya Halmashauri kwa kutumia miongozo ya fedha

N

dani ya siku 5 kila baada

ya robo Mwaka

2.

Kutembelea na kukagua miradi ya maendeleo ya
Halmashauri ili kuona kama taratibu na thamani
ya fedha(value for money) kama imezingatiwa

N

dani ya siku 1

: zinakidhi kanuni na taratibu za fedha

Kukagua mikataba ya wakandarasi kama taratibu
za Fedha na nyaraka ambatanishwa kama

N

dani ya siku 2 kila hitaji

Kukagua risiti za urejeshaji masurufu

N

dani ya siku 1

Kuandaa majibu ya Audit Querries za Wakaguzi

wa nje kila inapojitokeza

Ndani ya siku 10

'KITENGO CHA TEHAMA

- NA | HUDUMA ZITOLEWAZO VIWANGO VYA MUDA
|1 Kupata ushauri na matumizi ya mifumo ya Ndani ya siku 15 tokea
TEHAMA toka wakala wa serikali mtandao (eGA) | hitaji kuwasilishwa
2. Kﬁtoa ushauri wa kitaalamu na kuandaa hadidu Ndani ya siku 5 baada ya
| rejea za vifaa vya TeHAMA ombi kuwasilishwa
3. | Kushughulikia matengenezo ya tovuti na | Ndani ya sikus 5 baada ya
kuhuisha(upadate) taarifa za tovuti ya Manispaa | kupewa maagizo
4. | Kusimamia usalama na uhifadhi wa vifaa vya Kila siku
| TEHAMA | )
5. | Kuhakikisha usalama, msaada wa kiufundi na Kila siku
- upatikanaji wa mifumo ya TEHAMA kwa wateja
6. | Kutoa taarifa juu ya uhuishaji wa tovuti,  Kila sku

“mawasiliano ya kimtandao(e-mails) na usalama
wa vifaa vya TEHAMA




NA HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA VIWANGO VYA MUDA
8. | Kukagua mali toka kwa Wazabuni na | Ndani ya siku 7
Kuingiza katika vitabu vya mali (store ledger)
9. | Kuandaa nyaraka muhimu za manunuzi Ndani ya siku 1
kwa ajili ya malipo ya mzabuni o
10. | Kuandaa mpango na taakifa ya manunuzi Ndani ya siku 20

kwenda CMT na PPRA

KITENGO CH A HUDUMA ZA SHERIA

NA | HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA VIWANGO VYA MUDA
1. | Kupitia mikataba ya-kisheria inayohusu Ndani ya siku 5 baada ya
Halmashauri ya Manispaa kupokea mkataba
2. | Kupitia katiba za vikundi vya jamii na kutoa | Ndani ya siku 5 baada ya
| ushauri kupokea mkataba
3. | Kumhudumia mteja anaeingia mkataba na Ndani ya siku 1
Manispaa au mgogoro na Manispaa e
4. | Kuandaa nyaraka za kuwasilisha Ndani ya siku 21 tokea shauri
mahakamani kufunguliwa
5. | Kutoa elimu ya katiba na haki za binadamu | Kila baada ya miezi 3
kwa umma
6. | Kujibu barua mbalimbali za wateja Kila siku
zinazohusu masuala ya kisheria
ik | Kuandaa mabaraza ya kata na kusimamia Ndani ya siku 15 kila hitaji
utendaji kazi kwa kuwapa elimu linalojitokeza
8. | Kuhakikisha kuna usalama katika kila kata Kila siku

ya Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro
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| KITENGO CHA UDHIBITI WA TAKA NA USAFISHAJI

HUDUMA

' MATARAJIO

| Kusafisha masoko na stendi
mabasi makubwa na madogo

Za

Kuingia Mikataba na Wazabuni wa kusafisha
kila siku Masoko na stendi za mabasi makubwa |
na madogo kila Mwaka wa fedha. '

Kusafisha barabara,
hifadhi za barabara

mifereji na

Kuingia mkataba na mzabuni wa kusafisha kila
siku katikka barabara, mifereji na hifadhi za |
barabara zenye shughuli nyingi za kiuchumi na
kijamii kila mwaka wa fedha

Kuzoa taka na kwenda kuzitupa
Dampo

Kuzoa taka na kwenda kuzitupa Dampo kila
siku |

Kukusanya ada ya uzoaji wa taka

Kuingia Mikataba na Wazabuni wa kukusanya
ada ya uzoaji wa taka kila Mwaka wa Fedha na |
| ada kukusanya mwisho wa Mwezi baada ya |
Wananchi kupokea huduma |

Kukusanya ada ya utupaji wa taka

Kukusanya ada ya utupaji wa taka dampo kwa

dampo kutumia mashine ya POS kwa
siku/mwezi/mwaka kwa kadiri ya mabitaji ya
mteja

Uendeshaji wa shughuli za kila siku | Kutumia mitambo ya Manispaa katika

za Dampo

uendeshaiji wa shughuli za kila siku za Dampo

Kukodisha magari ya kubeba taka
ngumu

Kukodisha magari ya kubeba taka ngumu kwa
tripu na kwa mwezi kwa kadiri ya mahitaji ya
mteja

Kukodisha gari la kunyonya maiji taka

Kukodisha gari la kunyonya maji taka kwa idadi :I
| ya tripu kwa kadiri ya mahitaji ya mteja

Kutoa elimu ya udhibiti wa taka na |

usafishaji wa taka kwa wananchi

Kutoa elimu ya udhibiti wa taka na usafishaji wa
taka kwa wananchi mara moja kwa mwezi

Kutoza faini kwa wananchi
wanavunja sheria za usafi kwa
makusudi

Kutoza faini kwa Wananchi wanavunja Sheria
za usafi kwa makusudi baada ya kupewa elimu
na ilani

Kufanya ukaguzi wa shughuli za
udhibiti wa taka na usafishaji

Kufanya ukaguzi wa shughuli za udhibiti wa
taka na usafishaji kila siku kwa maeneo yenye
uzalishaji mkubwa wa taka na mara moja kwa |
- wiki kwenye maeneo yenye uzalishaji mdogo |
wa taka.




!'T(ITENGO CHA MICHEZO, SANAA NA UTAMADUNI

| NA || HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA VIWANGO VYA MUDA

|
L

| 2 \ Kutoa vibali vya tiba asili Ndani ya siku 1

T
=~

% ; Kutoa vibali vya matangazo/promosheni Ndani ya siku 1

3. ( Kuratibu shughuli za usajili wa vikundi vya | Ndani ya siku 1
| burudani na sanaa

| 4. [| Kuratibu shughuli za Mwenge wa Uhuru Miezi 3 kabla ya ratiba ya Mwenge
!75. { Kuandaa mipango ya michezo ya Mwezi 1 kabla ya

|l | UMITASHUMITA/UMISSETA michezo kuanza

6. \ Kufanya taratibu za usaijili wa Vilabu na Ndani siku 1

.| vyama

7. WAJIBU, HAKI NA MAJUKUMU YA WATEJA KWA MANISPAA:

Pamoja na haki na wajibu walionao wateja kwa Manispaa, Mkataba huu wa huduma
kwa mteja unawawezesha Wateja kuelewa ni huduma zipi zitolewazo na viwango vya
ubora.

7.1. Wajibu wa Wateja

Wateja wana jukumu la kufuata kanuni na taratibu Zilizopo ili wasaidie manispaa
kutoa huduma bora na kuhakikishz mahusiano mazuri yanakuwepo ‘
* Kufuata sheria na taratibu za Manispaa

Kushiriki kutekeleza sera, sheria, mipango ya maendeleo na maelekezo ya
serikali

Kutoa taarifa sahihi na za kweli na kwa wakati muafaka

» Kufanya kazi kwa bidii na maarifa kwa ajili ya maendeleo yamanispaa na Taifa
kwa ujumla

Kulinda mali na kutunza mazingira kwa ajili ya vizazi vya sasa na vijavyo
+ Kuzingatia muda wa utoaji wa huduma

Kuheshimu na kutiii mamilaka za manispaa
+ Uwajibikaji wa wateja katika miradi mbalimbali ya maendeleo



7.2 Haki ya mteja

Kutokana na Mkataba huu pamoja na matarajio makubwa kutoka kwa wadau na
wateja wa Manispaa, wao pia wanastahili kupata haki na stahili zifuatazo: -

Haki ya kuheshimiwa

Haki ya kupata huduma kwa kiwango na muda uliokubalika

Haki ya kusikilizwa

Haki ya kupata huduma kwa uwazi na usawa

Haki ya kushirikishwa kwenye mapitio ya mkataba wa huduma kwa mteja

Haki ya kupata taarifa na habari zinazohusiana na shughuli zao na za manispaa
Haki ya kupata rufaa kuhusiana na uamuzi wa suala lolote linalomhusu

Haki ya kutoa na kuwasilisha malalamiko kwa kufuata sheria, kanuni, taratibu
na ngazi zilizowekwa

Haki ya kushirikishwa kwenye mipango ya Maendeleo

8. MATARAJIO NA MATEGEMEO YA MANISPAA KUTOKA KWA WATEJA

Wateja wa Manispaa pamoja na haki zilizoainishwa kwa upande wake Manispaa
inategemea kuwa na wateja wake watazingatia yafuatayo: -

Maelewano na mahusiano mazuri

Kuheshimu wataalamu n watumishi
Kuepuka kashfa na majungu yanayolenga kuwakomoa watumishi

Kuwa na taarifa sahhi za shughuli za watumishi

Kuzingatia na kufuata sheria, kanuni na taratibu zilizowekwa
Kuepuka migongano na migogoro kati ya wateja na watumishi
Kutumia masanduku ya maoni kutoa dukuduku zao

Wateja kuzingatia na kufuata ngazi za uongozi kutoa malalamiko yao

9. MAONI NA TAARIFA ZA MREJESHO WA MKATABA

lli kuboresha huduma zetu pamoja na uwajibikaji wa watumishi na Manispaa kwa
ujumla manispaa yetu iko tayari kupokea, kukubali maoni na ushauri na kufanyia kazi
kwa kuzingatia mambo yafuatayo: -

Mapungufu yaliyomo katika utoaji huduma
Malalamiko na mrejesho wa utendaji kazi
Changamoto za wateja

Kuboresha huduma na utendaji wa watumishi
Kufanya kazi ushauri. maoni na malalamiko ya wateia



Manispaa kwa upande mwingine imedhamiria kuhakikisha Mkataba wake wa huduma
kwa mteja ni wa kudumu, na hapana budi huduma zitakazotolewa zitakidhi matarajio
na viwango vilivyokubalika. Ni matarajio yetu kwamba viashiria na ufanisi wa utoaiji
huduma na majukumu vyote vitapimwa kwa kuzingatia utekelezaji wa malengo ya kila
Divisheni na Kitengo kama yalivyoainishwa ndani ya mpango mkakati wa Manispaa.

10. KUFANYA MAPITIO YA HUDUMA KWA MTEJA

Mkataba huu umeandaliwa na Manispaa kutokana na maoni, ushauri na changamoto
kutoka kwa wateja na wadau, hivyo utafanyiwa mapitio kila baada ya miaka 3, au
itakapobainika kuna upungufu au maoni na ushauri wa wateja ili kukidhi matarajio yao
kutokana na mabadiliko mbalimbali.

Mapitio ya mkataba wa huduma kwa mteja yatawezesha manispaa, wadau, na wateja
kufanikisha masuala muhimu kama vile kuwa na mkataba: -

Hai na unaotekelezeka
Unaokubaliwa na pande zote zinahusika

« Unaozingatia dhana shirikishi

« Unaozingatia mabadiliko na kwenda na wakati

« Unaowezesha kuboresha utoaji huduma

+ Unaoweza kukabiliana na changamoto na mapungufu yanayojitokeza wakati wa
utekelezaji wake

NB: Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro inaweza ikapata changamoto za kutofikia
baadhi ya viwango vilivyokubalika kutokana na changamoto mbalimbali za wadau wa
maendeleo

11. MAWASILIANO KWA PANDE ZOTE

Manispaa ina mawasiliano ya simu za mezani, barua pepe, nasanduku la barua kwa
njia ya Posta ili kuwezesha mawasiliano ya HARAKA zaidi. Mawasiliano yote
yatumwe kwa Mkurugenzi wa Manisipaa ya Morogoro. Anwani za mawasiliano zipo
ukurasa wa mwisho.

Ofisi ya Malalamiko,
Mkurugenzi wa Manispaa,
S.L.P. 166,

MOROGORO

Simu: 023 2614727
Tovuti: www.morogoromc.go.tz
Barua pepe. info@morogoromec.go.tz



